Id Mubaraka, msikilizaji wa Sauti ya Amerika, popote pale ulipo, ni kwa imani yangu kwamba unaendelea kufurahia pamoja na ndugu jamaa na marafiki sikukuu hii ya Id hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza e, moja kwa moja kutoka Washington DC, ikiwa ni saa moja na nusu jioni majira ya Afrika ya mashariki na saa kumi na mbili na nusu saa za Afrika ya kati. Jina langu ni Idi Ligongo na mimi hapa ni BMJ Mridhi. Leo ikiwa ni Jumaa Mei 14 mwaka wa 2021 ambapo tunasikika kupitia redio zetu shirika kwenye eneo zima la maziwa makuu ikiwemo Radio Citizen nchini Kenya na 107.5 katika nchi hiyo hiyo, Radio Chuchu na Hits FM visiwani Zanzibar, TKFM ya Tanga Tanzania, Radio Free Africa RFA Mwanza FM na Kaya huko Mombasa, miongoni mwa nyingine vilevile. Tunapatikana katika mtandao wetu wa VOA Swahili. Karibuni <mucho> na fahamu kuwa bado tuko kwenye hali ya sherehe za Eid pamoja na kwamba uh, tunakaribisha wikendi. Kutokana na hilo, leo tutakuwa na kipindi maalum cha salamu za Eid el-Fitri, ambapo utapata nafasi ya kuwakumbuka uwapendao pamoja na kuwapa ujumbe wa heri njema ya sikukuu hii ya Eid. Hivyo ndivyo mambo yalivyo. Nawatakia heri ya sikukuu ya Idi rafiki yangu kipenzi anaitwa Rashidi Kigalu, yuko hapo Dodoma. Nawatakia pia na Watanzania wote kwa ujumla idi njema, yenye baraka na mafanikio. Tusali kwa amani na utulivu. Na kwenye habari za kimataifa, Marekani yaondoa vikwazo ilivyokuwa imewekea wasafiri kutoka Guine kufuatia ripoti za kumalizika kwa mlipuko wa ugonjwa wa Ebola nchini humo. Basi, kabla ya kuingia kwenye salamu maalum za Eid kwanza, tupate habari za dunia zikisomwa na mwenzangu BMJ Muridhi. Mzozo kati ya Israeli na Palestina umeendelea kutokota huku baraza la usalama la Umoja wa Mataifa likisema kwamba litakutana siku ya Jumapili kwa njia ya video ili kujadili ongezeko la machafuko kati ya majirani hao wawili wa mashariki ya kati. Kwa mujibu wa wanadiplomasia, Marekani ambayo ilizuia kikao hicho ambacho awali kilipangwa kufanyika hii leo Ijumaa, hatimaye ilikubali kwamba kifanyike siku ya Jumapili kufuatia maombi kutoka kwa Tunisia, Norway na China. Marekani ilitaka kwanza kuruhusu njia za kidiplomasia na kusema kwamba ilikuwa inaunga mkono majadiliano ya wazi kwenye Umoja wa Mataifa na kwamba haipingani na kikao hicho. Rais wa Marekani Joe Biden alisema bado anashinikiza kusitishwa kwa mapigano hayo, lakini maafisa wanakubali kwamba mzozo huo utaendelea au utaongezeka kwa siku kadhaa zijazo. Na wakati akizungumza kwenye Ikulu hapo jana, Biden alisema kwamba kinachotakiwa hivi sasa ni kuangazia namna watakavyoweza kupunguza mashambulizi, hususan ya roketi ambayo huelekezwa kwenye maeneo yenye watu wengi, na kuongeza kwamba kazi bado itaendelea kuwa nzito. Biden ameyasema hayo wakati shinikizo zikitoka katika sehemu mbali mbali kutaka utawala wake kuchukua hatua za haraka, lakini haikufahamika ni namna gani Marekani ambayo ni mshirika mkuu wa Israeli itakavyojiingiza kwenye mzozo huo na kuweza kuzishawishi pande zote mbili. Waziri mkuu wa Israeli Benjamin Netanyahu amesema kwamba Israeli itaendelea na kampeni dhidi ya kundi la Hamasi iwapo watalazimika kufanya hivyo na akasema kwamba taifa hilo limeahidi kulipiza kisasi kufuatia mashambulizi ya roketi ya Hamas dhidi ya Israeli. Rais Biden amebadilisha ghafla sera yake ya Marekani kuelekea kwa Israeli kutoka kwa mtangulizi wake Rais Donald Trump wa chama cha Republican na kuendelea kusisitiza umuhimu wa suluhu ya mataifa mawili katika mzozo huo. Marekani imeondoa vikwazo vya kusafiri vinavyohusiana na Ebola kwa wageni wanaoingia nchini ambao hivi karibuni wamekuwa nchini Guine. Utawala wa Biden umesema kwamba agizo hilo limeanza kutekelezwa leo Ijumaa mwezi Machi mwaka huu. Wizara ya Usalama wa