Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Karibu katika matangazo ya jioni hii tarehe kumi na mbili Aprili mwaka elfu mbili na ishirini na moja. Jina langu ni Patrick Nduimana, na mimi hapa ni Mkamiti Kibayasi. Tunasikika kupitia masafa ya FM, masafa mafupi, redio zetu shirika kote Afrika Mashariki pamoja na eneo zima la Maziwa Makuu. Vilevile tunasikika kupitia mtandao wetu wa VOA swahili.com. Miongoni mwa habari tulizokuandalia Jeshi la jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo FRDC na polisi ya nchi hiyo wamezima mapigano ya kikabila ambayo yametokea leo asubuhi kaskazini mwa mji wa Goma na kusababisha vifo vya zaidi ya watu tisa na nyumba kadhaa kuchomwa moto. Viongozi wametoa wito wa mshikamano: tuishi kama watoto wa baba moja, watoto wa mama moja, ili tujenge, kwa sababu hiyo mambo ya ukabila kitu bali na. Katika habari nyingine, zoezi la kuhesabu kura limeanza nchini Chad baada ya uchaguzi wa Jumapili ambao unaonekana kumpatia rais Idris Deby fursa ya kuongeza muda wa utawala wake wa miaka 30 madarakani. Hizo ni baadhi ya ripoti utakazosikia katika matangazo haya ambayo yanadumu nusu saa, lakini kwanza, mkamiti Kibayasi anakusomea habari muhimu za dunia. Zoezi la kuhesabu kura limeanza nchini Chad baada ya uchaguzi wa Jumapili ambao unaonekana kumpatia rais Idris Deby fursa ya kuongeza muda wa utawala wake wa miaka thelathini madarakani licha ya ishara zinazoongezeka za kutoridhika namna ya jinsi anavyoshughulikia masuala katika taifa hilo lenye utajiri wa mafuta. Maafisa wa uchaguzi walianza kuhesabu kura katika kituo cha kura cha katikati mwa mji mkuu Njamena mara tu baada ya vituo kufungwa, wakiangaliwa na kundi la waangalizi, mwandishi wa shirika la habari la Reuters alisema. Tume ya uchaguzi ina hadi Aprili 25 kutangaza matokeo ya awali. Debi mwenye umri wa miaka sitini na minane alikuwa wa kwanza kupiga kura katika kituo cha kupigia kura kwenye mji mkuu Njamena. Yeye ni mmoja wa viongozi waliohudumu kwa muda mrefu barani Afrika na mshirika wa mataifa magharibi katika mapigano dhidi ya wanamgambo wa Kiislamu huko Afrika magharibi na kati. Utawala wa kijeshi huko Myanmar umefungua shitaka la sita dhidi ya kiongozi wa kiraia aliyoondolewa madarakani Aung San Suu Kyi leo Jumatatu, wakati maandamano yakiendelea dhidi ya mapinduzi ya Februari mosi. Min Min So, wakili wa Suu Kyi, aliwaambia waandishi wa habari kwamba mteja wake alishtakiwa kwa mara ya pili kwa kukiuka kanuni za nchi hiyo za covid 19 Wakati akionekana mahakamani kupitia njia ya video, Min Minso inso anasema Suchi, aliyeomba mahakama imruhusu kukutana na mawakili wake ana kwa ana wakati wa kikao cha Jumatatu. Suchi mwenye umri wa miaka sabini na mitano tayari anakabiliwa na mashtaka ikiwemo kuwa na rekodi sita za mkononi. Shitaka kubwa zaidi la kuvunja sheria za siri za enzi za ukoloni, ambalo linaweza kumweka gerezani kwa miaka kumi na minne akikutwa na hatia. Japan imeanza kuwapatia chanjo wazee dhidi ya COVID kumi na tisa wakati Tokyo inaweka masharti makali ya kukabiliana na wimbi la nne la janga hili Kiasi cha maeneo mia moja na ishirini pekee kote Japani yalifunguliwa Jumatatu kutoa dozi ya kwanza kati ya mbili ya chanjo ya Faiza kwa watu wenye umri wa miaka sitini na mitano na zaidi. Maafisa wanasema wanatarajia kiasi