Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express. Habari, bwana. VOA Express popote ulipo, karibu kwenye VOA Express. Leo ikiwa ni Jumatatu tarehe 15 mwezi Machi mwaka wa 2021, tutakuwa na habari mseto kutoka sehemu mbalimbali za ulimwengu. Jina langu Harrison Kamao na mimi naitwa Mkamiti Kibayasi, ninakusihi tuwe pamoja ndani ya VOA Express, ambapo baadhi ya taarifa tulizo nazo ni pamoja na biashara haramu ya binadamu nchini Burundi, mauaji huko mashariki mwa Kongo. Tutakuwa na kipengele cha hoja kwa hoja pamoja na burudani ya muziki miongoni mwa taarifa nyingine. Moja kwa moja tuelekee nchini Burundi, ambapo wizara ya usalama wa taifa imeonyesha hadharani vitambulisho vya usafiri vya wanawake 89 waliooreshwa na kurejeshwa wakiwa nchini Kenya baada ya kukamatwa wakijaribu kusafiri kuelekea katika nchi za kiarabu kwa njia zisizo halali. Basi mwenzetu Jean Marie Vianey hicho Burundi anatuarifu zaidi kutoka Kigali. Msemaji wa wizara ya usalama wa taifa la Burundi, Pierre Ngurikiye, ametaja kusikitishwa na mwongezeko wa idadi kubwa ya wanawake wanaohusishwa katika biashara ya binadamu licha ya juhudi za serikali ya Burundi za kupambana na shughuli hiyo ya kimagendo. Akitoa ushahidi wa kuzagaa kwa biashara hiyo ya binadamu nchini Burundi, afisa huyo wa polisi ya Burundi ameonyesha hadharani mbele ya waandishi wa habari katika mji mkuu wa kiuchumi wa Bujumbura vitambulisho vya usafiri vya wanawake waliorejeshwa nchini Burundi na polisi ya Kenya baada ya kuziwiliwa nchini Kenya wakijaribu kujelekeza katika nchi za Kiarabu katika biashara haramu ya binadamu. Polisi ya nchi ya Kenya ilikabidhi polisi ya Burundi kwenye mpaka wa Burundi wa Kobero mkoani Muyinga wanawake 89 raia wa Burundi waliokamatwa siku zilizopita nchini Kenya wakituhumiwa kusafirishwa katika nchi kadhaa za Kiarabu kuhusishwa katika biashara haramu ya binadamu wakiwa na pasipoti za usafiri za uhalali za taifa la Burundi. Wakati huohuo, wizara ya usalama wa taifa la Burundi imehakikisha kwamba uchunguzi wa kina umeanzishwa ili kufichua ukweli kuhusu jinsi wanawake hao walipata vitambulisho vya usafiri na wafahamike waliowasaidia kuzipata pasipoti hizo ili wakamatwe, wafikishwe mbele ya mahakama kuhukumiwa kwa mujibu wa sheria. Hayo yanajiri wakati wanaharakati wa kutetea haki za wanawake nchini Burundi wanaotuhumu baadhi ya maafisa wakuu katika jeshi na polisi kuchangia kikamilifu katika biashara ya binadamu inayosadikiwa kuwaingizia pesa nyingi wakitoa mfano wa afisa mmoja wa polisi ya Burundi aliyeziwiliwa siku zilizopita kwenye uwanja wa ndege wa kimataifa wa mjini Bujumbura akijaribu kuwasafirisha wanawake watatu katika nchi za Kiarabu katika biashara hiyo haramu habari hiyo ikiwa ilithibitishwa na vyanzo vya polisi ya Burundi Sio mara ya kwanza zikisikika habari za kuwepo kwa biashara haramu ya binadamu nchini Burundi. Mwishoni mwa mwaka uliopita wa 2020, polisi ya Burundi ilifaulu kugundua mtandao mkubwa wa shirika lililojaribu kuwasafirisha wanawake zaidi ya mia moja katika nchi za Kiarabu. Hata hivyo, mashirika ya kiraia yalishangazwa kwa kuona watu waliohusika katika kesi hiyo waliachiwa huru siku chache baada ya kuhojiwa na polisi, ikiwa ni ushahidi wa dhahiri kwamba wanaojihusisha na biashara ya binadamu nchini Burundi wanaungwa mkono na baadhi ya viongozi mashuhuri na wenye ushawishi mkubwa serikalini ingawaje serikali ya burundi ilikanusha