Kutoka studio 15 hii ni VOA Express barabara kabisa. Ni saa tatu ya nusu asubuhi hapa mjini Washington DC, sawa na saa kumi ya nusu alasiri Afrika Mashariki, tisa ya nusu Afrika ya Kati. Nataraji msikilizaji huko salama salmini hewani, matangazo ya VOA Express iliyowekiwa ni Ijumaa machi 19 mwaka wa 2021 anayokaribisha nikuani mkushajiatele kama pishi la mchele langu jina ni sandei shomari na mimi ni harizon kamau katika voa express hivi leo utasikia ripoti mbalimbali ikiwa ni pamoja na nchini tanzania ambapo aliyekuwa makamu rais samia suluhu hassan ameapishwa rasmi kuwa rais wa taifa hilo baada ya kifo cha rais john magufuli tutakuwa pia na burudani na muziki na vilevile katika VOA Express hii leo, huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, mwezi mmoja baada ya waziri mkuu kuteuliwa, asasi za kiraia zinauliza kuhusu kuchelewa kutangazwa kwa serikali mpya hadi sasa, kulikoni? Tutaangalia hayo. Vilevile ikiwa vile leo wengi wanaita furahi dei, siku ya Ijumaa, tutaangazia burudani na michezo moja kwa moja mojaokeza, ambapo uh, makamu rais Samia Suluhu Hassan ameapishwa rasmi kuwa rais wa taifa hilo, huku akitangaza ratiba ya mazishi aliyekuwa rais marehemu John Pombe Magufuli aliaga dunia siku mbili zilizopita. Basi kwa taarifa zaidi, hapa mwandishi wetu Dina Chahali akiwa Dar es Salaam atuarifu zaidi. Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Samia Suluhu Hassan amesema hayati Magufuli atazikwa Chato mkoani Geita Alhamisi ya Machi 25 mwaka huu, baada ya kuagwa katika mikoa ya Dar es Salaam Dodoma, Mwanza na Geita. Kuanzia kesho Jumamosi tarehe ishirini na nne ni siku ambayo wanafamilia na wananchi wa Chato na maeneo jirani wataaga mwili wa hayati dr John Pombe Magufuli. Tarehe ishirini na tano shughuli ya mazishi kufanyika baada ya ibada katika kanisa Katoliki pale Chato. Siku hii pia ni siku ya mapumziko. Akihutubia taifa mara baada ya kuapishwa, Rais Samia Suluhu Hassan amewataka Watanzania kuwa watulivu wakati huu ambapo taifa limekumbwa na msibo huo mkubwa wa kuondokewa na kiongozi wa nchi. Huu ni wakati wa kuzika tofauti zetu na kuwa wamoja kama taifa. Ni wakati wa kufarijiana, kuonyeshana upendo, udugu wetu, kudumisha amani yetu kuenzi utu wetu uzalendo wetu na utanzania wetu. Si wakati wa kutazama yaliyopita, bali ni wakati wa kutazama yajayo. Si wakati wa kunyosheana vidole bali ni wakati wa kushikana mikono na kusonga mbele. Rais huyo wa sita wa Tanzania na mwanamke wa kwanza kushika wadhifa huo ametaka Watanzania kuondoa hofu, kwani viongozi waliopo madarakani wamejipanga kuendeleza Tanzania ambayo Magufuli alikuwa na ndoto ya kuiona inapata mafanikio. Niwahakikishie kuwa tuko imara kama taifa, na sisi viongozi wenu tumejipanga vizuri kuhakikisha kuwa tunaendelea pale mwenzetu alipoishia. Tunayo katiba ambayo nimeapa kuilinda na kuisimamia ambayo imebainisha vizuri hatua za kufuata pale inapotokea tukio kama hili la kumpoteza rais akiwa madarakani. Kwa mujibu wa katiba, sasa Rais Samia Suluhu Hassan anatarajiwa kupendekeza jina la atakayeshika nafasi ya makamu wa rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa kushirikiana na chama chake cha Mapinduzi na baadaye kupitishwa na Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Nikiripoti kutoka Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali. Asante sana, Dina Chahali. Basi sasa tuelekee, tuangalie. Samia Suluhu anakuwa rais wa kwanza mwanamke nchini Tanzania na anashika wadhifa huo baada ya kuhudumu kama makamu wa rais kwa mujibu wa katiba ya nchi hiyo, kufuatia kifo cha Rais Magufuli, anataka kisheria kushika wadhifa wa uraisi. Je, unaifahamu safari ya kisiasa ya Samia? Mwenzangu Alijeriami anaripoti zaidi kuhusu wasifu wake. Samia Suluhu, mwanasiasa wa chama tawala cha CCM, alizaliwa Zanzibar Januari 27 mwaka 1960. Alianza safari yake ya kisiasa mwaka 2000 alipochaguliwa katika baraza la wawakilishi la Zanzibar kama mwakilishi wa kiti maalum na kuteuliwa kushika wadhifa wa uwaziri katika serikali ya rais wa Zanzibar Amani Karume, wakati huo akiwa mwanamke pekee katika nafasi ya juu ya uwaziri katika baraza hilo la mawaziri. Mwaka elfu mbili na kumi Bisamia akaona ni vyema kuwania ubunge katika bunge la jamhuri ya muungano ambapo alishinda kiti cha jimbo la Makunduchi kwa kupata kura takriban asilimia 80. Safari yake katika uongozi wa serikali ilianzia pale ambapo alichaguliwa na Rais Jakaya Kikwete mwaka elfu mbili kumi na nne kuwa waziri wa nchi katika masuala ya Muungano. Wakati Tanzania ilipokuwa katika mchakato wa kujadili katiba mpya ya nchi, alichaguliwa kuwa makamu mwenyekiti wa Bunge la Katiba na kushiriki jukumu muhimu la kuandika rasimu ya katiba mpya. Samia alisoma katika shule za Ng'ambo na Lumumba mjini Unguja. Baadaye alijiunga na Taasisi ya Utawala wa Fedha Zifa kwa masomo ya takwimu baada ya masomo hayo aliajiriwa katika wizara ya mipango na maendeleo na baadaye kujiunga na chuo kikuu cha Mzumbe mkoani Morogoro. Alihudhuria pia masomo ya juu katika chuo kikuu cha Manchester huko London, Uingereza, na kupata shahada ya uchumi. Samia ni makamu rais wa kumi wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ambaye alishika wadhifa huu mara ya kwanza Novemba tano mwaka elfu mbili kumi na tano chini ya Rais John Magufuli. Mwaka elfu mbili kumi na tano gazeti la Mshale liliandika kuhusu kupanda katika nyanja ya siasa za Tanzania kwa Bisamia na kuuliza swali: Je, mwanamke anaweza kupanda na kuwa raisi katika nchi yoyote ya Afrika Mashariki? Tusubiri tuone, muda tutapata jibu gani? Leo hii Bisamia anatoa jibu kwa kushika wadhifa wa raisi na kuwa mwanamke wa kwanza katika nchi wanachama wa jumuiya ya Afrika Mashariki kushika wadhifa wa uraisi. Lakini Bi Samia amesema jambo moja muhimu sana ambalo limemfanya aiweze kazi yake ni kujiheshimu na kuto kukurupuka kujibu pale unaposhutumiwa. Na moja katika jambo la kujiheshimu, unapotukana usirudishe, nyamaza, nyamaza, wewe kuwa positive. fanya yale mazuri yanayotakiwa kufanya mwisho watajikuta wanajitukana wenyewe, wanayemtukana hana habari. Samia aliolewa na Hafidh Amir mwaka elfu moja mia tisa sabini na nane na kujaliwa watoto wanne, mmoja