cha dozi milioni mia moja za chanjo ya Faiza kuwasili ifikapo mwishoni mwa Juni, kiwango kinachotosha kuwapa chanjo watu milioni 36 wakiwemo wazee nchini Japan, Wakati kuna juhudi za nchi kuwapatia chanjo watu kadri inavyowezekana na kwa wakati, kwa ajili ya michezo ya Olimpiki ya Tokyo ambayo inaanza Julai 23, gavana wa Tokyo Yuriko Koite amehimiza baa na migahawa katika mkoa huo kupunguza masaa yao ya kawaida ya biashara na amewasihi wakaazi kuepuka safari zisizo za lazima. Kwa amri ambayo itaendelea kutumika hadi Mei kumi na moja, maeneo mengi ya Japani yapo chini ya majimbo tofauti ya dharura kutokana na ongezeko la viwango vya maambukizi mapya ya virusi vya korona ambavyo vimedumaza mipango ya kiasili ya kuutembeza mwenge wa Olimpiki nchi nzima. Waziri Mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu anasema kwamba hakuna tishio hatari sana na lenye shinikizo kuliko lile ambalo linaletwa na Iran. Alisema hayo katika mkutano na waandishi wa habari akiwa na waziri wa ulinzi wa Marekani Lloyd Austin mjini Jerusalem. Wawili hao walikutana saa kadhaa baada ya Iran kuishutumu Israel kuhusika na shambulizi la jumaapili kwenye kituo chake cha Natanz cha ja kusindika uranium. hadi Jeriami anaisoma ripoti kamili. Kuwasili kwa Austin nchini Israel kulienda sambamba na shambulizi kwenye kituo cha nyuklia cha Iran huko Natanz, ambacho kiliharibu mabomba ya nyuklia, shambulizi ambalo linavuruga mazungumzo yanayoendelea juu ya makubaliano ya nyuklia na Tehran yaliyovunjika na kuleta wasiwasi wa mzozo kati ya nchi hizo mbili. Netanyahu na Austin walizungumza kwa muda mfupi na waandishi wa habari lakini hawakujibu maswali. Sera yangu kama waziri mkuu wa Israel ni dhahir. Kamwe sitairuhusu Iran kuwa na uwezo wa nyuklia na kufanya malengo yake ya mauaji ya halaiki kwa kuitokomeza Israel, amesema Netanyahu. Iran imeilaumu Israel kwa shambulizi kwenye kituo chake cha nyuklia cha Natanz. Israel haijasema inahusika na shambulizi. Ni nadra sana inafanya hivyo kwa operesheni ambazo inazifanya kwa siri kwa kutumia vikosi vya jeshi au idara yake ya upelelezi ya Mossad. Vyombo vya habari vya Israel kwa kiasi kikubwa vimeripoti kwamba nchi ilipanga shambulizi la mtandao ambalo lilisababisha ukosefu wa umeme kwenye kituo cha nyuklia. Austin amesema alikuwa na shukuru kwa majadiliano ya leo yamesonga mbele kwa kushirikiana vipaumbele vya ulinzi na kuendeleza ushirikiano wa karibu kati ya Marekani na Israel. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, inayotangaza kutoka hapa Washington. Baraza Kuu la Bunge la Somalia limepiga kura hii leo kuongeza muda wa mhula wa rais kwa miaka miwili, ili kuiruhusu nchi hiyo kutayarisha uchaguzi mkuu wa moja kwa moja. Spika wa bunge Mohamed Mursal amesema hii leo kwamba wabunge mia moja arobaini na tisa walipiga kura kuunga mkono mswada huo na ni mbunge mmoja pekee ndiye aliyepinga. Hatua hiyo inamulika kuongezeka kwa mgawanyiko kuhusiana na kuongeza muda wa mhula wa rais Mohammed Abdullah Farmajo kwa miaka minne, anayekabiliwa na shinikizo la kuondoka madarakani baada ya mhula wake wa kwanza kumalizika mwezi Februari mwaka huu. Haijafahamika wazi ikiwa mswada huo inabidi kuthibitishwa na maseneta au la. Shirika linalofuatilia silaha za kemikali ulimwenguni lina sababu nzuri za kuaminika