tuhuma hizo sauti amerika kigali Naam, kutoka Burundi sasa tuelekee Bulongo, huko kaskazini mwa Beni, eneo la Rwenzori katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, DRC, ambapo hali ya taharuki imeendelea kutanda kufuatia mauaji ya watu zaidi ya kumi na nne yanayoshukiwa kufanywa na kundi la uasi la ADF, lakini uchunguzi bado unaendelea. Mwandishi wetu Austeri Malivika anaripoti zaidi kutoka DRC. Kwa sasa wanatuonyesha kwanza idadi ya watu kumi na nne. Noela Katongerwa Kimuliwavyo, kiongozi wa mashirika ya kiraia ambaye yuko Bulongo, sekta ya Rwenzori, mashariki mwa muji wa Beni, sehemu ambako watu wameuliwa usiku wa leo. Hali kabisa ni mbovu sana, hata mimi mwenyewe nimepata woga kingia ndani ya mji, ijapokuwa ni muji wa kwetu, lakini ninapata woga sana. Watu hao wakiwa wanawake pamoja na watoto, wengi wao wameuliwa kwa mapanga pamoja na visu kwa saa za usiku. Kwa sasa wanatuonyesha kwanza idadi ya watu kumi na nne, lakini sio idadi kama inakuwa mwisho, sababu watu wakale wanaingia ndani ya ya mm, nyumba ndani ya eneo ambazo zinatichama kuona kama hakuna zingine mili ambazo zinaweza kuwa mahali hapo. Wabunge wakisema swala la Beni huenda likawa la kikanda, kwani ADF imeorozeshwa kwenye makundi ya kigaidi na serikali ya Marekani akisema Jabatiste Kasekwa, mbunge wa Goma, ADF kwa leo haionekani kuchukua hatari kwa sisi Wakongomani, kwa kesho hata nji jirani, iwe Rwanda, iwe Uganda, iwe vingine vyote, watapata tatizo hili. Tuungane kama hivi huku mashariki ya Afrika ma magharibi ya Afrika, wanasiasa wakiomba viongozi wa Umoja wa Mataifa, yaani Monisco wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, kuweza kuwaelezea wananchi wa Kongo pamoja na serikali, kwa nini siku zilizopita waliomba serikali kuzungumza na waasi wanaosababisha mauaji katika maeneo ya Beni, Adalber Kiyenge. Wanajua, wanajua siri, wana ujachuzi, wana vifaa vyote. Walikatala kukubalia kama ADF ni teroristi, na mpaka leo hawayakubali ni Amerika imekubali lakini awao hawayakubali, ijapokuwa wako hapa na guvernema ya Congo iwaitishe. Sasa nyinyi mumekatala kukubali kama ni teroristi, Amerika imekubali kama ni teroristi. Ulisema tunegosie na na huyo mtu maako na mfahamu, ndio maana waitishe oni wakiwa watufasirie waziwazi, watufasirie waziwazi, kama walikuwa wanasema tunegosie na nani? Mwenye wanaita teroristi, ushaona wapi wananegosie na teroristi? Wanainji wabeni wakisema mauaji ya Beni yamepita kipimo, hadi wamechoka. Viongozi hawasikie uongozi ya raia, lakini wangekuwa wanasikia tu malalamiko ya raia, hivi vitu vyote havingeonekana ndani ya mji mkuu wa Bulongo, sababu mji mkuu wa Bulongo ni eneo ambayo inangaa ina, hakuna kusema vi anaweza kuingia hata mtu hakumwona ama kumkaribia. Huenda wakaacha makaazi yao na kwenda sehemu ya kutafuta usalama. Kiongozi mkuu raisi wa kwetu afanye uchunguzi zaidi kufatana na mambo ambayo yoko yanapitika ndani ya teritoria ya kwetu Beni, kwa sababu hawaelewe kinachoendelea na hatua madhubuti zikiwa hazijachukuliwa. Wiki iliyopita Marekani iliweka ADF kwenye oroza ya makundi ya vyama ya vikundi vya kigaidi vyenye hitikadi kali. Maziwa Makuu, Oser Malivika, Sauti ya Amerika, Kongo Kinjasa. Unaendelea kusikiliza VOA Express moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Tunapenda kukumbusha kuwa matangazo haya pia unaweza kusikia kupitia redio zetu shirika nchini Tanzania, yaani Dodoma FM ya Dodoma, Nuru