On the hits. Kutoka studio 15 hii ni s swadakta kabisa. Unaposikia hivyo, ni ishara kwamba ni safari ya Vio express imeanza rasmi, ikiwa imejaa vitu teletele. Karibu, mimi ni Josphat Kioko na mimi ni Salma Mohamed, nikitumai kwamba mzima buheri wa afya siku hii ya leo, na tuna dakika 30 za kukufahamisha, kukuburudisha na kwanza kabisa tukuelezee vidokezo tulivyo navyo. Tutaelekea huko nchini Burundi, utasikia raha tele kwa familia kuungana na wafungwa waliokuwa gerezani kwa muda mrefu. Kwengineko hali siyo shwari, kwani hali ya wasiwasi inaendelea kuripotiwa huko mashariki mwa nchi ya Kongo. Tutafahamu mengi kuhusu machafuko ya kivita. Nini kinaleta mafarakano ndani ya ndoa? Utamsikia mama aliye ndani ya ndoa kwa miaka zaidi shirini, ya ishirini, lakini yeye anafanya kazi kama afisa mkuu mwandamizi. Kama Kawa Express bila mziki aiendi, tutakupa burudani bomba kabisa tutakapokuletea mziki murwa kutoka Kenya. Tumuulize Patrik Ndwimana akaye tayari na mziki anaowenzi, lakini kwanza tupate taarifa kuu. Hatua ya rais wa Burundi inayodhamiriwa kuachia huru wafungwa zaidi ya elfu tano imeanza kutekelezwa ambapo wafungwa mia tisa na sabini wa jela kuu la mjini Bujumbura tayari wameruhusiwa kwenda nyumbani. Kwa taarifa kamili kutoka mjini Kigali, tuungane na mwandishi wetu Jean Marie Viane hicho Burundi. Hali ya shangwe imeonekana kwa wingi katika jela kuu ya mbimba mjini Bujumbura, ambako wafungwa wa mia tisa sabini na mbili wamerejea katika familia zao baada ya kuachiwa huru kufuatia hatua ya msamaha wa rais wa jamhuri ya Burundi, Evariste Ndayishimiye, ambaye alijifikia binafsi katika gereza hiyo kuongoza sherehe hizo. Idadi hiyo ya wafungwa wa mia tisa sabini na mbili ambao wamepewa fursa ya kurudi makwao ni awamu ya kwanza ya hatua ambayo ingelianza kutekelezwa tokea mwanzoni mwa mwezi wa Machi, lakini ikiwa ilichelewa kutokana na dosari kadhaa zilizojitokeza katika zoezi la kuorodhesha majina ya jumla ya wa wafungwa zaidi ya elfu tano watakaonufaika na msamaha huo wa rais wa jamhuri ya Burundi. Akiwahutubia wafungwa walioachiwa huru, Rais Ndaishimia amewashauri wawe wazalendo pindi watawasili katika familia zao. Mugende muhe ikizere ababanyi mubereke yuko ubari mwebwe musigaye muri ntungana. Nendeni nyumbani, muwape matumaini majirani zenu, muhakikishie kwamba sasa mna busara na mnawajibika, msirudi tena kutenda uhalifu, mwashauri wengine wanaofikiria kufanya makosa, mshirikiane na mwonyeshe mfano mwema katika miradi ya maendeleo ya taifa. Mmoja wa wafungwa aliyebahatika kufunguliwa amewasilisha shukrani zake kwa serikali ya Burundi. Hakika nina furaha tele kwa kufunguliwa na kurudi tena kuwa huru baada ya kusalia jela miaka mitano na miezi minne. Ninawatolea wito wananchi wote kuwa waangalifu, wajiepushe kufanya makosa kwa sababu kifungo kina madhara mengi. Wakati wa sherehe hizo, waziri wa sheria wa Burundi, Janine Nivizi, amekiri kwamba wafungwa wote wanawake wajawazito na wenye wako na watoto katika magereza watafunguliwa siku zijazo. Aidha, wizara ya sheria ya Burundi imehakikisha kwamba washutumiwa