In... Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA ikitangaza kutoka Washington DC karibu katika matangazo yetu ya nusu saa, ya saa nusu saa yanayoanza saa kumi na mbili na nusu jioni saa za Afrika ya kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania na 93.7 FM Kaya Mombasa, na bila kusahau FM za VOA 107.5 Nairobi na 107.8 Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC na 104.3 Kigali Rwanda. Ninayowakaribisha hii leo ni mimi Patrick Nguimana. Katika matangazo yetu ya leo, tunakuletea kipindi cha salamu na muziki, lakini kwanza tunakusomea habari za dunia. Zifuatazo ni habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, Washington DC. Msomaji ni mimi Meri Mgawe. Wanigeria wanaomboleza vifo vya watu kumi na moja waliouawa na kundi la Jihad kaskazini mashariki mwa Nigeria. Taarifa zinasema watu hao waliuawa wakati kundi linalojihusisha na IS lilipovamia jimbo la Yobe. Shirika la habari la AP limeripoti kwamba wapiganaji kutoka kundi la ISWAP wakiwa kwenye magari makubwa nane pamoja na bunduki walivamia mji wa Gaidam wakati wakazi wakijiandaa kufuturu kipindi cha mwezi mtukufu wa Ramadhani, na kusababisha makabiliano na wanajeshi waliokuwepo katika kambi ya karibu na hapo. Mbali na mauaji hayo, waasi wamevamia maduka na biashara na kuiba mali zilizokuwemo ndani. Watu wamejaribu kutorokea maeneo jirani kwa ajili ya kuokoa maisha yao. Nigeria imekabiliwa na matukio ya utekaji katika maeneo kadhaa ya nchi hiyo ikiwemo kuvamiwa shule, wanafunzi kutekwa na hata wafanyakazi wa huduma za misaada na dharura. Hali ya usalama nchini humo inaelezwa kuwa ni tete, licha ya kwamba serikali ya Nigeria imejitahidi kuongeza nguvu na ulinzi, lakini waasi wametumia mbinu na kujipanga na hatimaye kufanikiwa kufanya utekaji na mauaji. Waandamanaji wa Myanmar wanaounga mkono demokrasia wamekosoa vikali makubaliano baina ya utawala wa junta wa nchi hiyo na viongozi wa nchi za kusini mwa Asia kumaliza ghasia zilizozuka baada ya mapinduzi na wameapa kuendelea na kampeni zao za maandamano. Maandamano yalizuka tena leo katika miji mbalimbali mikubwa ya Myanmar, siku moja baada ya mkutano wa ASEAN kufikia makubaliano ya kumaliza ghasia nchini humo, lakini hawakutoa muda maalumu. Jana rais wa Indonesia Joko Widodo alisema viongozi wa kusini mwa bara la Asia wametaka kusitishwa haraka mauaji na kuachiliwa wafungwa wa kisiasa walioshikiliwa Myanmar. Aliyasema hayo katika mkutano wa dharura na jenerali wake mkuu na kiongozi wa mapinduzi kwenye mji mkuu wa Indonesia. Viongozi hao pia walitaka mazungumzo ya pande zinazogombana kuanza mara moja Myanmar, kwa mujibu wa taarifa kutoka maeneo mbalimbali. Mashambulizi mbali ya risasi kutoka kwa polisi na wanajeshi tangu mapinduzi ya kijeshi yalipotokea Februari mosi. Yameua watu zaidi ya mia saba, wengi wakiwa waandamanaji na wapita njia. AP inaripoti kwamba Widodo amesema katika mkutano kwamba ghasia lazima zisitishwe na demokrasia, uthabiti na amani huko Myanmar lazima virejeshwe haraka. Ameongeza kuwa ushawishi wa watu wa Myanmar lazima uwe kipaumbele siku zote. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington DC. India imeweka rekodi mpya ya maambukizi ya COVID-19 duniani katika siku ambayo waziri mkuu Narendra Modi ametoa wito kwa wananchi wote kupokea chanjo na kufuata masharti akisema kuwa janga la maambukizi hayo limetingisha nchi. Marekani imesema ina wasiwasi mkubwa kuhusu kesi zinazoongezeka India na inataka kutuma msaada kwa ajili ya nchi hiyo idadi ya kesi za Covid 19 nchini India katika saa 24 imefikia laki 349691 katika siku ya nne mfululizo, na hospitali katika maeneo ya Delhi na kwingineko yanarejesha wagonjwa kutokana na ukosefu wa vifaa ikiwemo oksijen na vitanda vya kulaza wagonjwa. Modi alisema walikuwa na ujasiri mkubwa baada ya kukabiliana na wimbi la kwanza, lakini wimbi la pili limetingisha nchi. Hata hivyo, serikali ya Modi imekosolewa kwa kuruhusu mikusanyiko mikubwa ya kidini na kisiasa kuendelea wakati bado kuna kesi takriban elfu kumi na haijapanga kujenga na kuimarisha mfumo wake wa afya. Moto mkubwa uliosababishwa na mlipuko wa tanki la oksijeni umeua watu themanini na mbili na kujeruhi wengine mia moja na kumi katika hospitali mjini Bagdad iliyokuwa inahifadhi wa wagonjwa wa COVID-19. Msemaji wa wizara ya mambo ya ndani amesema leo Tunahitaji kutathmini haraka harakati za usalama katika hospitali na kuzuia hatari kama hizo kutokea mbeleni, alisema msemaji Khalid Al-Muhana kwa njia ya televisheni ya taifa. Moto ulitokea Jumamosi katika hospitali ya Ibn Katib katika eneo la Diala Bridge. Ali Bahati ni mjumbe wa kamati ya haki za binadamu huko Iraq alisema mapema leo kwamba idadi ya vifo bado haijathibitishwa lakini inaweza kuwa kati ya 30 hadi 45 ndugu za wagonjwa waliokuwepo katika hospitali hiyo walishikwa na taharuki na maombolezo wakati moto unatokea wakijaribu kuokoa ndugu zao zilikuwa ni habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika washington dc jina langu ni mery mgawe Niko chonjo kabisa, niko tayari kabisa kukuletea mpango huu wa salamu na muziki nikiwa hapa Washington DC. Nimeamka vizuri leo, najisikia niko sambamba, kama wanavyosema <laughs> wenzangu huko nchini Kenya. Niko sambamba kabisa, niko ngangari, nikiwa tayari kabisa kukusukumia vitu, na sipendi kupoteza wakati. Msikilizaji, naona mmetuma salamu zenu kwa wingi kweli kweli lakini pata kitu kwanza, Bright. Basi mwenye bahati ya kutufungulia ukurasa huu ni huyu nani, huyu Charles Jumaine, fundi wa simu anasema yuko kwenye chumba cha salamu, anasema ningependa kuwasalimia jamaa wangu na marafiki wote eh, wakiwa ni pamoja na Denis eh, Fideli Revelian eh, na vilevile vile Dorika Tadeo Magombise, Tunza Godfrey Mwakapenda, Mkuyi Shilinde eh, Gazungu Mbaga ah, Charles Kubela eh, Nazaredi ae eh, eh, Mwakipembe na bila kumsahau Fojei Mwanamloka wa Mkunga Kiwira, na anamalizia na Emmanuel John Machungwa na Mapigano Yakobo, wakiwa pia na Mashaka Asubi Mkonole. Uh, amewasalimu wote hao na anaambia wao ujumbe ni kwamba nawatakia majukumu mema na pia tukumbukane sana katika mtambo anaoita mtambo wa VOA. Bila shaka, bila shaka basi, huu ndo