kwamba jeshi la anga la Siria lilidondosha bomu la chlorine kwenye makazi ya watu katika mkoa wa Idlib unaodhibitiwa na waasi mnamo Februari mwaka elfu mbili kumi na nane, ilisema ripoti iliyotolewa Jumatatu. Hakukuwa na maoni ya haraka kutoka serikali ya Siria. Siria na mshirika wake wa kijeshi Rasia mara kwa mara wamekanusha kutumia silaha za kemikali wakati wa mzozo wa miaka kumi wa Rais Bashar al Assad na vikosi vya waasi wakisema mashambulizi yoyote kama hayo yalifanywa na wapinzani kuifanya Damascus ionekane kama mkosaji. Ripoti mpya iliyotolewa na OPCW, mchunguzi wa silaha za kemikali, ilisema hakuna mtu aliyeuawa wakati mtungi wa gesi ya chlorine ulipodondoshwa kwa njia ya pipa la bomu na kupiga kitongoji cha Al-Talil katika mji wa Sarajip mwezi Februari mwaka elfu mbili na kumi na nane. Unaendelea kusikiliza matangazo ya jioni kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika mjini Bunia. VOA inasikika kupitia redio Sango Malamu na huko Beni tunasikika vyema kupitia redio Semuliki. Jeshi la jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo FRDC na polisi wamezima mapigano ya wa kikabila ambayo yametokea leo asubuhi katika eneo la Buhene mtaa wa Majengo kaskazini mwa mji wa Goma na kusababisha mauaji ya zaidi ya watu tisa na nyumba kadhaa kuchomwa moto. Oster Malivika anaarifu zaidi kutoka mjini Goma. bakapigana itakuwa saa vile vita ya ukabila, ndio tuko na asema wakubwa wapime maliza ile situation, bakarume wale wa nande wabaoneshe kama si haiko vita njosi yetu kunafanya vita beni akuye wauro vijana yetu tuishi Munyiragongo. Veni ni kiongozi wa asili wa Bukumu Munyiragongo, tuishi kama watoto wa baba moja, watoto wa mama mmoja, ili tujenge, kwa sababu hiyo mambo ya ukabila haitatuletea kitu mbako. Nimekutana na vijana kutoka kabila la wakumu pamoja na wahutu Profesa itusaidie iweze kuresudre na tunawaza amani, ngelikuwa Beni iliyote avingelifika vile vilevile, nimekutana na kabila la Wanande, tunahuzunika sana kuona gisi ilikuwa mambo ya kusema. Monisco ama serikali ya inji ikamate hatua kuhusu raia ya Beni, tunashangala koma inakuwa Monisco inakuwa pembeni inakuwa mambo yenyee inaonekana sa vile ni mambo ya ukabila. Sughulisho ya kwanza nafikiria kwamba Uh, lazima serikali aweze kuwagundua wale wa vijana ambao wanakuwa wakitatiza hii uh, maeneo yote. Nzanzu Kasivita, Gavana wa Kivu Kaskazini, akipiga marufuku ya maandamano yote, mtu wetu ni kuambia kila mtu wote waweze kujua kama eh, sasa hivi tuwe na utulivu na tusipatie njia ambao watu wanatafuta kuharibisha mazingira ya Nord Kivu. Kuna watu ambao wana silaha na ndio maana tunaomba kuendelea kuita population ya Goma ya North Kivu tuhakikishe kama, kama kuna manifestation ambazo zitakua zitakuwa baadaye ya hiyo muda ambayo tutatoa tuweze kuhakikisha kama, kwa sasa jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo FARDC limepewa majukumu ya kulinda usalama wa eneo la, vi, la Vuhene pamoja na muji wa Goma kama njia moja ya kusimamisha mapigano kati ya makabila hayo. Hoser Malivika, Sauti ya Amerika, Goma. Mnaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika VOA. Matangazo haya pia yanasikika kupitia redio zetu shirika nchini Tanzania, ikiwa ni pamoja na UFM redio jijini Dar es Salam na redio Sunshine Arusha. Huko nchini Kenya ni