waliohukumiwa kifungo cha maisha jela kwa mashtaka ya kuendesha jaribio la mapinduzi ya kijeshi na kuitisha maandamano ya kupinga muhula watatu wa, wa rais wa zamani mwaka elfu mbili na kumi na tano hawatahusika na, hawata na msamaha huo wa rais wa jamhuri. Hata hivyo Jean Minani, kiongozi wa SENARED, muungano wa vyama vya mavya upinzani vilivyouhamishoni, ameukosoa vikali uamuzi huo. Mpinzani huyo amesema ingekuwa ni bora zaidi waachiliwe uhuru watu wote wanaokabiliwa na kesi ya mwaka elfu mbili na kumi na tano ya kupinga muhula watatu wa rais wa zamani hayati Pierre Nkurunziza na ametaja kuwa ni dhahiri kwamba watu hao walifungwa ajili ya sababu za kisiasa. Itafahamika kwamba hatua hiyo ya msamaha wa rais wa jamhuri ya Burundi, ambayo itawaruhusu wafungwa zaidi ya elfu tano kuachiwa huru kwa jumla wafungwa takriban elfu kumi na mbili wanaopatikana katika jela mbalimbali za nchini Burundi, inadhamiria kupunguza msongamano wa wafungwa magerezani Burundi. Sauti ya Amerika, Kigali. Shukran sana vyanei, kwa taarifa hiyo kutoka nchini Burundi. Kwengineko ni kwamba hali ya wasiwasi inaendelea kuripotiwa huko Ituri, mashariki mwa nchi ya Kongo. Machafuko ya kivita yanasababisha wananchi eneo hilo kuhama makazi na kuishi bila msaada. Austere Malivika, mwandishi wetu aliyoko eneo hilo, anatufahamisha kwa kina zaidi. Mashirika mbalimbali mbali inayotetea haki za binadamu pamoja na mashirika ya kiraia hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, hasa mkoa wa Ituri, yaomba serikali pamoja na shirika lenye kuhusika na wakimbizi duniani kuwasaidia wananchi wanaohama makazi yao mkoa wa Ituri kufuatia mapigano na machafuko ya kila siku, watu wakiuliwa na vijiji vyao kuchomwa moto. Jalikisimbiliabo Kisimbiliabo yuko katika mji wa Nyakunde, Mkoo wa Ituri, sehemu ya mzozo wa kila mara. Kweli kabisa, kwa sababu hii mapambano inayokuwa huko inaacha watu wengi kuondoka makao yao kwa kuhofia eh, usalama yao. Hawa wakimbizi wako katika hali gani? Kwa kweli, wako katika hali mbaya sana, kwa sababu eh, wao wameishi wengi, wameishi katika masomo, kwa sababu sehemu zingine hakuna mahali pa kuikaa kabisa, wanaishi kwa jam pia eh, wamewapokea lakini hakuna msaada lolote. Hawa wakimbizi wanahitaji nini kwa haraka? Wangewasaidia kwa haraka sana na vyakula, na waweze kurudi nyumbani na wakifanya kazi ya mashamba zao, na itakuwa mzuri sana. Wakazi wa Ituri wakiomba serikali kuhudumisha usalama na kukomesha ukimbizi wa kila mara ambao umerejesha maendeleo nyuma, pamoja na wananchi kushindwa kujikimu kimaisha, akisema John Kabwe, mkazi wa Ituri anayeishi Kasenyi, pembeni ya Ziwa Albert inayopakana na Uganda. Watu wamehofia hali ya usalama wao, kwa sababu kuna makundi ya waasi ambayo inaja, inakuja, inaua watu kama vile kizao na kila mji. Hiyo waasi wanaingia, wakafanya vitu ambavyo vitu vya ki mauaji ya kiholela ki na kupora vitu vyao, ndio hiyo inaofia wanakimbia. Upande wenu nyinyi, kama wananchi wa Ituri, kitu gani kinahitajika? Uh, kitu ambacho kinahitajika kwamba ni usalama, usalama uweweze kuwepo, serikali itie