ni saa tatu na nusu asubuhi wa hapa Washington DC, sawa na saa kumi na nusu Afrika Mashariki na saa tisa na nusu kule Afrika ya Kati. Hujambo msikilizaji wetu, popote unapotusikiliza. Hii ni VOA Express leo ikiwa Jumatatu tarehe 26 Aprili mwaka wa 2021 anayokaribisha katika matangazo haya, jina langu ni Patrick Nduwimana na mimi naitwa Mkamiti Kibayasi. VOA Express leo tumekuandalia ripoti mbalimbali, tukianzia nchini DRC ambapo rais wa nchi hiyo Felix Chisekedi anawataka mawaziri wapya ambao wanaapishwa leo kutumika kwa masilahi ya wananchi ambao wanataka kuona mabadiliko. Katika ripoti nyingine, wakimbizi wa Burundi wanaopiga kambi nchini Rwanda wanamwomba kamishna mkuu wa shirika la Umoja Mataifa linalohudumia wakimbizi anayefanya ziara nchini humo kushughulikia kikamilifu suala la upungufu wa chakula linalowakabili wakimbizi hao. Katika VOA Express pia kama kawaida, tutakuwa na kipengele cha barazani ambapo tumeuliza, je, ni sawa kwa wazazi kuwanunulia watoto wao kila kitu wanachotaka? Tutakuwa pia na hoja kwa hoja. Basi kaa nasi hadi mwisho wa matangazo haya. Kama nilivyodokeza, Rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Felix Tshisekedi amewaomba mawaziri wapya ambao wanaapishwa leo kufanya kazi kwa maslahi ya wa wananchi wa DRC ambao kwa sasa wanahitaji kuona mabadiliko. Taarifa zaidi na mwandishi wetu wa mjini Goma, Oster Malivika. E, rais wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo Felix Chisekedi katika mkutano na mawaziri wake wapya waliotangazwa siku zilizopita, naye waziri mkuu Sama Lokonde. Chisekedi rais wa Kongo amesema kwamba safari hii lazima mawaziri kutenda kazi kwa ajili ya wananchi wa Kongo bila kujali masilahi yao binafsi. Pour que matumaini yenu ni kwa kila verte, mmoja wenu haidi tuliyowapa wananchi ni lazima kuitekeleza. Fanyeni angalizo. Hao wananchi tunaoongoza, tukishindwa watatufukuza kwa sababu ya ujinga wetu vite fait et bien fait demain a cause de nos propres turpitudes. Masekedi ameongeza kwamba uchaguzi wa uraisi utafanyika mwaka wa 2023 kama ilivyo katika katiba ya Kongo. Muniangalie vizuri kwa macho, nawaambia na kusisitiza, uchaguzi utafanyika 2023. Ndiyo uchaguzi unaoonyesha mwenendo bora wa nchi. Kuna uchaguzi ulifanyika hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ambao haijulikani, uchaguzi ulikuwa wa aina gani. Sitaki tena uchaguzi kama huo ufanyike Kongo na sitaki kubaki milele madarakani, on s'eternise pas au pouvoir. Kuhusiana na msimamo wa Rais Felix Tshisekedi, nazungumza naye Ntumba Chabola Bindu kutoka chama cha UDPS mkoa wa Kasai akiwa bungeni mjini Kinshasa. utafanyika kama vile amesisitiza rais wa Kongo, huku wabunge wakisema kwamba iwapo serikali hiyo haitafanya kazi kama kawaida, ama mawaziri watatimuliwa. Mgombe wa Claude ni mbunge wa Uvira Kivu Kusini, akiwa bungeni mjini Kinshasa: tumeambia premier ministre juzi, tulikuwa naye kwenye mazungumzo, tulimwambia tutakusapoti kama utafanya kazi, tutasapoti wawaziri wako wakiwa kwenye kazi lakini kama hawata fanya kazi kwa maslahi ya raia tutakuwa tunawatimua, tunawaita kwenye bunge kama hawajifasirii vizuri tunawaangusha. Hii inakuwa sasa ni wakati ya kuweza kufanya kazi, si wakati tena ya madisku. Oser Malivika, VOA Express, Goma. Shukran Malivika kwa ripoti yako hiyo. Sasa tuelekee nchini Rwanda ambapo wakimbizi wa Burundi wanaopewa hifadhi na nchi hiyo wamemwomba kamishna mkuu