mtambo wa kuwajulia watu hali. Mwingine ni Goligota Magabe mkono wa GGM unit Geita Tanzania, anasema baada ya mambo ambayo yameendelea hivi sasa, ningependa nimtumie salamu. Sijui mambo gani. Anasema Goligota huyu ni rafiki yangu kwa sababu wanatuma salamu mara kwa mara, huwa tunawasiliana sana. Goligota Magabe Mkono anasema angependa kutuma salamu kwa King Majuto, Victor B Musabu, musalabuye, Kingo Bedi Zenobi, Baraka Maganga mwanamichezo, Mzee Joseph Sindano na James Tano pamoja pia na Thomas Mayunga naona hizo salamu bila shaka zimefika, zake Goligota Magabe Mkono. Mwingine hapa ni Abubakari Ngeresi, anasema yuko kule sana wari Tilimani, Arusha, Tanzania. Bila shaka huyu pia ni mtumaji wa salamu wa siku nyingi. Salamu zangu ziende kwa Letisia Shilogile Ngusa Mlebo Ndoto, Madoto Mahona Njile Mtwago Oswago, Jipole Jisandu, uh, Buhu Magembia, uh, Frederick Doi Mkama Mbuga, uh, Peter, uh, Bucheyeki Majaliwa Mabasi na KB Kasimu Bakari ametuma salamu nyingi, lakini uh, tuwape nafasi wengine pia uh, Abubakari Ngeresi uh, na unasema kwamba VOA tukumbukane, tukumbukane sote kupitia VOA Swahili. Msikilizaji, kipindi ni salamu na mziki kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Leo uko nami BMJ Mrizi na kusokomia mtambo huu, kama alivyosema mmoja wa sikilizaji. Naona kabla hatujaingia kwenye masuala ya mziki, manake ngoma ni moto sana hapa, na kipindi cha salamu na mziki kama unavyojua, akiwezi kuitwa salamu na mziki bila mziki. E, Gerald Felis Felician unasema huko Dar es Salaam Tanzania, au kusema uko wapi hasa, lakini nasema salamu zako. Uh, Dar es Salaam bila shaka, huko Dar es Salaam Tanzania, kule ni kwenyewe kule, lakini nasema hukusema kitongoji chenyewe. Basi nasema salamu zangu ziende kwa Shukuru Gerald au Baba Angel. Uh, na vilevile, um, unasema yuko kule Kariakoo, Inocenzia Gabrieli au Mama Ruaichi wa Mkwajuni na Thiofili Mchalo akiwa Arusha. Ujumbe, Mungu ni muweza wa yote. Na hapo pa Mungu kuwa ni muweza wa yote, basi tuanze ki kupata kibao cha kwanza kabisa. Mwanamuziki huyu kidume anakwambia vitu vizito hapa, anamwaga, anasema nipe nguvu ini msikilizaji. Salamu na Muziki, kipindi ambacho hukujia kila siku ya Jumapili, ndicho kiko hewani kwa sasa, na huko nami BMJ Mridhi. Basi tusukume vitu zaidi, ni kueleza ni nani ambao wametuma salamu zao hivi leo. Uh, amisi mwangosi anasema yuko kule Mbeya. Huyu ametuma salamu kupitia njia ya barua pepe. Kumbuka wewe pia msikilizaji, unaweza kutuma barua pepe kwa VOA Swahili at VOA news dot com. Kwa kweli wengi niliyosoma salamu zao leo wametuma kwa barua pepe, manake email. Anasema huyu Hamisi Mwangosi yuko kule Mbeya, angependa salamu zake kutuma kwa ndugu zake wote wa Iyunga Mbeya Mungu asimame nasi mwaka huu wote, aendelee kutushikilia. Ndivyo anavyosema huyo uh, na hata hana salamu ama hakutaja watu ambao, uh, angependa kuwa sabahi, lakini amewasalimia wote ndugu na uh, marafiki wanaomjua huyu amisi mwangosi. Jean Diu Mulwahali anasema yuko kule DRC eh, mji unajulikana kama Keina. Anasema inasalimia jamii yangu ikiwa uh, hapa Keina, Abutembo