Hewani matangazo ya VOA Express. Msikilizaji ataraji kwamba uko salama salimini, ikiwa ni siku ya Jumatano, Machi 31 mwaka 2021. Anayekukaribisha nikiwa nimekushajaa chere kama lile pishi la mchele langu jina, Sandei Shomari, na mimi jina langu ni Harrison Kamau. Katika VOA Express leo utasikia ripoti mbalimbali, ikiwa ni pamoja na baada ya kuapishwa Jumanne kwa rais wa Jamhuri ya Afrika ya Kati Faustin achaje Tawadera mhula wa pili, nchi jirani ya Kamerun inasema kwamba inatarajia kutakuwa na utulivu wa kieneo na kurejea pia kwa biashara. Usisahau pia tutakuwa na burudani, muziki na maswala ya biashara, karibu tusafiri pamoja. Na vilevile vile huko jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo tunaarifiwa kwamba Rais wa nchi hiyo Felix Tshisekedi ameomba mataifa mengine kwenda kuwekeza nchini mwake. Vilevile tutakuwa na yale yanayojiri katika mitandao ya kijamii. Msikilizaji usikose, basi, moja kwa moja bila kupoteza wakati, tuanzie huko DRC ambapo tunaarifiwa kwamba rais Felix Tshisekedi ameomba mataifa mengine kuenda kuwekeza katika taifa hilo ili kujikwamua kiuchumi baada ya muda mrefu wa kasi ya kutoka kwa makundi yenye silaha. Rais huyo ameyasema hayo wakati akiwa Katar huko Doha. Austel marivika Anaripoti zaidi kutoka DRC akiwa ziarani mjini Doha nchi ya Qatar, rais wa Kongo Felix Chisekedi amesema kwamba nchi yake kwa sasa inahitaji uwekezaji kutoka mataifa jirani na nyingine duniani kwa ajili ya umoja na maendeleo wa taifa lake ambalo lina mali mengi, lakini wananchi wake wakiwa masikini. Tumba cha bola bindu ni mbunge wa mkoa wa Kasai, akiwa mwanachama wa UDPS, chama cha rais Felix Chisekedi. unajua ke rais iku natafuta inch inchi yetu endelea mbele endelea kwa endelea inchi mbele tu kuna bezio na ba investiteri za mga ningi bafuye, ba kuje ba investiteri ndani ya ma kundani ya Kongo juu ba batoto wa Kongo bapata kazi na inchi yetu iku develope kuna yuwa ke Katari iku parmi mapeye nye iku na inaonesha ke development iku possible dampe de ta hapa Goma nimezungumza naye Neema vika iluira. Mali yetu na madini yetu yanaweza kusaidia wanainchi wa Kongo kusema tutatafuta misaada kila siku kila, kila siku inji ya nji haita kutusaidia hata siku moja. Tangu tulianza kutafuta kutafuta misaada nje ya nji, bado haijatusaidia ndani ya nji yetu. Wananchi wa mkoa wa Ituri eneo la madini ya halmazi pamoja na petroli katika ziwa la Edward wakifurahishwa na hatua hiyo. Akisema John Kabwe akiwachomia pembeni ya ziwa Edward, uh, kwangu mimi ni furaha kubwa kwa kuona uh, Rais ameleta uh, wa investors lakini naomba kujua wainvestas awezi kuja ya Ituri na bado hali ya usalama si nzuri. Kwanza ni amani walete amani. Mali ambayo iko Ituri ainaweza lisha Jamhuri ya Demokrasia ya Kongo nzima. Petroli ipo kwa ziwa lake Albert, so faida ya kuleta wainvesta na amani haipo. Sizani kama hawa wainvesta watakuja watawakula tu hela, kisha zitaleta makonflik na makonflik. Namna serikali ya mbele iliweza kusaini magrumeti ma mbali mbalimbali na makampuni mbali mbalimbali za kutoa mafuta, lakini ufuatana na hali ya usalama sekuriti si zuri, wainvestors hawajawahi fika jimboni turism. Mkoa wa Tanganyika nao ukiwa na madini. Nimezungumza na Soriano Chapwe Patrike