redio Citizen yani mjini Nairobi na redio Kaya ya Mombasa, ambapo DRC tunasikika kupitia redio Mwangaza na redio Malaika mjini Lubumbashi. Nchini Uganda ni Step redio ya Mbale na Voice of Kamwenge ya Kamwenge. Tume ya huduma za mahakama nchini Kenya hatimaye imeanza vikao vya kuwahoji majaji kumi waliotuma maombi kuchukua wadhifa wa jaji mkuu wa nchi hiyo baada ya kustaafu Jaji Mkuu Davidi Maraga. Jaji wa mahakama kuu nchini humo Said Juma Chitembwe akiwa mbele ya jopo hilo ameeleza kuwa sheria haifai kutumika kwa njia sawa kwa kesi tofauti, hasa katika visa vya unyanyasaji wa kingono kwa watoto walio chini ya umri wa miaka kumi na nane na badala yake kuangalia athari na ukubalifu wake kwa jamii. Mwandishi wetu wa Nairobi, Kennedi Wandera, ametuandalia ripoti ifuatayo. I it never crossed my mind that I Kenya Jumatatu yeah, imefungua ukurasa mpya wa kumtafuta mrithi wa aliyekuwa jaji mkuu David Maraga aliyestaafu Januari 13 baada ya kutimiza umri wa miaka sabini ambao ni ukomo wa kuhudumu kuwa jaji mkuu katika sheria za Kenya. Majaji kumi waliotuma maombi ya kuchukua nafasi hiyo wameanza kufika mbele ya tume ya huduma za mahakama JSC kuelezea jinsi watakavyoweza kuendeleza mafanisi ya David Maraga kuhimi uhuru wa mahakama, kusisitiza nia ya matumizi ya mfumo wa kiteknolojia katika usikilizaji na uamuzi wa kesi, kupambana na rushwa na vilevile kuharakisha upatikanaji wa haki kwa raia wa Kenya, pamoja na kuonyesha heshima na ujasiri mkubwa katika maamuzi yanayochukuliwa na mahakama. Um, wa kwanza so kufika we... mbele ya meza ya duara ni jaji wa mahakama kuu Saidi Juma Chitembwe mwenye umri wa miaka 54 jaji Juma za Nairobi, Meru, Kakamega, Migori na Malindi. Anaaminika sana katika maamuzi yake ya mwaka elfu mbili na kumi na sita maamuzi ambayo hayakutarajiwa kisheria katika kesi ambapo alimwachilia uhuru mwanamme aliyekuwa amehukumiwa kifungo cha miaka ishirini jela kwa kumunyanyasa kingono msichana wa miaka kumi na tatu Katika ujasiri huo jaji Chitembwe aliamua kuwa iweje, kwamba mtoto mdogo chini ya miaka kumi na nane anayelindwa na sheria dhidi ya unyanyasaji, atoke nyumbani kwao aelekee katika nyumba za wanaume kushiriki tendo la ndoa, kisha ajirejeshe nyumbani, halafu baadaye mahakama itoe uamuzi kwa mtoto huyo alinyanyaswa kingono. Jaji Chitembwe katika uamuzi wake alieleza kuwa kitendo hicho si unyanyasaji wa kingono, kwa hiyo hawezi kulindwa na sheria katika muktadha huo, maana wote walifurahia tendo hilo la watu wazima. Hili ni swali ambalo ameulizwa na katika jibu lake ameeleza kuwa akipata nafasi nyingine ya kufanya maamuzi kama hayo atafanya hivyo bila kusita. We are not dealing with the law in abstract that you see penetration you see age you convict no. Katika baadhi ya kesi ameeleza kuwa sheria inafaa kutumika katika utathmini wake msingi na ukubalifu wa kijamii bila kuonekana kuharibu maisha ya watu husika. Mwaka 2018 vilevile alichukua uamuzi kama huo baada ya kumwachilia mvulana mchanga aliyefungwa miaka 15 jela kwa kumpachika msichana mdogo wa miaka 14 na uja uzito baada ya uhusiano wa muda mrefu ulioambatana na ahadi ya kuolewa. Katika uamuzi wake huo, jaji Chitembwe alieleza kuwa haifai kabisa kuwa ashirie mkabe mvulana huyo na kumwacha msichana aliyefanya naye tendo la ndoa, kwani hii ni kumuumiza