pia na Goma uh, na sita msahau Alex Kakule eh, pa, u, u, akiwa pia uh, hapa mjini Keina, mjomba wangu Bahati, mamangu Janet wakiwa eh, wote Keina, Gaston akiwa uh, kule Goma na pia nawatakia Uh, wawe na siku njema ya leo Jumapili. Pia zidangala wa Dodoma, kirocho Safi Salam anasema zake ziende kwa Godfrey. Pia zidogo janja wa Dodoma, Benedet Joseph Mombo, mama emi wa ukweli na emilisiana, pia pies wa Dodoma naomba wimbo wa Diamond uh, featuring Kofi uh, Olomide. Wautakutafutia ngoma hiyo bila shaka, tuone mambo namna gani. Ni special dedication kwake pia Zidangala. Ni Diamond platinums uh, featuring Kofi Olomide. Tusikie vizuri, anachukua anaweka kwa General Dabur. unasukumana na sisi hapa kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, kipindi kikiwa ni Salamu na Mziki. Ngalama Maluta huko kule Isolo, Magu, Mwanza, Tanzania. Salamu zangu ziende kwa Simon Shauri, Baba Ombeni, Peter Joseph Mbala, Mkujishilinde Kazungu, Juma Okazuri, Moshi Dalala Tajiri Jeshi na Daudi Mdachi uh, pamoja pia na Vincent JJ Kaji uh, Doto uh, Mahona, bila kusahau familia ya Maluta wakiwa eh, hapo walipo, hakusema ni wapi, lakini nafikiri eh, kama wanasikiliza kipindi hiki basi wamepata eh, ujumbe huo eh, kutoka kwa mwenzao huyu eh, Ngalama Maluta. Mzee Chelu Shabani anasema yuko kule Busondi Kashishi, anasema eh, manake kule Tabora, Tanzania ningependa kuwasalimia wote ambao wananifahamu na wasikilizaji wote wa Sauti Amerika popote mlipo, na watakia siku njema. Ali Mrangi Gigiri Mresa anasema ni mdau asiye chuja wa Masange. Maana yake kuchuja ni kwamba abagui mtu wakati anapotuma salamu, lakini kwa sababu kuna eh, namna nyingi za kutuma salamu hizi inakuwa saa zingine ni vigumu kutumia watu wote salamu hizo kwa pamoja. Anasema kwa pa sasa nipo Mabibo, uh, hapa Dar es Salaam Tanzania. Salamu zangu za kwa baba mzazi mzee mresa huseni Gigili akiwa Masange eh, Kondoa, pia mama mzazi uh, hawa huseni haji ngulo akiwa filimo Kondoa, bila kusahau juma eh, dunga sijali shomari na wasikilizaji wote wa VOA msikilizaji kipindi ni salamu na muziki kutoka hapa idhaa ki ya Kiswahili ya sauti Amerika. Na naona muda sasa unaanza kutupiga signal, unatufungia jicho, unasema woe time zenu zinaelekea kufika uh, ukingoni. Nisome haraka haraka salamu zake Katarina Love MJ anasema yuko Kisangani anakwenda moja kwa moja kwa ujumbe wake kwake, Kalume Masengo anasema nashukuru Mungu kwa kuendelea kutusukuma mwaka huu elfu mbili ishirini na moja, na anasema zangu salamu zifikie mamangu mzazi Fatuma Safi, baba Yuma Kalume Ma, bila kusahau bibi yangu Nana Lifeke, batoto Rashidi Denis, eh, Claudine eh, Bifeza eh, Bisfa Mavadi Olivia Shabani anawapa salamu hawa, wanasema Mungu awalinde mwaka wote huu wa 2021 kwenda mbele. Mwanamuziki huyu Linx eh, akiandamana na Rivane, hao wanamuziki kutoka Bongo kule Tanzania naona ndio wanatukamilishia salamu zetu hivi leo, salamu na muziki kipindi hiki. Lakini kabla ya hapo, naona mashabiki wengi kweli kweli kutoka eh, kule DRC wanaendelea kumwaga vitu hapa, vitu vizito vizito eh, huyu anasema