wa UNHCR Filipo Grandi aliye ziarani nchini humo kushughulikia kikamilifu suala la upungufu wa chakula linalowakabili wakimbizi hao. Maelezo zaidi na mwandishi wetu Jean Marie Viane Hicho Burundi kutoka mjini Kigali. Akiwa ziarani katika nchi za kanda ya maziwa makuu, kamishina mkuu wa shirika la Umoja wa Mataifa ajili ya wakimbizi UNHCR Filippo Grandi amejadiliana na viongozi mbalimbali mbali wa serikali ya Rwanda wanaohusika na sekta ya huduma za maelfu ya wakimbizi waliopewa hifadhi katika nchi hiyo, wakiwemo wakimbizi zaidi ya hamsini wa Burundi wanaopatikana katika kambi ya Mahama, mashariki mwa Rwanda. Ziara hiyo ya kiongozi huyo wa shirika la wakimbizi duniani imeandaliwa nchini Rwanda wakati mashirika ya kimataifa na hususan shirika la chakula duniani WFP yalichukua hatua ya kupunguza asilimia sitini ya pesa za chakula waliokuwa wakisaidiwa wakimbizi kutokea pesa elfu saba hadi kufikia pesa elfu tatu na arobaini ya franka za Rwanda kwa mwezi ajili ya athari zilizosababishwa na janga la maradhi ya COVID-19. Mkimbizi huyu wa Burundi anayeishi katika kambi ya wakimbizi ya Mahama nchini Rwanda amethibitisha kwamba pesa za chakula wanaopewa wanaopewa wakati hazitoshi hata kidogo. Imepita kama miezi miwili walichukua hatua ya kupunguza pesa ya chakula ambayo walikuwa wanatupatia kiasi, tuseme kidogo ambacho unaweza wakatumia faranga mia ya Kinyarwanda kwa siku. Ilikuwa ni hatari kwa kimaisha kwa namna ya kuweza kupata mlo, hali imekuwa ngumu sababu binadamu hawezi kula faranga mia kwa siku, haiwezekana. Aidha, mkimbizi huyo wa Burundi amebaini kwamba ikiwa kiwango cha chakula hakitaongezwa, bila shaka watoto wataathiriwa na maradhi mbalimbali. Kwa upande wangu ninaliomba shirika la wakimbizi asir liweze kututatulia matatizo tulikuwa nayo pakambini Mahama, watoto wasije wakaugue ugonjwa wa utapiamlo kwa sababu ya kukosa chakula cha kuwatosheleza. Kwa hiyo tunaliomba shirika la asir liweze kufanya nguvu na bidii, wakaweza kutupandishia hizo pesa zikarudi kwa hesabu yake. Zile zilikuwa tunapokea zilikuwa ndogo, lakini tunasema alhamdulillah, zilikuwa zinatosheleza kwa mahitaji ya chakula. Kwa upande wake Filipo Grandi, kamishna mkuu wa shirika la UNHCR, amewaahidi wakimbizi waliopewa hifadhi nchini Rwanda kwamba mikakati bora imeanzishwa ili kutanzua tatizo hilo la upungufu wa chakula kwa wakimbizi wakimbizi. Filippo, uh, Grandi amesema kwamba tatizo la ukosefu wa chakula kwa wakimbizi ni miongoni mwa masuala waliojadiliana na viongozi wa serikali ya Rwanda. Bahati mbaya, tatizo hilo sio la wakimbizi wa Burundi peke yake linajiri pia katika kanda nzima ya Afrika. Kwa hiyo amehakikisha kwamba mumbioni kuhamasisha wafadhili wa kimataifa ili waongeze misaada kwa niaba ya wakimbizi. Itafahamika kuwa baada ya ziara yake hiyo nchini Rwanda, kiongozi huyo wa UNCR ulimwenguni atajielekeza nchini Burundi ili kushuhudia hali halisi ya wakimbizi wa Burundi waliorejea makwao wakitokea uhamishoni katika nchi za kigeni. Burundi, Sauti ya Amerika, Kigali. Tukushukuru pia hichi, Burundi kwa taarifa yako. Kwa msikilizaji unayejiunga nasi hii, unasikiliza ni VOA Express. Sasa namkaribisha mkamiliki Bayasi akusomea habari muhimu za dunia. Kiongozi wa zamani wa Somalia amemshutumu mrithi wake rais Mohamed Abdullahi Mohamed maarufu Farmajo kwa kupanga shambulizi lililofanywa na wanajeshi nyumbani kwake hapo Jumapili huku mgawanyiko