jeshi lipige hao wakora, na jumuia moja mataifa ambayo wako hapa waite, ma ONG zije zilete msaada kwa hawa wakimbizi, ili watu waweze kuku, kuku, kuku, kuku. watu ambao wapo waweze kuku, kuku, kufaidika kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa hivyo vini. Philip Grandi mkuu kiongozi wa shirika lenye kuhusika na no wakimbizi duniani UNHCR alitembelea wiki iliyopita hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na vile maeneo ya mashariki. Kwa la securite amelioree, on peut faire beaucoup plus. Les kitu cha kwanza ni usalama. Usalama ukipatikana, tutafanya mengi zaidi, tutapata msaada kwa kweli, lakini inabidi tuwekeze katika elimu, maendeleo, ajira. Ndiyo kitu ambayo kinaweza kufanyika. Jumuiya ya kimataifa lazima isaidie kuhudumisha usalama eneo hilo m uslan ntnaional olezide atablir ser Malivika v Express Goma Asante sana Malivika kwa ripoti hiyo muruwa, kutoka huko DRC Congo. Kweli ni ishara kwamba kuna matumaini. Hata katika nchi ya Burundi umewana wafungwa zaidi ya elfu tano wanatarajia kuungana na familia zao, mpango mzuri sana huu katika nchi zetu hizi, mambo ya wafungwa kuachiliwa huru. Na huku watu wanaendelea kupambana na Covid 19, sanitizer nayo mwenzangu kabeba hapa. Ongezeko ni kila siku, jamani. Kwa hivyo masharti lazima yatumike kweli. Sanitiza hii nilikuwa nimeweka pembeni, lakini tumeshauriwa sasa tuivute karibu. Tena nairudisha mfukoni hapa, kinga kamili. Matangazo haya au safari ya vu express unaipokea kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Tunaungana na redio wa shirika kote Afrika Mashariki na Maziwa Makuu na Afrika ya Kati, ukitupata moja kwa moja. Na sasa tunaungana na Patrik Nduhimana akituletea habari za dunia. Wakazi wa mji mkuu wa Somalia, Mogadishu, leo wameondoka kwenye mitaa yao, wakihofia mapigano mapya kati ya pande hasimu ndani ya vikosi vya usalama ambavyo viligawanyika kufuatia hatua ya rais wa nchi hiyo kuongeza muhula wake. Wanajeshi wa serikali waliishambulia redio moja ya kibinafsi na kutaifisha vifaa vya redio hiyo. Wanajeshi watiifu kwa upinzani wanadhibiti sehemu za Mogadishu na pande hizo mbili zilipambana mwishoni mwa juma na kuongeza wasiwasi kwamba wanamgambo wa Al-Shabab wenye uhusiano na kundi la Al-Qaida walitumia fursa hiyo ya ukosefu wa usalama wakati vikosi vya usalama vinagombana kati yao. Mapema mwezi huu bunge la Somalia lilipiga kura ya kuongeza muhula wa miaka minne wa rais Mohamed Abdullahi Mohamed, lakini baraza la seneti lilipinga hatua hiyo na hivyo kuzusha mzozo. Mji mkuu wa Chad, Njamena, leo umekumbwa na maandamano yenye vurugu wakati waandamanaji walipoingia barabarani wakiomba kurejeshwa kwa utawala wa kiraia baada ya jeshi la nchi hiyo kuchukua madaraka kufuatia kifo cha rais Idris Debi kilichotokea wiki iliyopita. Maandamano ya leo yameonyesha hali ya wasiwasi iliyopo nchini Chad kufuatia kifo cha Debi, ambapo jeshi linajitahidi kupata uungwaji mkono wa raia waliochoshwa na miaka 30 ya utawala wa kundi moja la watu baraza la jeshi lilichukua madaraka baada ya Debi kuuawa wakati akitembelea