mvulana. Hata hivyo, jaji Chitembwe ameeleza kuwa atatumikia muda wake wote kuboresha mahakama nchini Kenya katika utoaji wa haki na vilevile vile kulinda uhuru wake bila kutishwa. Tume ya huduma za mahakama ya JSC kwa wiki nzima hadi Aprili 23 itaendelea kila siku kuwahoji majaji wengine tisa: jaji Martha Koome wa mahakama ya rufaa, wakili Fredrick Ngatia aliyemwakilisha rais Uhuru Kenyatta katika kesi ya kupinga ushindi wake mwaka 2017, Philip Kipchirchir Murgor ambaye wakati mmoja alikuwa mkurugenzi wa mashtaka ya umma, jaji William Ouko ambaye ni rais wa mahakama mahaka ya rufaa, jaji Maathi Nduma Nderi wa mahakama ya mizozo ya wafanyakazi, majaji Patricia Mbote, Daktari Wekesa, jaji Marete Njagi na jaji Alisiano Kennedy Wandera, Sauti ya Amerika Nairobi. Tukiendelea na ripoti zaidi kutoka chumba chetu cha habari kufuatia ripoti kwamba mwanamume mweusi mwenye umri wa miaka 20 alifariki katika mji wa Brooklyn Center jimbo la Minnesota jana Jumapili baada ya kupigwa risasi na afisa wa polisi, wanafamilia na waandamanaji wenye ghadhabu walikusanyika kwenye mitaa ya mji huo wakidai haki itendeke na kupelekea makabiliano kati yao na maafisa wa usalama. Haya najiri huku kesi inayomkabili afisa wa zamani wa polisi Derek Chauvin anayeshutumiwa kwa kumuua Mmarekani mweusi George Floyd hapo mwaka jana ikiingia siku yake ya kumi mjini Minneapolis. BMJ Murithi anayoripoti kamili. Kufuatia ripoti kwamba mwanaume huyo mweusi mwenye umri wa miaka ishirini alifariki katika mji wa Brooklyn Center, jimbo la Minnesota, hiyo jana Jumapili, baada ya kupigwa risasi na afisa wa polisi, wanafamilia na waandamanaji wenye kadabu walikusanyika kwenye mitaa ya mji huo wakidai haki itendeke na kupelekea makabiliano makali kati yao na maafisa wa usalama. Makabiliano haya yaliendelea usiku wa kuamkia leo, licha ya meya wa mji wa Brooklyn Center, licha ya meya wa mji wa Brooklyn Center kutangaza katazo la kutoka nje usiku. Hii ni baada ya mwanaume mweusi kwa jina la Donte Wright kupigwa risasi na kuuawa katika mazingira tatanishi, ambapo familia yake inasema kwamba baada ya tukio hilo aliendelea kuendesha gari hilo kwa muda mfupi kabla ya kuligongesha na hatimaye akaaga dunia. Uh, uh, uh, John Harrington, kamishna wa idara ya usalama katika jimbo la Minnesota, amewaambia waandishi wa habari jana usiku kwamba waandamanaji wenye gadabu walivamia jengo la polisi la mji wa Brooklyn Center wakirusha mawe na vifaa vingine, lakini pia akaeleza kwamba kufikia mwendo wa saa saba na dakika kumi na tano hivi waandamanaji hao walikuwa wamepungua kwa kiasi kikubwa. Arrington aliongeza kwamba majengo yasopungua ishirini ya, ya biashara yalivamiwa katika eneo la Shingo Creek lenye maduka mengi. Yote haya yanajiri wakati ambapo hali ya taharuki tayari ilikuwepo katika mji wa Minneapolis, ambako kesi ni yomkabili afisa wa zamani wa polisi Derek Chauvin, anayeshutumiwa kwa kumuua Mmarekani mweusi George Floyd, inaingia wiki yake ya tatu, ikiwa inafuatwa kwa karibu na Wamarekani katika sehemu tofauti tofauti za nchi. Kwa sasa inatarajiwa kwamba maafisa wa usalama watatoa maelezo zaidi watakapozungumza na waandishi wa habari wakati wowote kuhusu mazingira ambayo yalipelekea kifo cha Daunte Wright jana Jumapili. Michezo. Ni Jumatatu nyingine ya michezo na leo tunaanza