ukiongezeka juu ya kuongezewa muda kwa rais aliyepo madarakani. Shutuma za rais wa zamani wa Somalia Hassan Sheikh Muhamud dhidi ya Muhamed kwenye mtandao wa Twitter ambazo hazikujumuisha maelezo ya kina au uthibitisho zimekuja wakati vikundi ndani ya vikosi vya usalama vya Somalia vikirushiana risasi katika mji mkuu Mogadishu mzozo huo unaibuka kufuatia Muhamed kusaini sheria katikati ya April akiongeza mamlaka yake kwa miaka miwili, suala ambalo litaweza kuvuruga vikosi vya usalama kutoka kwenye mapigano yao yanayoungwa mkono kimataifa dhidi ya waasi wa Al-Shabab wenye uhusiano na Al-Qaida katika taifa hilo lililopo pembe ya Afrika. Msemaji wa serikali hakujibu mara moja ombi la kutoa maoni juu ya shutuma za Muhammud ambaye aliondoka madarakani mwaka elfu mbili kumi na saba lakini waziri wa usalama wa ndani nchini humo Hassan Hundubey alikanusha kwamba serikali ilikuwa imevamia nyumba ya rais huyo wa zamani kulingana na shirika la habari la taifa nchini Somalia Watafiti wa Afrika Kusini Jumatano wataanza tena utafiti kutathmini ufanisi wa chanjo ya Johnson and Johnson dhidi ya COVID-19 baada ya chanjo hiyo kusitishwa matumizi yake kwa muda nchini Marekani. Wakaguzi wa ubora katika viwango vya dawa Marekani walipendekeza mwanzoni mwa mwezi huu kusitishwa kwa chanjo hiyo inayotolewa kwa dozi moja kutokana na kesi nadra za damu kuganda kwa baadhi ya watu waliopatiwa chanjo hiyo. Lakini Ijumaa taasisi hiyo ilisema Marekani inaweza kuanza tena kutoa chanjo hiyo. Mdhibiti wa madawa Ulaya anaunga mkono faida zake kwa chanjo hiyo dhidi ya hatari yeyote. Utafiti wa Sisonke unafanywa na idara ya kitaifa ya afya, baraza la utafiti wa tiba la Afrika Kusini na Johnson and Johnson miongoni mwa wengine. Mogadishu ni makazi ya zaidi ya watu nusu milioni waliokoseshwa makazi ndani, IDPs, wanaoishi katika kambi zenye msongamano na usafi wa mazingira ni mbaya, ambapo COVID-19 inaweza kuenea haraka. Hassan Mohamed, baba wa watoto sita, anakaa kwenye makazi ya muda ndani ya nchi yake, au kile umoja wa Mataifa unaita IDPs, anaiambia VOA kwamba tuliondolewa kutoka kwenye makazi yetu ya awali, na no, unaweza kuona hali tunayoishi hivi sasa. Kuna zaidi ya IDPs milioni mbili kote nchini Somalia, ambapo wengi wao wanategemea misaada ya kibinadamu kulingana na umoja wa Mataifa. Unasikiliza VOA Express, matangazo yanayokujia kila siku ya Jumatatu hadi Ijumaa kuanzia saa kumi na nusu alasiri kwa saa za Afrika Mashariki na saa tisa na nusu kule Afrika ya Kati. Umewadia wakati wa kipengele cha Barazani, na leo mada yetu ni hii: je, ni sawa kwa wazazi kuwanunulia watoto wao kila kitu wanachotaka? Wengi wametoa maoni yao, lakini kwanza tupokee wale waliozungumza nasi kwa njia ya simu simuk Okay, jina langu naitwa Hamza Selemani Mkaume, natokea pwani ya Tanzania, wilaya ya Bagamoyo, kitongoji cha Ukuni. Napenda kuzungumzia mada ya je, ni vizuri mzazi kumpa mtoto wake kila kitu anachotaka. Mimi binafsi nakubaliana na hilo, kutokana na mtoto anataka nini, kutokana na misingi au na mila na tamaduni za nchi au za ili familia, na vilevile inaendana na mzazi mzazi uwezo wake. Kitu ambao mtoto atakuwa labda anataka anunulie ndege Mzazi anatakiwa angalia, je, ndege itakuwa na matumizi gani kwa mtoto wangu? Itamjenga nini? Itakuwa na mila gani masini. Kwa hiyo mzazi anatakiwa awe makini kwa kitu ambacho anataka mtoto wake. Kufuatana na mada ya leo kuhusu