FM ya Iringa. Huko nchini Kenya kuna Sauti ya Mwananchi na vilevile Mwenendo redio ya Voi. DRC tunasikika kupitia redio RFM Kisangani, redio Communitaire ya Kajabonga, Kanyabonga. Na mwenzetu Shomari Sunday sasa hivi anatusomea habari za dunia. Mtaalamu wa juu ya magonjwa ya kuambukiza uh, nchini Marekani alisema Jumapili kwamba nchi hiyo lipo katika mwelekeo sahihi na wamilioni wa Marekani wanapokea chanjo ya korona, lakini alikuwa mwangalifu juu ya idadi kubwa ya maambukizi ilivyo. Akiongea kwenye kipindi cha NBC Television, Meet the Press Dr. Anthony Fauci alionya kwamba wanapopata wagonjwa wapya ya kiwango cha karibu maambukizi mapya elfu 60 kwa siku, kila wakati kuna hatari ya kuongezeka tena. Fauci alitumia Italia kama mfano wa eneo ambalo kesi zilipungua. Alisema Italia walipona, wanaingia kwenye idadi ya kupungua kwa kesi, wakaacha kuchukua hatua za kiafya za umma, ambapo ilichangia kuongezeka kwa maambukizi ya sasa kwa nchi hiyo na kuwalazimisha maafisa kuweka sehemu za nchi hiyo kwenye karantini. Hii leo Jumatatu aliwasihi watu kuendelea kuheshimu hatua za kiafya za umma, hasa kuvaa barakoa. Marekani inabaki inashikilia idadi ya juu katika orodha ya kesi za COVID-19 kulingana na kituo cha John Hopkins, chombo cha cha utafiti kinachotoa kila wakati idadi ya COVID-19 na uchambuzi wa kitaalam. Marekani ina maambukizi milioni 29.4 katika maambukizi duniani ya karibu milioni 120 ya COVID ikifuatiwa na Brazil yenye milioni 11.4 na India yenye milioni 11.3. Wakati huo huo, kampuni ya AstraZeneca ilisema Jumapili kwamba utafiti wa mapitio ya taarifa zake haukuonyesha kuwa chanjo yao inasababisha kuganda kwa damu. Madaktari wasiokuwa na mipaka wanasema vituo vya afya vimeporwa, vimevunjwa na kuharibiwa katika shambulio la makusudi lililoenea kwa taasisi za huduma za afya katika mkoa uliogubikwa na ghasia wa Ethiopia wa Tigray shirika hilo la misaada ya kibinadamu iliripoti Jumatatu kwamba karibu asilimia 70 ya vituo vya vi afya 106 imefanyua uchunguzi kutoka katikati ya Desemba hadi Machi mapema vilikuwa vimeporwa na zaidi ya asilimia 30 vilikuwa vimeharibiwa. Taarifa hiyo ilisema ni asilimia 13 tu ndio valiokuwa vinafanya kazi kama kawaida. Matokeo haya yanaongeza wasiwasi kwa ustawi wa watu milioni 6 wa Tigrei. Mapigano yanaendelea wakati vikosi vya serikali na washirika wao wakiendelea kuwasaka viongozi wa mkoa huo wanaokimbia. Rais wa zamani wa mpito Bolivia Jeanine Anez alidai Jumapili kwamba alikuwa na uungwaji mkono wa watu baada ya jaji katika mji mkuu La Paz kumhukumu kukaa kizuizini kwa miezi minne kabla ya kesi yake kwa kushawishi mapinduzi dhidi ya mtangulizi wake. Ninaungwa mkono na watu kwa sababu tunatetea utawala wa sheria na wale wote wanaoamini demokrasia, Anez rais wa zamani wa mpito wa Bolivia alisema, akiongeza kusema kuwa siwezi tena kuungwa mkono na chama cha MAS Movement for Socialism kwa sababu ni wazi wanadharau demokrasia. usikilizaji wa VOA Express. Hivi sasa ni wakati wa kipengele cha Barazani, ambapo tuliuliza iwapo unafikiri kama wanaume wanaooa wake wengi wanaweza kuwapenda wote kwa usawa. Maoni naona ni mengi kweli kweli, kupitia ukurasa wetu wa Facebook. Hebu kwanza tusikie baadhi wa wetu, Campbell, Benis, ya wasikilizaji wetu wanasemaje hapo. Mini kau nadhani kwamba moyo wa mtu ni kama jeneza ambamo mna nafasi ya mtu mmoja, kama kunaweza kuwa wawili, na hakuna mtu ambaye anaweza kawa na