wanajeshi wa serikali waliokuwa wanapambana na waasi hapo tarehe 19 Aprili. Baadhi ya wanasiasa wameitaja hatua ya jeshi kuchukua madaraka kuwa ni mapinduzi ya kijeshi na waliomba wafuasi wao kuandamana licha ya jeshi kumteua jana Jumatatu mwanasiasa raia Albert Pahimi Padak kama waziri mkuu atakayeongoza serikali ya mpito. Polisi walitumia gesi ya kutoa machozi kwa kukabiliana na waandamanaji waliochoma moto matairi katika mitaa kadhaa ya Njamena mapema leo asubuhi. Makamu rais wa Marekani Kamala Harris leo atazungumza na mashirika ya kijamii huko Guatemala siku moja baada ya Marekani kutangaza juhudi za kiuchumi na juhudi nyingine kuisaidia Guatemala na majirani zake kupunguza kasi ya uhamiaji usiodhibitiwa. Ofisi ya Harris leo imesema kikao hicho ambacho kitafanyika kwa njia ya mtandao kitasisitiza umuhimu wa kuweka mbele maslahi ya raia wa Guatemala kama suluhu kwa sababu kuu za uhamiaji. Idadi kubwa ya wahamiaji wenye safiri kutoka Guatemala, el Salvador na Honduras ili kufika Marekani na kumpelekea rais joe Biden kumpa Harris jukumu la kufanya kazi na serikali za nchi hizo tatu pamoja na Meksiko kujaribu kushughulikia mambo yanayowachochea watu kuondoka kwenye makazi yao. Shirika la chakula duniani WFP lilisema katika ripoti yake mapema mwaka huu kwamba baada ya vimbunga kadhaa vilivyokumba kanda hiyo, pamoja na athari za kiuchumi na za janga la korona, idadi ya watu wanaokabiliwa na njaa nchini Guatemala, El Salvador na Honduras imefikia milioni saba na laki nane <todiculta> Mziki mfupi huo unatoweka ikitupatia fursa ya kuingia katika kitengo chetu cha barazani, mdahalo wetu ambao tunakuandalia wewe, shabiki wetu. Tembelea kurasa yetu ya Facebook page ya VOA Swahili. Baada ya hapo, utaweza kuchangia. Lakini sasa hivi swali tunakuuliza hivi: Je, chanjo ya malaria ikija nchini kwako, utaikubali? Kwa kutaka kupigiwa na wale wanaotaka tusome ujumbe wao hapa studio, tuanze na simu yetu ya awali kule nchini DRC Beni, tumpate Richard Kambale. Hello? Naona umejibu swali letu hapo, hebu tuelezee iwapo chanjo ya malaria ikija kwako utaipokea. Asante, mimi kitu ni kiema kwa ule ambaye anaweza kukiona kiema, na mimi sidhani kama chanjo kila mara chanjo zitaweza kuwa na huana faida kwa mwili wa mtu. Inawezekana kuna siku moja hizo chanjo zitaweza kuleta madhara kwa mwili, kwa sababu kinga mwili ambayo mtu amezaliwa nayo inabidi baki mwilini. Halafu mimi chanjo za kila siku hizi sizani kama zinaweza zikaacha zika kinga mwili ya mtu ambayo imekuwa ine, kinga mwili asili kuweza kutumika mwilini, kinga mwili ya ambayo mtu amezaliwa nayo, kwa sababu kila mara, kila mara, yaani, chanjo kila mara kila mara ugonjwa unakuja chanjo, ugonjwa unakuja chanjo. Kwa nini tiba, tiba zipo wapi? Yawezekana mimi nimeona kwamba chanjo inaweza kuwa ni biashara sio tena kuwaponya watu niko kama ni biashara, kwa sababu tiba hazikuja, kinachokuja ni chanjo tu, chanjo tu, wataalamu hawapati tena tiba kama zamani. Sasa hebu tueleze huu ugonjwa wa malaria umekuwa ni ugonjwa unaua sana katika maeneo ya Afrika, na wanaona labda hii ndio