wa kike na watatu wa kiume ni mtoto wa kike Wanu Hafidh Amer ndiye aliyefuata nyayo za mama yake na kuwa mwakilishi katika baraza la wawakilishi la Zanzibar. Asante sana Haria Riami. Na kwa msikilizaji unayejiunga nasi, hii ni VOA Express. Namkaribisha mwenzangu Harison Kamau akusomea habari muhimu za dunia. Rais mpya wa Tanzania Samia Suluhu Hassan amesema hivi leo kuwa nchi ni vyema iungane pamoja na kuepuka kunyosheana vidole baada ya kifo cha John Magufuli, rais ambaye alifariki siku chache zilizopita, na kulisihi taifa hilo la Afrika Mashariki kuangalia mbele kwa matumaini na amani, mara baada ya kula kiapo cha kushika rasmi madaraka ya rais katika sherehe zilizofanyika ikulu mjini Dar es Salaam. Bi Samia amekuwa rais wa kwanza mwanamke katika taifa lenye zaidi ya watu milioni 58. Samia Suluhu alikuwa makamu wa rais wa Tanzania tangu mwaka wa 2015. Katika hotuba yake baada ya kuapishwa, amesema wakati umefika wa kuondoa tofauti zetu na kuwa wamoja katika taifa, akiongeza kuwa huu si wakati wa kunyosheana vidole, lakini ni wakati wa kushikana mikono na kusonga mbele pamoja matamshi yake yalionekana kulenga kuzima hali ya kutokuwa na uhakika ambayo ilijitokeza baada ya Magufuli kukosolewa na upinzani kama ambaye alikuwa na utawala wa kiimla. Miongoni mwa majukumu ya kwanza ya Samia Suluhu mwenye umri wa miaka 61 ni kufanya maamuzi kama taifa hilo litapokea chanjo ya COVID-19 au la. Wafanyakazi wa kutoa misaada nchini Myanmar wameifananisha siku mbaya zaidi ya maandamano kuwa kama vita, wakati msako wa kijeshi ukiendelea tangu mapinduzi ya serikali yalipofanyika Februari mosi. Tangu wakati huo, mamia ya waandamanaji wamekuwa kwenye barabara za mji wakilalamikia kundi la kijeshi lililofanya mapinduzi, kwa wafanyakazi wakiendelea kususia kazi. Kwa mujibu wa shirika linalotetea haki za wafungwa wa kisiasa nchini humo la Political Prisoners of Bama, zaidi ya waandamanaji elfu mbili wamezuiliwa huku mamia wakiuawa tangu kupinduliwa kwa serikali na kundi hilo. Shirika hilo limeongeza kusema Machi 14 ndio ilikuwa siku mbaya zaidi kwenye mji wa Yangon ambapo takriban watu 74 wamesemekana wa kuuawa wa wakati wa maandamano. Daktari mmoja kwenye kitongoji cha Yangon cha Yangtaya amesema kuwa waandamanaji nje ya hospitali yake walitengeneza ngao ya kujikinga dhidi ya mashambulizi kutoka kwa wanajeshi. Viongozi wa Kikristo wa Marekani wenye asili ya Asia wamesema kusikitishwa na mauaji ya watu wanane wenye asili ya Asia kwenye maduka ya urembo mjini Atlanta jana Alhamisi, wengi wao wakiwa wanawake, huku wakiomba hatua za kisheria kuchukuliwa kwa haraka, licha ya kuwa wanaendelea kuombea waathirika tayari wa Marekani wenye asili ya Asia wamekasirishwa na mashambulizi ya kibaguzi ambayo yamekuwa yakishuhudiwa dhidi yao wakati huu wa janga la Korona. Ingawa madhumuni ya mashambulizi ya jana haijabainika, baadhi wanasema kuwa yalikuwa mashambulizi yanayolenga jamii hiyo. Kasisi mmoja wa ngazi ya juu kutoka kanisa la Kipresbiterian la Korea mjini Atlanta, karibu na eneo la tukio, amesema kuwa atahimiza waumini