radio, uh, jambo redio yangu VOA Africa, anasema jina langu ni Ibrahimu Faluku the Swika Kavingulwa nasema angependa kabisa kwanza kabisa salamu zake zimwendee mamake Kabuo Kihangala ana na mzee wake Kambale Muliatangwa, natumaina nitamka vizuri jina hilo Krisona. Bila kusahau mke wangu Kabatiaha Kabatiawa Kabatiawa, msikilizaji Kahindo na watoto wangu na Sara Suriante Isaac Joshua na vile vile Eliana na watoto wangu wote Jekefadi Justini na wengine wengi. Naona ametuma salamu kwa wengi kweli kweli, lakini muda ndo huo unatupa kisogo. Basi kama nilivyokueleza msikilizaji, kutuaga ama kutufungia ukurasa huu ni mziki huu wa Kelinex featuring Rivane. Hawa wanamuziki moto sana kutoka kule Bongo. E, wanasema waongo. Msikilizaji, wimbo huo, msikilizaji, wimbo huo ndo unatufikisha mwisho wa salamu na muziki hivi leo. Na mimi nawashukuru wote ambao mmeshiriki hivi leo tuonane tena wakati mwingine jina langu ni BMJ Murithi na kusanya virogozi vangu hapa studio nimefurahi sana kuwa nanyi na ninaendelea kushukuru mungu kwamba tunaendelea kupata salamu na muziki kupitia hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika tuonane tena wakati mwingine goodbye adios amigos kutoka hapa washington shepu mibinuko wakati hamuna kitu kwa mifuko, vimba kama puto, kuringia uso kijana, jua kuna babu yupo anahudumia, anagharamia kodi ya nyumba, anamlipia na feni, chapia kamnunulia, ipo sikuta ufuatao. Sasa ni muktasari wa habari. Wanigeria wanaomboleza vifo vya watu kumi na moja waliouawa na kundi la jihad kaskazini mashariki mwa Nigeria. Taarifa zinasema watu hawa waliuawa wakati kundi linalojihusisha na ISI lilipovamia jimbo la Yobe. Waandamanaji wa Myanmar wanaounga mkono demokrasia wamekosoa vikali makubaliano baina ya utawala wa junta wa nchi hiyo na viongozi wa nchi za kusini mwa Asia kumaliza ghasia zilizozuka baada ya mapinduzi, na wameapa kuendelea na kampeni zao za maandamano. Maandamano yalizuka tena leo katika miji mbalimbali mikubwa ya Myanmar siku moja baada ya mkutano wa ASEAN kufikia makubaliano ya kumaliza ghasia nchini humo, lakini hawakutoa muda maalumu. India imeweka rekodi mpya ya maambukizo ya covid-19 duniani katika siku ambayo waziri mkuu Narendra Modi ametoa wito kwa wananchi wote kupokea chanjo na kufuata masharti akisema kuwa janga la maambukizi hayo limetingisha nchi. Marekani imesema ina wasiwasi mkubwa kuhusu kesi zinazoongezeka India na inataka kutuma msaada kwa ajili ya nchi hiyo moto mkubwa uliosababishwa na mlipuko wa tanki la oksijen umeua watu themanini na mbili na kujeruhi wengine mia moja na kumi katika hospitali mjini Bagdad iliyokuwa inahifadhi wagonjwa wa COVID-19, msemaji wa wizara ya mambo ya ndani amesema leo. Raia wa Albani wanapiga kura za wabunge leo licha ya kuwepo na janga la korona na uchaguzi uliokuwa na ushindani mkubwa dhidi ya vyama vikubwa viwili. mwisho wa na hapo ndio tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida, ifikapo saa 12 na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Patrick Ndwimana nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.