njia labda ya kusuluhisha hiyo shida. Njia gani itumike, kando na hiyo tiba unasema, na kwa nini wasijaribu chanjo? Mimi nadhani dawa zipo hata dawa za asili tunazo za malaria. Kwa nini ya hata viongozi wasiwekeze katika hizo dawa ambazo ni za kienyeji? Hawezi kuwekeza humo na kuna dawa ambazo zinaponya malaria bila shaka. Zipo za kienyeji ambazo si hata za kizungu. Kwa nini tu akimbilie chanjo wasikimbilie kwanza kuwekeza kwenye hawa watu wanaotengeneza dawa za kienyeji? Yamkini wanaweza kupata dawa ambayo itasaidia, kuliko chanjo kwa sababu chanjo wanapata watakaozaliwa watakuwa tena na malaria. Wao pia watapata chanjo nyingine. Nangipa, na ndio maana wangewekeza hata kwenye dawa ili dawa dawa ndio ionekane kuliko chanjo. Tukushukuru sana Richard Kambale kwa kushiriki nasi, asante sana. Asante nashukuru pia vewa. Kuondoka Goma DRC tuelekee Tanzania, tumtafute Chama Boi wa Kitaa. Yeye anasema hiyo chanjo mimi ikija nitaikubali. Wacha tumsikie mwenyewe. Aa, um, mimi hiyo chanjo nitaikubali ikiwa imethibitishwa na TBS kama ni salama kwa utumiaji, manake wale ndio walio ambao tunawaamini watuthibitishie hivyo vitu, kama vina ubora unavitumia. Ikiwa kitengo kilichoaminiwa na serikali kimethibitisha hii ni salama, na mi sinabudi kuiamini. Eneo ambalo unatoka wewe, hali ya malaria iko vipi? Na mambo ya mbu, kipindi hususani kipindi hichi cha mvua? Ni kweli hali ya malaria kidogo iko juu, ke mazalio ya mbu ni mengi kutokana na majani E, mgu anazaliana kwenye madingu, hiyo hali ya malaria kidogo imepanda, imekuwa juu e. Tukushukuru sana kwa maoni yako kuhusiana na chanjo hii ya malaria malarianashukuru akitoweka huyo, basi anatupatia sisi nafasi yetu ya kuangazia jumbe zenu ambazo mmezituma hapa kwa wingi. Tumechagua baadhi yao ambazo tutaweza kuangazia tukianza na ya anasema yeye yuko kule Kericho, Kenya. Anasema nitapokea chanjo ya malaria kwa sababu ni chanjo imekuwa ikitumika, na malaria unaweza kuipata pahali popote ulipo. Naye Obiero Odinga ke aonekana, huyu yuko pia nchini Kenya, anasema mimi sitaikubali. Hivi sasa kuna hofu ya dawa ambazo zinaonekana kana kwamba ni za kudhuru wa Afrika. <laughs> mfano ni zile dawa za kuwapangia wanawake uzazi. Aha. Anasema mwingine huyu ni Habat Tanga, yeye yuko kule Lindi. Ni Lindi ya wapi, ya Tanzania ama ya Kenya? Anasema kwa afya ya kila kitu ama kwa afya ya kila mtu, huwezi kukataa chanjo, kwani malaria ni mbaya sana, imepoteza ndugu zetu wengi. Ujumbe mwingine hapa kumalizia ni wake anayejiita katika Facebook Juventus Mtalima, anasema kwani malaria yenyewe inasemaje? Tukishukuru sana kwa ujumbe huo na wale wote tuliopigia kwa simu hapa na wamechangia katika mjadala wetu leo wa barazani. Na sasa ni ule wasaa wa kupata burudani, tupate kundi hili ambalo wanalipenda sana Patrik Duimana la Sauti Sol wakisema Suzana oh, You ningeimba lakini liamua utangazaji I... oh, oh, oh, <laughs> <laughs> kweli kabisa, burudani bomba hiyo ya vijana hao kwa sauti sol, sauti zao nzuri, wenyewe wa wazuri na uhakika. Patrick Ndwimana pale ameitagea, amevaa nguo aina ya kitenge