Jumapili wakati wa ibada wachukue hatua za kujilinda kando na kufanya maombi kwa kuwa jamii yao inalengwa. Wizara ya mambo ya kigeni ya Korea Kusini imesema kuwa maafisa wake mjini Atlanta wamethibitisha kuwa miongoni mwa watu waliouawa wanne, ni wanawake wenye asili ya Korea waliokuwa wakitafuta uraia wa Marekani. Baraza la wawakilishi la Marekani Alhamisi limepitisha mswada utakaotoa nafasi ya kupata uraia kwa maelfu ya watu walioingia Marekani wakiwa watoto maarufu kama dreamers pamoja na mamia wa wafanyakazi kwenye mashamba makubwa hapa Marekani. Mswada huo sasa unatarajiwa kupelekwa mbele ya baraza la Senate lililogawanyika na lenye ushawishi mkubwa wa Republican wanaopinga wazo hilo. unaendelea kusikiliza matangazo ya VOA Express. Matangazo yanakujia kila siku ya Jumatatu hadi Ijumaa, kuanzia saa kumi na nusu alasiri kwa saa za Afrika Mashariki na tisa nusu Afrika ya Kati. Safi kabisa, unaendelea kusikiliza VOA Express, moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Sasa tuelekee huko nchini Kenya ambapo watu wengi wametoa maoni jinsi wanavyomkumbuka rais wa Tanzania John Pombe Magufuli. Hebu tuwasikilize. Ningependa kutuma rambirambi zangu kwa wananchi wa Tanzania kwa kumpoteza kiongozi wao chupafu kabisa. Magufuli namkumbuka kwa kuchapa kazi vizuri sana. Hata kuna siku ingine akitembea kwa maofisi, akipata watu wako ofisini, wameacha koti, wameenda kutembea, anafunga ofisi na kuenda. Magufuli pia alikuwa ni kiongozi ambaye alikuwa anapenda utangamano na unity ya sisi kama Waafrika, unity kama sisi Waafrika wa East Africa mashariki. Kifo chake kweli kimetuacha wengi na machungu na mawazo mengi, lakini yote ni kwa sababu ya upendo wa Mungu. Kazi ya Mungu haina makosa. Mungu alimpenda zaidi. Kweli alikuwa rais ule anasimama na msimamo wake kabisa, hakuwa mtu akichika na kidogo. Alikuwa amefanya biashara ya Tanzania na sisi hapa kidogo, biashara yetu ilikuwa ishaanza kupanda. Ili mi naweza mkumbuka juu hapendi ukora. Mara mingi uliangalia mtu yoyote akitaka kufanya kazi ya ukora alikuwa anawafukuza. Alafu pia ni mtu aliangalia wananchi wa Tanzania, unaona alikuwa anaamuru mtu afungue kampuni lakini watu wa kwanza kuangaliwa ni watu gani? Watu wa Tanzania. Kwa hivyo ni rais kidogo, ukiangalia vila alikuwa anatengeneza nchi yake, nchi yake ilikuwa inaendelea vizuri. Alafu yeye, siasa na maendeleo ya nchi, hakuwa anakubali kuunganisha hizo vitu mbili, ilikuwa ni baada ya siasa, tuendelee kutengeneza nchi. Alafu pia ukiangalia discipline ya Watanzania, amaweka ile discipline, ukweli ndio vile amegonjeka, ameenda Nimefurahishwa pia na watanzania wenyewe pia, juu wamekaa wamejipanga, juu inajengekwa hapa Kenya tungevutana kidogo, lakini si mnaona Tanzania wametulia, despite wamepoteza president, lakini wametulia. Kwa hivyo mi namkumbuka, ni rais alikuwa anaelekeza tanzania mahali. Magufuli alikuwa one of the african president wale walikuwa people are looking at, because alikuwa na nchi alakuwa naongoza na kifo yake pia imefanya pia sisi Waafrika tumeshikwa na butua, na tumekuwa leson kwamba