akiwa katika mji wa Lubumbashi mkoa wa Katanga na watabeba E, mali ya Kongo na sisi tutafaidika na, na, na ujenzi wa vito kwa chana, chana. Na kweli hiyo e, wazo ni wazo nzuri sana, ile italungulikisha Kongo mali ni kubeba, ni kubeba mali yetu, lakini kazi hazifanyikwe sababu tunaishi miaka na miaka. We, watu wengi wanakuja Kongo, wanaiba wanaiba mali ya Kongo wanaenda pasipo ya utafahamu kwamba Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ni mojawapo wa nji yenye mali mengi lakini raia wake wakiwa masikini sanahoster malivika mzee wa kazi kutoka kule DRC. Sasa moja kwa moja tunamulika, baada ya kuapishwa Jumanne kwa rais wa Jamhuri ya Afrika ya Kati Faustin Archang Todera kwa muhola wa pili, nchi jirani ya Kamerun inatarajia kuwa na utulivu wakieneo utarejea Serikali ya Kamerun inasema kuwa watu waliovuka na kuingia kwenye mipaka yake wakati wa, wa machafuko katika Jamhuri ya Afrika ya Kati wameanza kurejea nyumbani. Hata hivyo, kwenye hotuba yake mapema wiki hii, waziri mkuu wa Kamerun amesema kuwa waasi kutoka taifa hilo jirani bado ni tishio kubwa kwa usalama. Harison Kamao anatufahamisha wa zaidi. Waziri Mkuu wa Kamerun Joseph Dion Ngute anasema kuwa ghasia huko Jamhuri ya Afrika ya Kati zimedumaza juhudi za maendeleo na usalama nchini mwake. Gute amekutana na Faustin Toadera Jumatatu kabla kwa kejana, kwa ya kuhapishwa kwake jana kwa mhula wa pili. Gute amesema kuwa rais Paul Biya aliyemtuma kuhudhuria hafla hiyo mjini Bangui ana matumaini kuwa uongozi wa Toadera utarejesha amani katika Jamhuri ya Afrika ya Kati pamoja na Cameroon. <tosikitus> anasema kuwa Cameron na Jamhuri ya Afrika ya Kati haziwezi kushuhudia amani iwapo kuna kasi ya kati yao. Anasema kuwa mataifa hayo ni jirani na kwamba ni lazima yawe tayari kutoa hifadhi kwa raia wa kila mmoja wakati wa mizozo. Ameongeza kwamba mataifa yote mawili yana ushirikiano wa kiuchumi, wakati akitaja barabara inayotoka kwenye mji wa bandari wala, Kamirun, wa Douala Cameroon hadi kwenye mji mkuu wa jamhuri ya Afrika ya kati wa Bangui. Amesema kuwa barabara hiyo ni lazima ilindwe kwani ndiyo tegemeo la jamhuri ya Afrika ya kati ambayo haina bandari. Touadera Jumanne ameanza mhula wake wa pili baada ya kuibuka mshindi kwenye uchaguzi mkuu uliofanyika Disemba 27. Ushindi wake ulithibitishwa na mahakama ya kikatiba hapo Januari 18, lakini mara moja upinzani ukapinga matokeo hayo. Taifa hilo limekuwa likilaumu aliyekuwa rais wakati mmoja Francois Bozize ili aondoe Toadera madarakani, swala ambalo amekanusha. Baada ya kasi ya kuzuka nchini humo, maelfu ya watu walikimbilia kwenye nchi jirani ya Cameron. Nguti anasema kuwa kasia zilizofuatia zilizuia zaidi ya malori elfu nne kupeleka misaada ya kibinadamu kwenye Jamhuri ya Afrika ya Kati katika kipindi cha takriban miaka saba ya mapigano. Karibu watu milioni moja kutoka Jamhuri ya Afrika ya Kati wametorokea Cameroon, Chad, DRC na Nigeria. Wiki iliyopita, Cameron imesema kuwa baadhi ya watu waliotorokea nchini humo wameanza kurejea nyumbani wakiwa na matumaini ya kupata amani ya kudumu. Asante sana Harison Kamau. Na kwa msikilizaji unayojiunga nasi, unasikiliza VOA Express hivi sasa, basi moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, wakati