wale wazazi ambao wanauzia watoto wao kila kitu ambacho wanataka, kwa maoni yangu ni kwamba sizema kupatia mtoto kila kitu ambacho anaomba mzazi, kwa sababu hapo ni kuzoelesha tabia mbaya kwa mtoto kwa sababu mtoto anaweziomba kila kitu kwa mzazi, mzazi anamnunulia, na utafika kiwango ambacho mtoto anaweziomba kitu ambacho wazazi hawataweza nunua. Na kama mtoto alikuwa na amezoea hiyo tabia ya kupewa kila kitu, au mtoto atafanya uwezekanavyo ili apate hiyo kitu, na anaweza kutumia mwili wake wa kupata hicho kitu, wala mtoto anaenda aiba kwa sababu wazazi wake hawakuchibu kwa mahitaji yake. Jumla wazazi wajitahidi wasiweze kila, kila kitu ambacho mtuta na mwomba, kama kitu hicho haiko kitu cha faida kwa mtoto muzaze kiweze kumnonolia. Mkamiti, upande wa Facebook, wasikilizaji wanasema nini? nami kwa upande wangu ninayo maoni yafuatayo. Kiza Musavi yeye ameandika, kwanza, inakadiriana na kipato ambacho uko nacho, sababu mtoto hawezi kuomba mzazi amnunulie gari kipindi wazazi hawana baiskeli. Kingu David yeye ameandika, siyo vyema kumnunulia kila kitu anachotaka mtoto, bali mnunulie mahitaji muhimu na ya msingi kuendana na uwezo wako. Wakati mwingine, hata kama una uwezo, kuna baadhi vitu wapaswa kumbania mtoto ili umfundishe namna ya kupambana na maisha pale atakapokuwa mtu mzima, awe na ari ya kuvitafuta kwa jasho lake. Hii itasaidia hata ikitokea kwamba kuna mgawanyiko wa urithi, hata atathmini neno la Mungu linasema. ndivyo alivyoandika msikilizaji huyu Good luck, bereda bereda. Yeye anatoka Kome Mti wa Zambi Buchosa, ameandika kwa upande wake anaona hapana, watoto kuwanunulia kila wanachotaka, hii siyo vizuri sababu maisha ni kupanda na kushuka. Muda mwingine wazazi wanakuwa na hali mbaya ya kifedha, na wakati watoto wamezoea kupewa kila kitu, ni kuaibika. Ni vyema wazazi wakajifunza kubadilika. Haya, mi naupokea ujumbe wa huyu Mashenji Lupemba, anasema yupo Inyonga Mrere, Katavi mtoto sio kila kitu awezeshwe na mzazi, naye mtoto inatakiwa ajikwamue kwa baadhi ya majukumu ili ajue ratiba za maisha, na mtoto akizoea msaada kwa mzazi atashindwa kujituma. Richard Kambale kutoka Beni, DRC anasema kwake, anaona hapana, inafaa kumnunulia mtoto kitu ambacho kina umuhimu kwa mtoto na kitamsaidia kumwelimisha. Elias Shiguta wa Ibondo, Katora, Geita, Tanzania anasema hapana, Lazima kuwe na mpangilio maalum wa kumnunulia mtoto mahitaji, tena yale ya msingi tu, na kama mzazi huna hela wakati huo, inabidi mtoto naye avumilie, kuliko mzazi uanze kukopa na kubaki na madeni na kupelekea kuuza hadi TV, sofa, kitanda na kadhalika, ili umfurahishe mtoto wako. Kwa kweli atakutesa. Kiwango cha maisha tunatofautiana, kwa hiyo sio kila anachohitaji mtoto lazima akipate. Fanya kulingana na uwezo wako, usiwe mtumwa kwa mtoto. Mbuzi hula kulingana na urefu wa kamba yake. Tukiachana ya na barazani, tupate burudani ya muziki, kama ilivyo kawaida ndani ya VOA Express, bila muziki haijakamilika. Basi sikiliza kibao hiki Vumilia kutoka kwa mwimbaji Aslay ah. Yo ndani ya VOA Express kutoka hapa u Washington DC, unapata muziki poa kabisa wenye kukuliwaza wakati wote unaposikiliza matangazo yetu ya VOA Express. Na sasa tuende kwenye hoja kwa hoja ambapo inaelezwa kwamba bidhaa kutoka China zimefurika sana na kupatikana kwa bei nafuu katika soko la Afrika, japo watumiaji wengi wanasema bidhaa hizo hazidumu kwa muda mrefu. Sasa hilo limekuwa ni