hata sisi tukajua kwamba president ama kwa mtu wa kawaida, kila mtu anaweza kufa, angepelekwa hospitali na pone, lakini tukajua kumbe, ukuwa president ukuwa wa chini, Mungu ninapeana uwai. tumepoteza aaiai Magufuli tumii tuwazi sanasana swali sana yake ilikuwa ile ya kuleta amani, alikuwa anaongoza, because Magufuli angekuwa na katabia mbaya angeongoza huko Tanzania, na kama angekuwa president mbaya angekubali east africa iungane, vile sahihi tuko East African Community. So he's one of the leader that we fellow Africa, tulikuwa tunamwangalia ushuja wake. Asante sana. Baada ya kutoka huko Kenya, tuelekee jamhuri ya kidemokrasia ya Congo, ambapo mwezi mmoja baada ya waziri mkuu Sam Lukonde kuteuliwa Asasi za kiraia zinauliza kuhusu kuchelewa kutangazwa kwa serikali mpya, hadi sasa, kulikoni? Kutoka Bukavu, Mitima de la Chance ametuandalia taarifa ifuatayo. Alipoteuliwa kuwa waziri mkuu, Jean Michel Sama Lukonde aliahidi kuunda serikali mpya haraka sana itakayoidhinishwa na bunge la taifa litakapofungua kikao chake cha mwezi wa Machi. Lukonde alianzisha mahojiano na wanasiasa pamoja na mashirika ya kiraia ili kuunda serikali yake, lakini mwezi mmoja baadaye, serikali hiyo bado haijatangazwa, na hii inampa hofu Diedone Sango wa shirika la Senade. hiyo government ya mpya lakini sasa wenyewe wanachelewa, na hiyo inayotuletea wasiwasi na woga, kwa sababu wale ambao wameondoka wale, hatukuwa tena tuna wasalamania, hatukuwa hatukuwa tena tunawakubali, na tungependa kuwe watu ambao tutaona wataongoza nchi vizuri jinsi inavyofaa. Kujipenda iko kati ya viongozi wafanyasiasa wa Kongo, machoni mwao hawaoni manufaa na faida ya raia. Asasi za kiraia zinashotea kidole cha lawama wanasiasa wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwa vile wameshindwa kupatana kuhusu namna ya kugawanya madaraka kuhusu nyazifa mbalimbali mbali, katika serikali hiyo mpya inayotarajiwa. Polin Mulume ni mwanachama wa jumuiya ya asasi za kiraia inayoitwa Amka Kongo wa ndugu wa Kashi walikuwa wakisema ya kwamba H, uh, ni FCC ya bwana Joseph Kabila ndio ilikuwa ikichelewesha mambo, lakini ukifuatilia vizuri utakutana ya kwamba uh, FCC ya bwana Joseph Kabila haipo tena, wameisha maliza, wanaunga ile muungano ambayo waliita Union Sacre. Nasi wakongomani tulizani ya kwamba wakishaunga ile Union Sacre ni humo ndimo mtatoka si mawaziri ambao watatumika marahaba kwa ajili ya wakongomani wote laki... waziri mkuu Sama Lukonde alikutana jana na Rais Felix Tshisekedi mjini Kinshasa na walijadili swala hilo mbele ya wanahabari. Lukonde amealika raia wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kuwa na subira kutokana na serikali yake hiyo ambayo ilitarajiwa kutangazwa kabla ya bunge kuanza vikao vyake. Anazani kwamba anapaswa kupanua mpango wa serikali yake na kutilia maanani michango anuwai ya kisiasa na kijamii na anaahidi kukomboa muda. Sama Lukonde amesema, tunapozungumza juu ya ujumuishaji, hiyo ni kusema kwamba tunazungumza juu ya ushiriki wa pande zote za kisiasa, na leo tunazo nyingi ambazo zimejiunga na kuzingatia umoja