huu ni mkaribishe mwenzangu BMJ Muridhi, mzee wa kazi, akusomea habari za dunia. Hali ya utulivu imerejea kwenye mji mkuu wa Niger, Niamey, kufuatia milio mikubwa ya risasi karibu na ikulu ya rais usiku wa kuamkia leo baada ya kitengo kutoka kambi ya jeshi la angani iliyo karibu na ikulu kujaribu kuteka makazi hayo ya rais. Hayo ni kwa mujibu wa maafisa wa idara ya usalama nchini humo. Shirika la habari la Reuters limeripoti kuwa washambuliaji hao walishindwa nguvu na maafisa wa kitengo cha ulinzi wa rais waliotumia silaha nzito. Vyanzo vingine vitatu vilivyoomba kutojulikana kwa sababu haviruhusiwi kuzungumza na vyombo vya habari vilieleza. Vyanzo hivyo havikusema washambuliaji hao walikwenda wapi au kutoa maoni juu ya aliko rais Mahamane Ousmane au rais mteule Mohamed Bazoum, ambaye anatarajiwa kuapishwa siku ya Ijumaa baada ya ushindi wa uchaguzi uliopingwa na Ousmane. Milio ya risasi ilianza kusikika mwendo wa saa tatu asubuhi kwa saa za Niger, na iliendelea kwa takriban dakika 30 kulingana na mashahidi waliozungumza na Reuters. Kufikia saa nne asubuhi, barabara zilikuwa wazi na hali ilionekana kuwa ya kawaida, walisema mashahidi kadhaa. Idara ya Umoja wa Mataifa inayoshughulikia uhalifu UNOCD imesema kuwa ghasia zinazoendelea Myanmar huenda zikapelekea ongezeko la utengenezaji wa dawa ya kulevya aina ya meth, wakati makundi yenye silaha ya kikabila yakijitafutia fedha za kuendelea kudhibiti maeneo yasiyo na sheria nchini humo kufuatia mapinduzi ya kijeshi mwezi uliopita walanguzi wa dawa za kulevya kwa ushirikiano na makundi ya uasi nchini humo kwenye mpaka wa Laos, uh, huko nchini Thailand na China unaojulikana kama Golden Triangle wamekuwa wakiuza kiasi kikubwa cha dawa hizo kote kusini mashariki mwa Asia tangu Myanmar itumbukie kwenye hasia. Jeremy Douglas kutoka idara ya UNOCD ameiambia Sauti ya Amerika kwamba uchumi wa Myanmar unashuka kwa kasi kubwa, na kwamba katika kipindi cha wiki moja iliyopita, makundi mengi yenye silaha yamekuwa yakijitahidi kutafuta fedha kwa kila njia, mengi yakigeukia biashara ya dawa za kulevya. Ukosefu wa udhibiti wa kisiasa umesemekana kutoa nafasi bora kwa makundi ya uasi yanayotengeneza dawa hizo kuongeza uzalishaji. Viongozi wa matawi yote matatu katika jeshi la Brazil wamejiuzulu baada ya Rais Jair Bolsonaro kubadili nafasi ya waziri wa ulinzi. Hatua ambayo inaonekana kuongeza ushawishi wa kisiasa wa kiongozi huyo ndani ya jeshi. Ripoti hiyo imetolewa mapema leo na Wizara ya Ulinzi ambayo haikutaja majina ya watakaochukua nafasi zao, ingawa wachambuzi wanahofia kuwa Bolsonaro atachagua watu waliokaribu naye wakati akilenga kuongeza ushawishi wake ndani ya jeshi uh... Endelea kusikiliza V Express a matangazo yanayokujia kila siku Jumatatu hadi Ijumaa, kuanzia saa kumi na nusu alasiri kwa saa za Afrika Mashariki na saa tisa na nusu kule Afrika ya Kati. Na hivi sasa ni wakati wa mada ya barazani. Msikilizaji, kwenye mada yetu ya leo tumeuliza, baada ya kuona maraisi kama vile Uhuru Kenyatta wa Kenya, Paul Kagame Warwanda, URM7, Uganda, wa Rwanda na Yoweri Museveni wa Uganda wakipata chanjo ya COVID 19, je, na wewe sasa una imani ya kupatiwa chanjo? Haya basi, tuwasikiizi wale waliotoa maoni yao