gumzo kubwa nchini Kenya, kama unavyowasikia hapa Changandu na Martin Mganga wanaozungumzia suala hili wakiwa na mwandishi wetu Josephat Kioko kutoka Mombasa, Kenya. Huyu Mchina kuna vitu na quality kulingana na pesa yako, zile saa walileta zilikuwa rahisi kama huwezi unawacha, na kama unawezi unanunua. <laughs> macho hivi <izu>, kama <laughs> na simu nikavaa ile ya Mchina ameba maisha ya mtu aina yote, klasi yoyote ya chini, katikati mpaka juu, lakini wala uzungu wanataka mtu wa juu uwe na pesa mzuri ya kuziki <laughs> na saa ya Citizen elfu tatu, wakati huo ni pesa nyingi. Wakati huo mtu wa kawaida alikuwa analipa mshahara pesa ngapi? Labda mshahara ni elfu moja. Sasa elfu moja mwezi huu na mwezi ujao na mwezi ujao naweka mpaka na, <laughs> na namna mshahara wa kuandikwa na tajiri na mshahara washika shika msimamizi, ndio nikanua hiyo saa, lakini sidanganyani, Mchina amerahisisha maisha kule, yaani hata Mchina mtu wa China amemjali iwapo ile ya kudumu haikitadumu hai, lakini utakuwa level na wale wengine ambao wako na uwezo wa juu, kwa sababu kama nsau na hata hizi tv redio nini wachina namaleta, zimefika mamia. Zamani redio iliko nadra. Yeye hataki kujua, itaharibika haraka kulingana na pesa yako kule. Kuharibika haraka ni ili urudi ukachukue ingine, na biashara endelea. Na mafundi nao ni wajanja, hata ukienda ukimpelekea akutengenezee, kama ni redio ama ni saa, ataweka ile ya Kichina. Ah, hakuna vile wazachukua spea ya kitu ingine, wezi chukua spea ingine, uje labda gari ndo wazafunga tofauti, lakini vitu vya kutengeza hasa hizi digital hakuna vile utabadilisha spea ingine iji ifanye huku. Ah, vitu vya zamani vilikuwa vya dumu, hata panga lenyewe ama upate jembe. Pata jembe ilikuwa naitwa Njogo ama chapa Mamba, ilikuwa ni kitu cha maana sana. Ni chuma chenyewe hata ukiweka mpini na kuambia utalima nalo mpaka usahau mpaka uachie watoto wako. Hata kijiko kama kile cha ndege kule kwa, kwa ndege, ushapata vitu ambavyo vinatumika kwa ndege, ni vitu vingine vya kudumu sana. Ukweli wa mambo, siku hizi vitu ni rahisi kuharibika. Mimi niko na redio ile ya Sanyo mpaka leo iko radio gramu iko hata leo. Ile gramu ndio haifanyi, lakini radio inazungumza hata sasa. Hata hizi gari pia wazapata, baada ya msito ile gari wametoa aina ile ile, lakini sipia ingiani na ingine, hiyo ndo shida ya msitu. Kwa hivyo yeye iko biashara hata <muchas> hivi hata sasa hapo. si tuko naye hapa, ni mjanja anajilipa deni la barabara kabisa. Baada ya hoja kwa hoja, tuendelee na masuala ya burudani. Wasanii kutoka tabaka za watu walio wachache hapa Marekani wamenawiri kwenye tamasha la kila mwaka la tunzo za Oscar, ambalo mwaka huu lilimulika zaidi juu ya mchanganyiko wa watu wa Marekani. Hata hivyo, kwenye tamasha hilo tunzo za juu kabisa za filamu za mchezaji bora mwanamme na mchezaji bora mwanamke na filamu bora zimenyakuliwa na wazungu. Mwandishi wa Sauti ya Amerika Penelope Pulu ametuandalia ripoti inayosimuliwa hapa na Mkamiti Kibayasi. Filamu ya Norman Land iliyotengenezwa na Marekani mwenye asili kutoka China, Chole Zao, ilinyakua tuzo ya picha bora. Filamu hiyo inazungumzia maisha ya watu wanaohamahama kote katika upande wa magharibi ya Marekani. Wachezaji wa filamu hiyo walishirikiana na Wamarekani wanaohamahama wanaotengwa na jamii kwa ujumla. Francis Mcdonald alinyakua tuzo ya mchezaji bora mwanamke aliyecheza kama Feng, mwanamke