mtakatifu wa kitaifa. Lakini sisi pia tulitaja vigezo vingine, haswa ushiriki wa asasi za kiraia pamoja na wanawake na vijana, na zaidi ya yote kufanya kazi na watu ambao hawana lawama katika siasa. Hii inamaanisha kwamba lazima tufanye kazi kwa uangalifu, na siyo rahisi sana. Ni kweli kwamba tunaelewa uharaka wa kutangaza serikali mpya, lakini hatupaswi kuchanganya mambo. Tuna hakika kwamba tukishirikiana na pande zote za kisiasa bila haraka, tutafikia serikali ya makubaliano, na natumai kuwa katika siku zijazo tunaweza leta serikali mpya mbele ya Bunge, du parlement. Kumbuka kwamba bunge la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo lilifungua milango yake Machi 15 na hivi linasubiri kuidhinisha serikali mpya inayotarajiwa. Mitima de la Chance, Sauti ya Amerika, Bukavu. Haya basi, baada ya kusikiliza hiyo taarifa yake ya DRC moja kwa moja. Basi, tunaenda wapi? Tunaenda kwenye muziki. Wanakwambia watu expresi, bila muziki hatujasukuma gurudumu lake. Tunaungana na mwanamuziki Harmonize kutoka Tanzania, Conde Music Gang, anakuja gari chake, asante Magufuli, katika kumwenzi hayati raisi huyo wa Tanzania anayekumbukwa kwa mengi pata vitu kupata kibao hicho safi kabisa toka kwa Harmonize. Anatumai kuwa mambo yanaendelea vyema. Tuelekee katika maswala ya burudani na michezo ambapo Liberty Yadedi anatufahamisha ya kuwa Kenya imeahirisha mechi ya soka ya kiafrika kati yake na Tanzania ili kutoa heshma ya kuomboleza kifo cha Rais John Magufuli. Asante sana wenzangu Washington DC. Katika michezo na burudani tunaanzia hapa ambapo mechi ya soka ya kirafiki ambayo ilikuwa ikutanisha Kenya na Tanzania kujiandaa kwa ajili ya mechi za kufuzu kushiriki dimba la taifa bora barani Afrika, yaani Afcon, imeahirishwa. Mechi hii imeahirishwa kutoa heshima na muda wa kuomboleza kifo cha Rais wa Tanzania John Pombe Magufuli. Katika mechi ya kwanza ya kirafiki kati ya mataifa hayo mawili, Kenya iliishinda Tanzania kwa mabao mawili kwa moja. Kwa sasa kikosi cha Taifa Stars bado kipo jijini Nairobi ambapo kinatarajiwa kusafiri kuelekea Equatorial Guinea siku ya Jumanne kucheza mechi yao ya kufuzu kushiriki Afcon. Wakati huo huo, Kenya itakuwa mwenyeji wa Misri katika mechi itakayoandaliwa jijini Nairobi Machi 25. Katika mechi zingine za Afcon, Uganda watakutana na Burkina Faso, Rwanda ipambane na Msumbiji, Sudan imenyane na Sao Tome principal nayo na Ethiopia ivane na Madagascar, kisha Comoros watapambana na Togo. Hizo ni baadhi ya mechi zinazohusisha timu za Afrika Mashariki. Kwingineko ni kwamba timu za kitaifa zinapojiandaa kwa ajili ya mechi za soka za Afcon, mechi za ligi zinaendelea. Wikendi hii timu ya Mombasa Bandari FC itasafiri kucheza na Wazito FC jijini Nairobi. Timu kongwe zaidi katika soka ya Kenya, AFC Leopards zitakutana na Vihiga United, nayo Nairobi City Stars ipambane na Tusker FC. Hizo ni baadhi ya mechi kuchezwa wikendi hii. Tukiachana na hayo, tuingie katika burudani. Ni kwamba mwanamziki wa TP OK Jazz Joski Kiambukuta anatarajiwa kuzikwa wikendi hii nchini Congo. Kifo chake kimekuwa pigo kwa