watu zaidi wa ya mmoja na kawapenda kawakawa. Huo ni uongo kabisa. aa ii ndani ya moyo moyo unasiri hata wao, wakati utakuwa kuna mmoja ambaye yuko ndani ya hilo jeneza, wengine utakuwa wao pembeni, na wale watu ambao wanawake wengi, ila unakuwa tu mmoja ambaye Kwangu kwa maoni yangu i nimeona wake nadhani wanajidanganya, yamkini anaweza kawa na wengine wa kujifurahisha, ila mmoja tu mmoja yule alio ndani ya moyo anakuwa ni mmoja, na nakawa wawezi idanganya na kudanganya macho ya watu, ila anaiia ambaye kile mwaje. Haya, ndio nadhani hiyo naweza kulingana na dunia ya leo, kwa sababu wanawake wamekuwa wengi, ndio naezeka. Aa, lakini kwa amba, kwa sababu wanaume wanapenda wale watu wengi, hapana, ila kwa sababu watu wamekuwa wengi, ndio naozekaahiieaau na wake zaidi ya mmoja, na ile mwingine wanakuwa na, na watu wa wengi, kwa sababu yule aliye nyumbani amekuwa me moyo mjimunaaa mwingine ila tu um, hata wao wawili, hata watatu kuna moja tu anayechukua nafasi ya kwanza. Ok, asante. Ni kwamba mimi naitwa Huseini alimwene mwakajile toka Tanzania Mbeya. Kwa namna nyingine, mwanaume anaamua kuoa eiza kuwa na wanawake wengi kutokana na famke kwamba ye, kuna vikwazo ambavyo anamwonyeshea wanawake, ndo anaamua apate mtu mwingine, alafu pia baada ya hapo unajua baadhi ya wanaume wana tamaa fulani ambayo inasababisha mtu aanze kuingiwa na, na hali ya kupata mwanamke mwingine kwa sababu gani kuna baadhi ya wanawake wanaonyesha vichocheo ambavyo vinaweza kumconvince mwanaume mwingine apate mwanamke mwingine kwa mfano hata kwenye ma ma mambo ya chakula Heh. Kuna wengine wanaojali, kwa mtu anaamua aongeze mtu mwingine, kuonekana na jinsi alivyokuwa kwenye mahusiano yake, alikuwa anajaliwa sana, wanaamua anaona huyo mtu anafaa kwake kwa, hawezi akawapenda wote kwa sababu gani? Pale unapokuwa naye mmoja tayari, upendo umeshamuonyeshea, unapoongeza mwingine, upendo kwa yule wa kwanza umesha kufa, na unapozidi kuongeza mwingine, ndivyo upendo unavyozidi kwa wale wengine kufa. Haya, asante, kazi njema. Na basi hufuatana na suala hilo la iwapo mapenzi kwa wake wengi yanawezekana. Naona hapa majibu sio haba. Ah, kuna huyu <laughs> Show beats, anasema kwamba hakuna usawa kabisa, mapenzi yawezi kuwa yanatoshana kwa wanawake wote. Pascal Wills anasema achana na watu apendane, wenyewe ndio wanajua. Haya dhani hm, anasema kibinadamu, hiyo sio ngumu but hilo sio muhimu. Muhimu sio kupenda sawa, ila kuwafanyia uadilifu, kuwapa huduma kwa kubalansi ama kwa kutoshanisha. kwa nini, Claudio na mtu anasema ndiyo, kuna wale ambao wametimiza sawasawa kanuni zao za kuwapenda wake wote sawa. James Kibengu akiwa kule Kenya anasema mwanaume atajitahidi japo hawezi kuwapenda sawa. Vitu anaweza kufanyia sawa, lakini mapenzi yanategemea upande, yanategemea upande mmoja. Musafari anasema toka Kindu, Maniema, DRC, ni vigumu sana kuwapenda wote namna moja, kwa sababu kila mmoja wapo na tabia zake tofauti. Naona wengine wengi pia kina Fuso, Fuso uh, Andrea Aroni, mdogo wake Shaluu, miongoni mwa wengine wengi walioshiriki kwenye Facebook. Swali hilo linaonekana kuchangamsha kweli kweli. Basi kama unavyofahamu VOA express haiendi bila ya burudani ya muziki, ambapo sasa namwona Lavalava tayari kabisa akiingia na kibao chake wale wale. Daktari kalidisha tambi penzi limenipuka, yana chiti haogopi dhambi, anaruka ruka moyo kaupiga dhambi, umeshateuka popote anaweka kambi. Kuna