kwa njia ya simu, halafu tuangalie wale waliotoa maoni yao kwenye mtandao wetu wa Facebook kwa majina. Naitwa Vincent JJ, kijana mpole Tanzania, natokea Kagongwa manispaa kama nchini Tanzania. Kwa upande wangu mi naona kwamba licha ya kwamba marais wa Kenya na Uganda kupokea chanjo kwa ujumla tu, kwa upande wangu mi si, si, sioni kama kuna leta matumaini pangu kwamba labda kuweza kuipokea hii chanjo, sababu ukiangalia hii chanjo imekuwa ikileta mtafaruko na kujua taharuki katika maeneo mengi kwa watu, kwamba inasemekana watu so, wanapokuwa wanapewa hii chanjo wanakuwa wanapelekea ungando wa ugongo. Kwa hiyo sasa hii imepelekea kwa watu walio wengi gani kama wanaweza ku, kuipokea kwa sababu wanakuwa wamejaa na hofu, labda kwamba bado ina madhara kwa sababu ukiangalia mataifa mengi hili limeleta safari po kweli, baada ya kwanza kuleta madhara ambao watu limewatia hofu, licha ya kwamba mataifa mbalimbali yalikuwa tayari ishanza kupokea na kukubali na raia wake kuanza kukubali kwamba wapokee chanjo pia. Kwa so, upande wangu mimi bado na wasiwasi sana na hii chanjo, kwa sababu bado iko kama iko njia panda vile. Leo Richard Kambale, huko Beni, Jamhuri si ya Kidemokrasia ya Kongo, Kivu Kaskazini. Mimi nadhani kwa kweli, marais kupata chanjo ni jambo zuri ambalo linaweza likawapatia wananchi imani ya kupata pia chanjo, ila ni vigumu endapo watu watakuwa hawako hawa, hawana uhakika na, na rais wao, yaani rais wao hana hana nafasi ya kutetea wananchi vilivyo, kwa sababu imani inawekwa kwa rais endapo anawaongoza vizuri, lakini kuwa ni dikteta ama hana, ha, hawezi akatoa aka maisha yake kwa ajili ya raia, sidhani hata anapata chanjo, watu watazani kwamba hiyo ni chanjo yake, yaani sisi utatuletea chanjo yetu, ila akawa rais rais, ambaye wananchi wanamwekea imani nadhani yeye akipata chanjo raia pia wataweza kupata chanjo, kwa sababu jinsi ilivyo. Na hata Tanzania ingekuwa kama jinsi Magufuli alivyokuwa pale, angipata chanjo raia wangeweza kuipata. Na ni wananchi wa Rwanda na, na Uganda, wao wenyewe ndio watakaoamua kulingana na jinsi wanavyoishi na, rais, na marais wao. Nam, baada ya kupokea maoni hayo kwa njia ya simu, basi tuungane na wale kwenye Facebook ambao wametoa maoni yao. Naanze naye Venant James, anasema niko Mwanza, Tanzania. Anasema kwangu mimi nasubiri matokeo walau mwaka mmoja baadaye nione kama chanjo hii italeta mabadiliko chanya halafu ndio na mimi sasa ntachukua hatua stahiki haya kazi kwelikweli arasa makuri anasema bwana hakuna haja ya kupata chanjo kwa sababu kiongozi fulani amechanjwa anasema hapa kenya hali ni mbaya sana na inabidi tuchanjwe wote haraka iwezekanavyo anasema maoni yangu ni kwamba serikali inafaa kuweka marufuku ya wale ambao hawajachanjwa kwa kila eneo la umma vilevile kampeni ya hakuna huduma bila barakoa iwepo kuwe hakuna kuingia popote bila kuchanjwa hospitali anasema zimejaa wagonjwa wengi wako nyumbani wengine bila chanjo kusambaa virusi vitaenea zaidi na zaidi sawa kabisa rasa makori kutoka Kenya nakutana naye James Kimeu akiwa pia Mombasa, Kenya. Anasema kupata chanjo kwa rais kunahimiza watu kupokea chanjo bila woga, lakini kulingana na mimi, anasema siko tayari kupata chanjo hiyo hadi mwezi wa kumi. Nasikiliza