mziki mtamu sana huo wa vijana wasoutall. Unatufikisha so, wakati sasa wa kuangalia tuna nini katika lifestyle. Mama Zamzam Shek, ambaye ndoa yake imedumu kwa miaka ishirini na mitano, anaeleza namna ya kuishi kwa raha mustarehe na mume wako licha ya kuwa yeye hufanya kazi katika kampuni moja akiwa ameajiriwa kicheo kikuu cha afisa mkuu mwandamizi. Tumsikie Mama Zamzam. Mshukuru Mwenyezi Mungu, alinipa mume mwema, mume wa kuelewa, na mimi pia nimekuwa kuelewa. Lazima ujue mapungufu ya mwenzako Uyabebe na yeye ajue mapungufu yako, uyabebe na ile mapungufu ambayo umeweza kurekebisha, pia mwenzako akikuelezea kikuelezea, na wewe urekebike. Mimi niko ndani ya ndoa miaka 25, namshukuru Mwenyezi Mungu, na watoto watao wako university, wengine nashukuru Mungu, lakini hakuna siku moja mume wangu amenichuna wa, hakuna siku moja amenigombeza kwa sababu, hukaa chini akanambia, mama Razia, ka hapa chini umekosea hapa na hapa, naambia nisamee. Neno nisamee ni neno dogo sana, lakini lina maana kubwa sana katika ndoa. Mwanamke kupendwa, sauti yako mwenyewe mahaba, lazima ujue kumwekea mume wako eh, muweke hapa kwa pani, si kwa dawa, kwa mdomo mzuri, mambo mazuri na mambo ya kimapenzi. Naam, jana sasa wa kike wanapoolewa, wanapokuwa na kazi, anasingizia kazi, vipi mweza kubalance kazi na ndoa na zote kazi, kule wakati wakati nje kazini, jua una mume una watoto ukae na heshima yako. Kwa hivyo mimi nimebalance vizuri kupatana na vile mume wangu amenielewa, wa akanipa nafasi ya kufanya kazi na waume kule nje. Maisha ni magumu, usimkandamize mke wako ukamwambia akae nyumbani. Leo wewe ukifa, watoto watakula namna gani? Watasoma namna gani? Tuwatoe wanawake waje wafanye biashara, waingie katika siasa, wafanye makazi, ili na wewe ukipungukiwa, mke wako atakuja kukusaidia. Mambo ya mitindo ya kimaisha hayo. Sasa tugeukie kuangalia matukio yanayovuma katika mitandao mbalimbali mbali ya kijamii duniani. Tunajiunga na mkamiti kibayasi kutoka studio zetu za Washington. Naam, kama ulivyosema, basi mitandao ya kijamii ya Facebook, WhatsApp Kinachozungumziwa ni mkanganyiko uliokuwepo kwenye Nairobi Metropolitan Service NMS wakati walipofanya majaribio kwenye kituo cha karibu cha Green Park Bus, ambapo magari yote ya huduma za umma yanayofanya kazi kutoka kituo cha reli cha Nairobi Frontage yaliruhusiwa kushusha abiria kwenye kituo kipya majira ya asubuhi, lakini hawakuruhusiwa kuchukua abiria, hivyo hakukuwa na mabasi ya kuunganisha abiria kutoka eneo hilo. Hadi jingine Mianzi anaanza kusema, hongera NMS, kazi nzuri, lakini hamkujipanga vyema. Msururu wa watu ulikuwa mkubwa na korona hii, hali ni mbaya. Amian anaandika NMS wamefanya kazi nzuri. Sasa twaona Kenya ya mabadiliko, ingali twaumia na covid. Kituo kizuri lakini yafahamu, wana ratiba poa, sio watu kutembea na kutoka majasho asubuhi wakienda vibaruani. Man Maham anaandika mmefanya jambo poa lakini mngetoa taarifa kwa passenger, yaani akimaanisha ya abiria, wajipange na kutembea, sio wakati mwafaka huu wa kufanya mwendo kasi asubuhi kutumia miguu yako ni shida. Abdul Sangoma