basi lava lava hapo akiondoka, taratibu na ngoma yake kali kweli kweli ya wale wale. Yote haya yanafanyikia ndani ya VOA Express, moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Sasa hebu tuangalie hoja kwa hoja, ambapo mjadala mkubwa umeibuka huko nchini Kenya kufuatia tangazo kutoka kwa Rais Uhuru Kenyatta la kupinga marufuku mikusanyiko ya kisiasa mwishoni mwa wiki ili kudhibiti kuenea au kusambaa kwa maambukizi ya virusi vya korona. Hata hivyo, inasemekana kuwa mikusanyiko ingali inafanyika kwenye masoko pamoja na nyumba za ibada. Je, wakazi wa Kenya wanasemaje? lizizo ni afadhali kuliko kama kwa makanisa. Unajua, unakuta makanisa mengine watu hawavai barakoa, ile distance ile watu waweki baina ya mtu na mwenzake, wanasema hii ugonjwa hakuna kwa kanisa. Watu wanaweza kuwa na hiyo imani kwamba si lazima barakoa ivaliwe kwa sababu kanisa ni pahali penye, ukienda unapata uponyaji, ukienda shida zinakwisha. Lakini mkumbuke pia ilo, ilo ilo kanisa alichagui mtu yupi ambaye yu waingia ndani, hata hakuna hata polisi ambaye atakuja hapo aseme mbona mvai nini. Korona ni kama tu kifo. Jambo la kwanza, hakuna mtu yoyote anayetaka kufa. Ile kitu ambayo mimi naweza sema ni kwamba katika kanisa wasizuiliwe kuabudu ama kupunguzwa, wasisitiziwe kuangalia ile mikakati ya kuzuia usambazaji wa huu ugonjwa. Naweza sema kanisa ni mahali kuna nidhamu kuliko mahali kwa siasa. Ndio maana mara nyingi kwenye siasa, mapigano, chupa, mawe, unaona, kwa sababu hata polisi wenyewe hukimbia, tia gasi ikawa haitoshi kitu. Lakini watu wa kanisa ni watu wa nidhamu, wale viongozi wao wakiwambia, kaeni hapa, ingieni upande huu. Lakini ile itikadi kwamba, kwamba watu wa kanisa huwa kuna nidhamu venye unasema, siamini kwamba kanisani mtu anaweza shurutishwa, kwa sababu kuna imani ambayo hata mkuu wa nchi ameweka, hata polisi wameweka kwamba hapo kanisani si mahali ambapo tunaweza leta fujo. Na pia ukiangalia sio makanisa yote ambayo yako 100% unasema hiyo ni damu. Sheria zote ambazo zimekuwa na serikali lazima zizingatiwe. Kwanza kabisa, lazima tukubali swala la korona bado halijaeleweka chanzo chake. Tukisikiza wengi, hatujachunguza tukajua ukweli. Watu wanaogopa. Sasa hivi macho yamemulika kanisa kuliko sehemu zingine, hata unakuta kwamba mikutano ya siasa imesitishwa. Ni kwa sababu wakuu ama viongozi wa siasa wengine walipatikana na korona. Kanisa linachunguza, mbona sisi ndio tunakuwa attacked zaidi? Kwenye matatu wanajazana, polisi ni wale wale, wanawapita trafiki wengi, hakuna kitu kwenye matukutuku lakini, hizo tisisi zikiwa hivyo, kwamba kuna msimamo kama huo, lazima ugundue kulikuwa na magonjwa mengine ambayo yalikuwa na kuna dini ambazo ziko, sio dini ya Kikristo peke yake ambavyo umejikita kwayo, makanisa yasione kama ambayo wanashurutishwa kufanya hayo masharti. Kuna wale wanaona bado huu ni ugonjwa, sijakataa ugonjwa upo, wala hatutaki usambae, lakini kitu ambacho kipo, lazima tuwe waangalifu sana, maanake kama sahihi, kuna hiyo chanjo imekuja Kenya, nchi zingine wameistopisha. Unaendelea kusikiliza VOA Express, moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Namuona mwenzangu mkamiti Kibayasi akiwa tayari kabisa kutuletea baadhi yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii na vyombo vya habari. Karibu mkamiti. Naam, Harison Kamau, kama ulivyodokeza, basi mijadala inaendelea kwenye mitandao hiyo ya kijamii kuhusiana na