miezi kadhaa ipite kwanza, ndio inalopokea chanjo. Inawapelekaje haya? James Kimeu, shukran sana. Nami kwa upande wangu ninao Abdallah Saidi, anasema yuko kule Kigamboni, da anasema mimi sina imani kabisa na hasa dhidi ya hao viongozi wanaodai wamepata chanjo, kwani inawezekana huo ni mchezo tu wa kuwaigizia raia wao pabaya. Kwanza sidhani kama kuna kiongozi wa kiafrika mwenye upendo na raia wake. Moses Kimilila anasema kuna umuhimu mkubwa sana wa watu kupata chanjo, kutokana na virusi vya korona. Sio kitu cha mzaha, na ikumbukwe hii siyo chanjo ya kwanza kutolewa duniani. Edi Mupanzi anasema kama wao wamepokea ni kwa hiari yao, sio sababu walipokea iwe lazima kwa kila mtu. Haya basi, tukiachana na maswala ya barazani, tuingie kwenye maswala ya muziki. Kama tusemavyo Express bila muziki haujasukuma gurudumu lake, na sasa tunaungana na mwanamziki Princess wa Africa Nandi akiwa na sauti Sol na kitu kizito kiza kinene Naam, naam, naam. Baada ya kupata kibao safi kabisa hicho kutoka kwa Nandi, princess of Africa huyo, na sauti Sol. Msikilizaji, natumaini umeburudika vya kutosha kabisa. Sasa basi, tuelekee katika masuala ya biashara, ambapo leo tunaangalia. Licha ya hadi za mara kwa mara kutoka kwa maafisa wa serikali ya Kenya kwamba mikakati ya kukabiliana na mabadiliko ya hali ya hewa itaimarishwa, wakulima wa kahawa nchini humo ni kati ya watu wanaokabiliwa na wa changamoto kubwa, hususan zinazosababishwa na misimu ya mvua isiyotabirika, ukame na ongezeko la joto. Hali hiyo imechangia kwa kiasi kikubwa kupungua kwa mapato yao. mze mzima BMJ Muriithi anatuarifu zaidi. Zao la kahawa linakuzwa katika maeneo mbalimbali nchini Kenya. Jumla ya hekari 272,000 zimejaa mimea hiyo, lakini tofauti na zamani, wakulima wengi sasa wanahoji faida yake. Kenya imeorodheshwa kama mzalishaji wa tano kwa ukubwa wa kahawa aina ya arabika barani Afrika, nyuma ya Ethiopia, Uganda, Ivory Coast na Tanzania. Kanda nyingi za Kenya zinazozalisha kahawa ziko katika miji ya kati ya Murang'a na Kiambu. Wakulima wanasema maeneo haya yameathiriwa sana na mabadiliko ya hali ya hewa. Hii imesababisha hali ya mvua isiyotabirika, ukame, na ongezeko la joto na kufanya usimamizi wa mazao na udhibiti wa magonjwa kuwa mgumu. Kulingana na Elijah Gichuru, mkurugenzi wa utafiti na ugonjwa wa mimea katika taasisi ya utafiti wa kahawa, kwa sababu ya mabadiliko hayo ya hali ya hewa, sasa kuna dhoruba chache lakini nzito Which Tuafama. Hii ni tofauti sana na miaka ya elfu mbili wakati ambapo mvua ilikuwa inatabirika na kunyesha wakati ilipotarajiwa, ukilinganisha miaka ya elfu tisa mia na sabini na na miaka ya elfu mbili inaelezwa kwamba kuna ongezeko la wastani wa joto la kila siku kwa karibu digrii moja ya Celsius. Hii inaambatana na mabadiliko makubwa katika joto la kila siku kutoka usiku wenye baridi hadi mchana wenye joto jingi. Hii kama anavyoeleza meneja wa shamba la kahawa Simon Kinoti, inaathiri fiziolojia ina ya mimea mbuna ya kahawa. Sasa kwa sababu ya climate change, kahawa vile inaenda aimachui pamoja, iko ina machua tofauti tofauti kulingana vile mvua inakuwa sasa, kwa hii sasa mumea unapata hii, iko tayari kuvunwa hii, kufunua, hii red ones na hii green ones, bado sasa