wapenzi wa mziki wa rumba, haswa kundi la TP OK Jazz Afrika Mashariki. Vituo kadhaa vya televisheni na redio vimeandaa shoo na vipindi maalum nchini Kenya kumwenzi nguli huyu wa TP OK Jazz aliyekuwa amesalia kuna baadhi ya wanaojiandaa kuhudhuria mazishi yake huku wengine wakituma risala za rambirambi, kama vile katibu mkuu wa muungano wa wafanyikazi nchini Kenya, KOTU, Francis Atuoli, ambaye ni mpenzi mkubwa wa mziki wa rumba. Joski Kiambukuta alikufa Machi saba akipokea matibabu katika hospitali moja Kinshasa, Kongo. Huku haya ikijiri, itakuwa wikendi tulivu sana nchini Kenya katika sekta ya burudani ambapo vituo vingi vya kujistarehesha vikihairisha hafla mbalimbali mbali ambazo zilikuwa zifanyike wikendi hii. Hii ni kushirikiana na nchi jirani Tanzania katika kuomboleza kifo cha rais wao. Aidha, Wakenya watakuwa wanafuata masharti mapya yaliyotolewa na Rais Uhuru Kenyatta mapema wiki hii kukabiliana na kusambaa kwa COVID-19. Taifa la Kenya linashuhudia ongezeko katika maambukizi, swala lililosababisha serikali kuongeza masharti makali kuzuia maambukizi zaidi na kuokoa maisha. Sina la ziada ila kukamilisha michezo na burudani kutoka Mombasa. Mimi ni Collins Liberty Adede, asante ah, sana. Basi baada ya kusikiliza hayo mambo ya burudani kutoka kule nchini Kenya na michezo, ni kujulisha msiji wetu kwamba matangazo ya Express yanasikia kupitia pia kwenye mtandao wetu wa www voaswahili.com pamoja na redio zetu shirika kote Afrika Mashariki na kati na Maziwa Makuu, lakini kabla, kabla ya kukablisha Express tuangalie basi swali tuliowea kwenye mtandao wetu kwenye mtandao wetu wa Facebook. Swali nasemaje, je, unamkumbukaji hayati Rais John Magufuli kama unasemaje? Majidi na Sara anasema nikimkumbuka, nakumbuka kilichotokea Pemba kipindi cha, cha uchaguzi hapo na, na ninaishia hapo. kikalabu Moses Loreris anasema niko DRC, anasema huyo rais ni mtu ambaye anataka amani, anapenda maendeleo Afrika. Tumempoteza moja kati ya marais bora zaidi Afrika. Gama Joseph Kiuyo anasema kutoka Iringa, anamkumbuka kwa mengi hasa uchapaji kazi pamoja na kupinga ufisadi ndani ya serikali yake na mambo mengine mengi. Pumzika kwa amani Rais Magufuli. Haya basi, nami kwa upande wangu na hivyo Kamo Vose Bizoshira kutoka kule DRC anasema namkumbuka kwa kipindi cha janga la korona, anaonyesha kudharau, kuto kusikiliza maneno ya wataalamu wa afya. Naye Masheli Lupemba anasema mimi nikiwa Katavi, Tanzania namkumbuka hayati Rais Magufuli kwa kazi alizofanya kudhibiti mauaji ya kuchinjana watu kiolela hapa nchini kwetu na kuboresha sekta mbalimbali mbali hapa nchini sitamsahau kamwe. Mungu ailaze mahali pema peponi roho yake. Naye Evarist Michael Rondo Jr anasema kwa kweli hakuwa na mambo mengi, alikuwa ni mchapa kazi kweli kweli kama jina lake la tingatinga tinga. Basi hapo ndipo VOA Express inakamilisha mambo kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo haya. Msimamizi aliyekuwa DJ Riyami, mwelekezi Saida Hamduni. Naitwa Harrison Kamau, hewani nimeshirikiana na Sande Shomari, kwa pamoja tunawageni tukiwatakia jioni njema Ni