mwandishi mkongwe wa Machakos huko nchini Kenya, Jennifer Itumbi Wambua, ambaye hajulikani mahala alipo. Wambua, ambaye hivi sasa anafanya kazi kama naibu mkurugenzi wa mawasiliano katika Tume ya Kitaifa ya Ardhi, kwa mujibu wa familia yake, alionekana mara ya mwisho siku ya Ijumaa, ambapo mumewe alimshusha kazini majira ya asu mwandishi huyo alishawahi kuwa mkuu wa ofisi na shirika la habari Kenya KNA huko Machakos. Naanza na Girgir ambaye ameandika, wanafamilia wa Wambura mpo kwenye wakati mgumu, tuzidi kuomba na kutoa wito kwa vyombo vya usalama kufanya juhudi zaidi ajulikane mahala alipo. Tadai anaandika bila shaka uchunguzi umeanza kujua mawasiliano yake na mtu wa mwisho alikuwa nani. Wekeni imani mbele ya Mungu, atapatikana. Saida anaandika Jennifer alikuwa mchapakazi, anayeipenda tasnia yake. Musioke anaandika najaribu kuvaa viatu vya wanafamilia, hasa watoto, lakini sipati jibu kamili. Imani iwepo na Mungu anasikia kilio na maombi yetu. Watu wa cha juu ya Jennifer. Tandi anaandika hakuna gumu kwa God, lakini tuzidishe kumwomba Mungu. Harakati zimeanza kwenye mitandao bila shaka, majibu yatapatikana. Katika taarifa nyingine inayozungumziwa ni kuhusu kukamatwa kwa kiongozi mkuu wa chama cha upinzani nchini Uganda, NUP, Robert Chagulanyi maarufu Bobi Wine, wakati akiongoza maandamano ya amani, akitaka vyombo vya dola viwaachie mamia ya wafuasi wake ambao hawajulikani walipo baada ya kukamatwa wakati na baada ya uchaguzi mkuu nchini humo wa Januari 14 mwaka huu. Okor anaandika, siasa ni mchezo mbaya kwa wale wanaokosa na wale wanaofaidika, ni furaha kwao. Familia ambazo hawajui jamaa zao walipo, ndio taabu kweli kweli. Stuart anaandika, ewe Bobi Wine, bado kijana na unaipenda siasa, mwache Mzee Museveni amalize madaraka akisema amechoka, utapata bila kufanya hivyo. Wafuasi wengi wataumizwa, na sasa tunauliza, hatujui wapo wapi. Kadere anaandika kwani siasa lazima zipoteze watu? Hakuna siasa zinazoweza kufanyika na kumalizika kwa amani katika mataifa masikini. Kipchor ameandika Bobi Wine, naelewa unachodai, lakini pia nimesikia hotuba ya Museveni akionya juu ya NUP. Hapo kazi bado unayo. Kaa chini, mmalize mambo kidiplomasia, kuokoa hao. Wasiojulikana wapo wapi? Kwani wengine ni waume, kaka, vijana au wake wanaotegemewa ni hayo tu niliyokuandalia hivi sasa katika yavumayo mitandaoni, na kurudisha kwake Harrison Kamau. Tunapoelekea kukamilisha express hii Jumatatu ya leo, kuna swali tulilouliza la iwapo kusitishwa kwa mikusanyiko ya kisiasa nchini Kenya kutasaidia kudhibiti kuenea kwa virusi vya korona. Hapa ni baadhi ya maoni kupitia ukurasa wetu wa Facebook. Namuona huyu vili MC Mgaya toka kule Njombe, anasema nadhani kuzuia watu kutoka nje na mikusanyiko sio muhimu sana, swala ni kuepuka kushikana na watu ovyo ovyo ovyo, ovyo. Kunawa mikono mara kwa mara, lakini yote kwa yote kila watu wana sheria zao. Rafael Asiel. Aliesi anasema yeye yuko kule Kijani, na anasema kwamba sababu kila nchi inatafuta njia salama kulingana na asili yake kuokoa raia ya wake, maana hakuna jibu la uhakika kwa jumla duniani kote kuhusu chanjo na tiba ya virusi vya Corona. Basi hapo ndipo tunafika mwisho wa VOA Express kutoka hapa Washington DC. Kwa niaba ya wenzangu aliofanikisha kipindi cha leo, mwelekezi ya Dija Riami, produsa Aida Isa, jina langu Harison Kamau na nimeshirikiana na mkaa miti Kibayasi. Hadi wakati mwingine, kwa heri ya kuonana.