kuhesabu siku za kuelekea michezo ya Olimpiki mjini Tokyo, Japan. Ifikapo Jumatano itakuwa zimebaki siku mia moja tu, Kabla ya michezo ya Olympic mjini Tokyo, lakini wakati dakika zikiyoyoma, bado kuna wasiwasi kuhusu michezo hiyo. Janga la covid-19 bado linaendelea Japan na kwingineko duniani, huku baadhi tu ya nchi zikiwa zimepiga maendeleo makubwa katika kuwapatia raia wao chanjo. Waandalizi wa michezo ya Tokyo pamoja na kamati ya kimataifa ya Olympic, IOC, wote wana nia ya dhati ya kuhakikisha michezo hiyo inafanyika kama ilivyopangwa, kwa matumaini ya IOC kwamba michezo hiyo itakuwa nuru ya matumaini kwa dunia wakati wa shida kama janga la korona. Na sasa twende kwa waandishi wetu tukianzia Kenya, ambako wanariadha wako katika matayarisho ya michezo ya Tokyo, kama anavyoripoti mwandishi wetu Dennis Wanyonyi. Bingwa wa kitaifa katika mbio za mita 100 Mkenya Ferdinand Omanyala ameelezea matumaini ya kunyakua nishani ya dhahabu kwenye, kwenye mashindano ya jao ya olimpiki jijini Tokyo, Japan, baadaye mwaka huu iwo wapata fuzu katika mbio za mchujo. Kwenye mazungumzo ya kipekee na meza ya VOA michezo jijini Nairobi baada ya kusajili muda wa sekunde 10.1 nchini Nigeria, Omanyala anasema licha ya changamoto anazopitia ikiwemo janga la korona ambayo imeonekana kuathiri pakubwa ratiba yake mazoezi, ana matumaini ya kufanya vyema zaidi. kwa sasa ni kuona iwapo AK pamoja na serikali itamruhusu mwanariadha huyo chipukizi kupeperusha bendera ya kenya nchini tokyo ya japan ikizingatiwa kuwa kenya ilitangaza kwa haita waruhusu wanariadha waliohusishwa pakubwa na madai ya ulaji mkuu kwa maana doping kushiriki mashindano ya kimataifa sauti amerika imeza michezo kutoka nairobi nchini kenya mwanakwetu mimi naitwa denis wanyunyi na huko nchini Tanzania, Georgi Njogopa anaripoti kuhusu matumaini ya Simba Sports Club katika awamu ijayo ya klabu bingwa barani Afrika baada ya kuingia robo fainali. Ingawa klabu ya Simba inakabiliwa na kibarua kigumu katika michuano ya klabu bingwa barani Afrika, lakini mashabiki wake bado wana matumaini makubwa katika timu yao, wakisema kwamba lazima itafanya vizuri katika michuano hiyo ya kimataifa. Simba ambayo imetinga hata robo fainali katika michuano hiyo inasubiri ratiba ambayo itapangwa hapo baadaye, lakini kuna uwezekano mkubwa ikapangwa na timu kutoka afrika Kusini, pengine kutoka eneo la afrika Kaskazini. Nam, ikiwa hayo ni upande wa klabu ya Simba, katika upande mwingine mashabiki wa klabu ya Yanga wameanza kuonyesha ukihoro baada ya timu yao kushinda kutamba katika mchezo wa mwishoni mwa wiki. Mashabiki wake wanasema kwamba kutokana na mchezo ulionyesha mwisho wa wiki kashinda kutamba katika ligi kuu soka Tanzania bara. Alhamdulillah, mimi usema na ukweli, shahidi Mwenyezi Mungu, mimi mimi nafsi ni shahidi toka swala ubingu. Mimi kama mimi wanasema ya rabbi, nafsi mimi, nafsi yangu sitaki kuitia pressure, nitakufa kwa sababu mimi na familia na wazazi na lisha. Kwa hiyo nikifa kwa pressure ndaonekana kama kijana dhaifu. Mimi nachoomba kama unajua na wewe una pressure, usije uwanjani. Sawa, timu yetu hii sisi ndo tunatengeneza timu. Hii timu atakuja kuifaidi watu wengine. Wa sasa hivi sisi tunapitia msoto. Timu yetu bado iko haiko sawa. Unanyelewa? Wachezaji tunao wazuri, mwekezaji yuko vizuri, lakini