anaandika, wajameni, hiyo asubuhi nimepiga zoezi la kutembea na sikutaka kufanya hivyo. Tupo kwenye mfungo, inabidi kutembea pale tunapotaka kufanya hivyo, na tusitembee kwa ajili ya kulazimishwa. Kwingineko ni siasa za Tanzania kuhusu mazungumzo ya nani atakayekalia kiti cha katibu mkuu wa Chama cha Mapinduzi CCM. Fundi Mzee anaandika na uomba uongozi pindi utakapopata jina la mtu husika awe mwenye hekima na nia ya dhati kuipeleka mbele chama na kulinda uwasisi wake. Kambare wa Moto anaandika napenda utaratibu unaofanywa wa kupendekeza jina kwenye NEK ili wajue kwamba huyu ndiye anayetakiwa Tobias wa mama anaandika, kama naona vile watu wote wapenda siasa wanataka kujua, wote CCM na hata upinzani. Ndiyo raha ya umoja huu tulioachiwa na waasisi, hakunaga shida hata kama wakati wa shida, ni upendo kwenda mbele. Ndiyo hayo tu niliyokuwa nayo hivi sasa katika yavumayo mitandaoni, na warudisha studio 15 VOA Mombasa, Kenya na hivyo ndivyo Mkamiti anaondoka hapo, ni sauji tu, lakini ukitaka kuona picha kamili au matangazo mengine ya zulia jekundu, utamwona pale katika runinga, yaani pale DL duniani leo. Kuna mengi Mkamiti Kibayasi anakuletea sasa. Ni wasaa kuangalia swali letu la leo. Umeliona katika mtandao tangu jana, tumekuuliza hivi hii leo. Katika swali la leo, je, Rais Tshisekedi atafanikiwa kuleta uraia pacha DRC? wale walioshiriki zaidi kwa kutuma ujumbe wa kwanza hapa ni mk Pierre Msafiri, nadhani nimeitamka vizuri, ndio maana napenda kunirekebisha sana mambo ya kifaransa haya. Anasema swali rahisi sana, kwa nini asifanikiwe? Hiyo anaomba tu utashi wa viongozi wa Kongomani, na alisema kwamba inawezekana kuifanya haraka. Mwingine anajiita Akiams Nosoro, asema lengo lake ni kumtafutia Paul Kagame uraia wa Rwanda na DRC, najua hapo wakongo watanielewa vizuri <laughs> madai yake, lakini tumeyafikisha kwa walengwa. Naye Mariamu Lutemagula wa Geita, Tanzania anasema, nina imani atafanikiwa endapo atamshirikisha Mungu na wanakongo pia wamwombee. Belvi same kutoka mjini Kisangani, DRC anasema, sisi wakongomani tuweze kumshirikisha rais wetu ili ashinde vita kutoka Kirumba huko huko Kongo, yupo kikulabu Moses Loresis anasema wasio wakaaji wa Kivu ndo wanaweza kuwa na kiherehere kujibu hilo swali kwa haraka, maanake viongozi wana promise bila kutimiza. Aha. Petro Mirindi Jackson kutoka Lubumbashi asema akiuliza wananchi hatafanikiwa, lakini akifanya kimabavu, naona itafanyika kuna jina hapa anajiita Bifonko Odera, sijui ni Uganda ama ni Kenya, lakini lakinie hey, ameandika kicheko tu, hawezi -ha -ha. Kamwe tunajua tu anaweza uzururaji. <laughs> <laughs> Haya, pasifike Alembe Gaspard wa Kigoma asema kwani hao wanaohitaji uraia pacha wanasemaje? Tushamuliza swali naye akarusha swali. Tumemaliza basi mpango huu mzima wa Vio Express, tunakuwa geni hapa kutoka studio zetu mwenzangu anaokotakota virago vyake vya sanitizer, yaani anakuja na mambo mengi humu ndani. Mi nasema kwa irini jamani, siku kesho pia. Mimi ni Salma Mohamed, nami hapa ni Josphat Kioko, na kuaga kwa heri kutoka safari hii ya VOA Express.