inachukua kumarami, mara ingine tena kuvunwa hii yenye yaiva kwa shamba mzuri. Uzalishaji wa kahawa nchini Kenya ulikuwa umekadiriwa kupungua hadi tani elfu arobaini mwaka jana. Hali hiyo ni tofauti na ilivyokuwa mwaka wa elfu mbili kumi na sita kwa mfano ambapo tani arobaini na saba elfu zilizalishwa. Kahawa inastawi vizuri katika kiwango cha joto cha digrii 19 hadi 25 za Celsius. Na ongezeko la joto pia huathiri kilimo cha zao hilo. Mara nyingi mabadiliko hayo ya hali ya hewa yanasababisha mti wa kahawa kuwa na matunda katika hatua tofauti za ukomavu, wakulima wamelazimika kuajiri wafanyakazi wa ziada. Hii inamaanisha kuongezeka kwa harama za kazi na kupungua kwa mapato. Katika kujaribu kutatua shida hiyo, wakulima wanatumia michanganyiko iko inayosambaza virutubisho ambayo wananyunyizia kwenye mazao yao. Kupungua kwa mapato na vilevile faida yao kunasababisha wasiwasi mkubwa kwa wakulima wengine. Sasa wanang'oa mimea yao ya kahawa kwa kupendelea mazao mengine kama vile parachichi. Wakulima wanaapruti wana, wana kahawa na mimi kahawa. Mimi nategemea hiyo kwa siku nalipwa mia ine wakulima wakiafuruti kahawa, mi sijui iyo mia nne nitakuwa ninaitoa wapi? Ama ukijumuisha changamoto zote hizo, ukisha uongeze athari mbalimbali zinazosababishwa na janga la korona, biashara ya zao hilo imeendelea kudorora, na licha ya hatua ambazo serikali imekuwa ikisema kwamba inachukua kuiimarisha. Kutoka meza ya biashara, BMJ Mridhi, Sauti ya Amerika, Washington. Asanti sana BMJ na maswala ya kibiashara. Ni kujulishe msikilizaji wetu kwamba matangazo ya Express yanasikika pia kwenye mtandao wetu wa www voa swahili com, pamoja na redio zetu shirika huko Afrika Mashariki na kati na Maziwa Makuu kwa ujumla. Sasa tulitupie macho ama tuangalie yale yanayozungumzwa zaidi kwenye mitandao tofauti ya kijamii. Sunday Shomari, kazi kwako, mzee wa kazi. Na moja kwa moja kama stand by kabisa kwenye mitandao mbali mbali. Kwa Twitter, Facebook, Instagram, YouTube na kwingineko nchini Tanzania ni mwili waliokuwa mtangazaji wa kituo cha televisheni cha ITV, Blandina Sembu umeagwa leo hospitali ya Taifa ya Muhimbili, eh, ni humo ambayo imefanyika amba wengekwa na uchungu kwelikweli. Na poleni watangazaji wote wa ITV na wanahabari nchini Tanzania. Na huko huko Tanzania, ni mahakama kuu ya divisheni ya hujumu wa uchumi maarufu kama mahakama ya mafisadi leo imewahukumu kifungo cha maisha jela mfanya biashara maarufu Abdul Nsembo na mke wake ambaye ni bloga maarufu nchini Tanzania, Shamimu Mwasha, baada ya kutiwa hatiani kwa makosa kujihusisha na dawa za kulevya aina ya heroin. Kwa hiyo hawa wamehukumiwa kifungo cha maisha jela. Pia mahakama hiyo imetoa amri ya kutaifisha mali za hawa wahukumiwa, gari na discover na mali zote hizo za serikali, pamoja na kusema kwamba dawa hizo zitateketezwa moja kwa moja. Na huko Kenya polisi wamesesha uchunguzi katika mba mazingira, ambao wanasema imeonekana ndege isiyokuwa na rubani ikiruka ndani ya makazi rasmi ya rasmi ya naibu rais William Ruto huko Karen, Nairobi ndege hii ya drone ilionekana na kamanda wa polisi wa kaunti ya Nairobi. Agustine Nthumbi anasema kwamba mke wa Ruto Rachel ayoripoti kuona droni hiyo ikinasa hafla katika kiwanja hicho, na