timu inapitia kipindi kigumu cha msoto. Hata hivi hadi sasa bado Yanga inaongoza katika msimamo ligi kuu soka Tanzania bara. Mpaka wakati mwingine na mara nyingine kwa Dar es Salaam ni choo chinjokopa. Asante sana Njugopa. Basi hadi hapa ni hayo tu kwa leo kutoka meza ya michezo. Ulikuwa nami Mwamoyo Hamza. Matangazo ya jioni hii kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika yanakamilisha muda wake kwa leo. Kwa niaba ya wote walioshiriki kufanikisha matangazo haya, msimamizi Abdu Shakur Abud, mwelekezi wetu Aida Isa. Naitwa Patrick Nduimana, hewani nimeshirikiana na Mkamiti Kibayasi. Kwa pamoja tunawaageni tukiwatakia usiku wa amani na utulivu. Na kwa waumini wote wa dini ya Kiislamu ambao wanaanza funga ya mwezi mtukufu wa Ramadhani tunawatakia funga njema. wacharn cahariri inaeleza maoni ya serikali ya marekani marekani inaangalia kwa karibu hali nchini zimbabwe kufuatia kile msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya marekani ned price alichokiita hatua za kusitusha tarehe 17 mach makamu wa rais wa chama cha movement for democratic change alliance au mdc alliance tendai biti na wanachama wengine wa mdc alliance walivuliwa wabunge wa kuchaguliwa katika bunge la zimbabwe hii inamaanisha kuwa tangu Machi 2020 hatua za bunge zinazoungwa mkono na serikali ya Zimbabwe zimesababisha kuondolewa kwa wabunge 39 wa muungano wa MDC pamoja na maafisa wateule wa serikali za mitaa 81. Vitendo hivi alisema msemaji Price katika taarifa yake, vinavunja nia ya wapiga kura, kudhoofisha zaidi demokrasia na kuwanyima mamilioni ya raia wa Zimbabwe wawakilishi wao waliowachagua tarehe tatu Machi rais joe biden aliweka kwa mwaka mwingine vikwazo vilivyoelekezwa dhidi ya wanachama fulani wa serikali ya zimbabwe na wengine wanaodhoofisha michakato ya demokrasia ya zimbabwe au taasisi zake katika taarifa kwenye bunge la marekani la kuongezea vikwazo kwanza lilowekwa mwaka elfu mbili na tatu na amri ya kiutendaji moja tatu mbili nane nane rais biden aliandika kwamba vitendo na sera za wale waliowekwa waliowekewa vikwazo vilichangia kuvunjika kwa makusudi kwa utawala wa sheria nchini Zimbabwe ili kuhamasisha vurugu za kisiasa na vitisho katika nchi hiyo na kukosekana utulivu wa kisiasa na kiuchumi katika eneo hilo la kusini mwa Afrika. Wakati kuondolewa kwa wanachama wa MDC Alliance kunaendelea nchini Zimbabwe, msemaji Price alitangaza kwamba Marekani pia inafuatilia juhudi za serikali za kuvunja muungano wa MDC kupitia kukamatwa na kuwekwa kizuizini kwa viongozi wake na kugawanya mali zake. Kwa kuongeza, aliandika Marekani inaeleza utekelezaji wa serikali wa kanuni za COVID-19, kuahirisha uchaguzi mdogo na kuzuia mikusanyiko ya MDC Alliance, wakati inaruhusu uchaguzi wa ndani na mikusanyiko ya chama tawala cha Zimbabwe African National Union Patriotic Front au ZANU PF na washirika wake kwenda mbele. ZANU PF inatumia vibaya mihimili ya serikali kuwanyamazisha wakosoaji, kupunguza nguvu ya upinzani na kuimarisha nguvu zake za kisiasa juu ya watu wa Zimbabwe, alisema msemaji Price. Tunatoa wito kwa serikali ya Zimbabwe kuzingatia wajibu wake wa kuheshimu uhuru wa kujieleza na kujumuika uliowekwa katika katiba ya Zimbabwe na ahadi zake za kimataifa. Hiyo ilikuwa ni tahariri ulioeleza maoni ya serikali ya Marekani.