mwenye umri wa miaka sitini anayefunga virago vyake na kuendesha gari ambalo ndiyo makazi yake inayofahamika kama RV baada ya kupoteza ajira wakati wa uchumi wa Marekani ulipo dorora. Chole Zao alinyakua tuzo ya mkurugenzi bora yeye. Ni mwanamke wa kwanza asiye mzungu na mwanamke wa pili kuwahi kushinda tuzo hiyo adimu. Kwa upande wa mchezaji bora mwanamke tuzo ilichukuliwa na mchezaji mkongwe Anton Hopkins na kucheza kama baba anayepoteza kumbukumbu zake kutokana na ugonjwa wa akili, yani dementia. Mchezaji filamu mwanamke Yung Jung Ng'ong alijipatia tuzo ya Oscar kama mchezaji mkuu mwenza katika filamu iliyotengenezwa na Mmarekani mwenye asili ya Korea Kusini, Lee Isaac Chung ya Minari iliyoangazia maisha ya mhamiaji hapa Marekani. Yung Jungyong anacheza kama soja nyanya kutoka Korea Kusini aliyekuja nchini Marekani kumsaidia binti yake mhamiaji anayefanya kazi kupita kiasi pamoja na mkwe wake ili waweze kuwalea watoto wao. Mwingereza mwenye asili kutoka nchini Uganda, Daniel Kaluuya alipata tuzo ya mchezaji mkuu mwenza kutokana na kucheza kama kiongozi wa kundi la Black Panther na mwanaharakati Fred Hampton katika filamu ya Judas and the Black Messiah iliyochezwa kwa mara ya kwanza na wachezaji wote weusi. wa Hampton aliuliwa na polisi kwa risasi mwaka 1969 alipokuwa na umri wa miaka 21. Filamu iliyotengenezwa bila kutumia rangi ya Mank na David Fincher kuhusu Hollywood katika miaka 1930 iliondoka na tuzo ya Oscar katika filamu bora na kuifanya kuwa tuzo ya tatu kati ya tano za Oscar kuchukuliwa na mzungu na hivyo kuachia tuzo nyingine zote kuchukuliwa na mchanganyiko wa wasanii wengine kwenye tamasha la tuzo za Akademi. Muda wa Express unaelekea ukingoni, lakini kabla ya kufunga matangazo haya, tuangalie kwenye Facebook maoni ya wa wasikilizaji kuhusiana na swali la leo linalosomeka: Je, kufuatia kauli ya Rais Samia kutaka kukutana na viongozi wa upinzani, tutarajie mabadiliko ya mahusiano ya kisiasa? Nianze na huyu Abubakar Ngeresi kutoka Sanawari, Kilimani, Arusha, Tanzania, anasema busara inajenga na kumpa uhuru mtu kujieleza utafahamu mapungufu yake na unaweza kutatua tatizo. Maamuzi ya Mama Samia nadhani yatakuwa ya busara. Priscus Anaeli Sambaya kutoka Nzega, Tabora, Tanzania anasema ndiyo, mabadiliko lazima yatakuwepo, tofauti na rais wa awamu ya tano, sema sijamsikia akitamka kurekebisha katiba, sababu ndiyo inaleta uozo wote serikalini. Hapa mkononi inasoma maoni ya Elodi Sanga, yeye ameandika upinzani unaenda kufa kabisa, sababu wameshalegea, hawana jipya. Wataruhusiwa mkutano usio na maneno makali, usio na maneno mabaya, yani matusi na kufuata sheria. Ni nzuri kufanya hivyo, ila wafuasi nao waangalie kwa makini. Haya, ujumbe mwingine tena unatoka kwa Ibrahim Bahati wa DRC Congo. katika eneo la Bukavu huko yeye ameandika, "sidhani ila pengine yawezekana. Ukisikia siasa ni siasa tu juu ya siasa." Denis Mganyizi wa Kitahya, Nyakibimbili, Bukoba, Tanzania ameandika "Mabadiliko yatakuwepo kama wataafikiana, lakini na wanasiasa wenyewe wasiwe wajuaji sana, waelewe siasa. Uchwala hatutaki sie hapa nchini, tumebadilika." Kaa. Muda wa matangazo ya Vio Express unakamilika kwa wakati huu. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya, msimamizi alikuwa Hadija Riami, mwongozaji Aida Isa, mimi ni Patrick Ndwimana hewani, nimeshirikiana na mkamiti kibayasi. Kwa pamoja tuna wageni tukiwatakia jioni njema.