kutokana na tukio hilo basi, fikia hapo jana eh, mwingereza hindu jenery mwenye umri wa miaka 37 alikuwa ah, amekamatwa na polisi, wa kurekodi taarifa ya kurugenzi ya upelelezi nchini Kenya ya makosa ya jinai DCI ameitwa ah, kule kwenda kutoa eh, ripoti wakati uchunguzi ukisemekana unaendelea wa tukio hilo na tukio hilo basi, wanasema kwamba limekuja miezi michache tu baada ya washirika wengine wa naibu raisi, wakiongozwa seneta wa Elgeyo Marakwet Kipchumba Murkomen na gavana wa Makueni Kivutha Kibwana kudai kwamba nyumba zao pia e, zilikuwa zikipelezwa na ndege zisizokuwa na rubani. Hiyo ni swala ambalo linasambaa huko nchini Kenya. Vilevile, swala jingine ambayo tunaliona ni la msanii maarufu wa Marekani, Beyonce, ikisemekana kwamba ni mhanga wa tukio la wizi akiwa ameigwa vitu vyenye thamani ya dola milioni moja. Hii ni kwa mujibu wa taarifa kutoka mtandao wa TMZ. Wizi hao walifanikiwa kuvamia eneo ambalo ni ghala ambayo Beyonce anahifadhi mali zake ikiwemo vitu vya thamani huko mjini Los Angeles, California. Eneo hilo limekodishwa na kampuni ya Beyonce itayo Parkwood Entertainment. na hutumika kuhifadhia vifaa vyake vya production na vitu vingine binafsi Polisi mpaka sasa wanasema wanaendelea na uchunguzi, na hadi sasa ale, hakuna aliyekamatwa mpaka sasa. Basi kufikia hapo, hamili ni baadhi tu inayotambaa kwenye mitandao mbalimbali. Kwako Harison Kamau. Poa kabisa. Basi kabla ya kukamilisha video express, tuangalie swali la leo tulilobandika kwenye ukurasa wetu wa Facebook, na swali lenyewe lilisema hivi: Je, umepokeaje uteuzi wa makamu wa rais wa Tanzania Philip Mpango? Haya basi, Shomari kwako. Sawa kabisa basi, kama uniangalie, kwa upande wangu nianze na huyu Everest Michael Irondo Junior, anasema swali ni kwamba ukishafanya suluhu, kinachofuata mipango ya kuendesha nchi, mambo mengine ni majaliwa ya Mwenyezi Mungu. Kikubwa ni kuhakikisha kwamba wananchi wanapata jobs au kazi, lakini si Ndugai. Haya, kazi kwelikweli. Job Masebo kwa upande wake, akiwa Mbeya Tanzania, anasema mimi ni muumini mzuri wa hayati Rais Magufuli alipokea uteuzi wa Philip Mpango kwa furaha kubwa, kwa sababu naye ni muumini mzuri wa hayati Magufuli. Naamini kazi itaenda kwa sababu Samia, Mpango na Majaliwa ni wamoja. Kwa upande wangu pia maoni mengi naona Dius, Thomas Dius Thomas anasema yuko Igunga, Tabora, anasema binafsi amepokea kwa amani kubwa sana huu uteuzi, maana jamani, mpenda watu na nimpenda amani. Kwa kweli jicho la rais linaona mbali sana. Denis Mganyizi anasema yuko wapi? Bukoba Kikagera anasema kwa upande wake amepokea vizuri mno, maana anajua kazi inaendelea vizuri huyo akiwa makamu wa rais. Muhamed Abra anasema makamu wa rais kuchaguliwa kwa msingi ya hofu ya Mungu na imani juu ya taifa letu, kwani ni, ni mwanauchumi. Tunaamini kila kitu kitakuwa sawasawa. Hongera rais wetu kwa uchaguzi huo. Haya basi, msikilizaji VOA Express, ndio hivyo tena inakamilisha muda wake kwa leo. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo haya, msimamizi hadi Jeriami, mwelekezi Aida Isa, langu jina Sandey Shomari, nikiwa nimeshirikiana na mwenzangu Harrison Kamau, kwa pamoja tuna wageni tukiwatakieni wote jioni njema kutoka jikuu la Marekani, Washington DC.