Ndani ya Marekani iliagiza wasafiri ambao walikuwa nchini Guine na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ndani ya siku ishirini na moja ambazo zilikuwa zimepita walitakiwa kuingia Marekani tu kupitia moja ya viwanja sita vya ndege vikiwa ni New York, Chicago, Atlanta, Washington, Dallas, Newark na New Jersey, pamoja pia na Los Angeles. Kizuizi cha kusafiri kutoka DRC kiliondolewa tarehe tatu mwezi huu wa Mei. Wizara hiyo ilisema jana Alhamisi kwamba hakukuwa na visa vipya vya Ebola vilivyoripotiwa nchini Guinea tangu mapema mwezi Aprili. Maafisa wa afya wa Marekani wamesema kwamba watu ambao wamepewa chanjo kamili dhidi ya ugonjwa wa COVID-19 wanaweza kuendelea na shughuli zao bila kuvaa barakoa wakiwa nje au hata ndani ya nyumba bila hofu ya kuambukizwa au kuwaambukiza wengine. Hata hivyo, barakoa bado zinahitajika katika aina zote za usafiri wa umma pamoja na hospitali, magereza na makao ya watu wasio na makazi. Sote tumetamani wakati huu, wakati tunaweza kurudi hali ya kawaida, alisema Dr. Rochelle Walensky, mkurugenzi wa kituo cha udhibiti wa magonjwa cha Marekani. Akizungumza kwenye ikulu hapo jana mjini Washington, Rais Joe Biden alisifu hatua ya CDC na kusema kwamba hayo yanawezekana kwa sababu ya juhudi zilizowekwa na serikali kuhakikisha kwamba Wamarekani wengi zaidi wamepata chanjo ndani ya kipindi cha muda mfupi. Hayo yalijiri wakati nchini Japan, ombi lililotiwa saini na zaidi ya watu elfu mia tatu na hamsini likitaka kufutwa kwa michezo ya Olimpic mjini Tokyo limewasilishwa kwa wakuu wa kamati za Olimpic na walemavu A pamoja na gavana wa Tokyo Yoriko Koike. Japan inakabiliwa na ongezeko la maambukizi ya korona, huku mji wa Tokyo ambako mashindano hayo ya Olympic yamepangwa kufanyika kuanzia mwezi Julai, ikiwa imeathiriwa mno. Unaendelea kusikiliza habari hizi zikikujia moja kwa moja kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Serikali ya Ethiopia imejitetea hii leo kutokana na ripoti za kupokonywa kibali cha kufanya kazi nchini humo cha mwandishi wa habari wa gazeti la New York Times Simon Marks. Ofisi ya waziri mkuu Abiy Ahmed imesema kwamba haihusiki na jukumu la kutoa au kuwapokonya waandishi wa habari vibali vyao vya kufanya kazi. Msemaji wa ofisi ya waziri mkuu Billene Seyum ameliarifu shirika la habari la Reuters kupitia barua pepe kwamba jaribio lolote la kuhusisha tukio hilo na waziri mkuu ni kuhujumu utaratibu wa taasisi ya kitaifa. Max, raia wa Ireland, aliandika kwenye gazeti la Times hapo jana kwamba alipokonywa kibali chake na mamlaka ya matangazo ya Ethiopia mapema mwezi Machi baada ya kurudi Addis Ababa kutokea jimbo la Tigri ambako aliwahoji wafanyakazi walionusurika kutokana na vita katika jimbo hilo. Mkurugenzi mkuu wa mamlaka ya matangazo ya Ethiopia Mohamed Idris aliliambia shirika la habari la Reuters kwamba kibali cha Marx kilichukuliwa kabla ya yeye kuwa mkuu wa mamlaka hiyo, na aliyemtangulia amesema hatua imechukuliwa kutokana na ripoti za Marx ambazo hazikueleza maoni ya pande zote. Kampuni ya kusafirisha mafuta katika kanda ya mashariki ya Marekani, Colonial Pipeline imetangaza hii leo kwamba imeanza kusafirisha kwa ukamilifu mafuta katika vituo vyote e katika kanda hiyo baada ya upungufu wa wiki moja kufuatia shambulio la udukuzi kwenye mitandao yake. Shambulio hilo ambalo lilikuwa kubwa kabisa kutokea katika miundombinu ya nishati ya Marekani lilisababisha taharuki katika majimbo ya kusini mashariki ya Marekani ambapo bei ya mafuta ilipanda na waendesha magari kukimbilia kujaza mafuta kwenye magari yao na kusababisha milolongo ya magari kwenye vituo vya mafuta wiki nzima hii ikiwa ni pamoja na vituo vingi kuripoti kwamba vimeishiwa na mafuta. Colonial Pipeline ilitangaza jana usiku kwamba mitambo yake imeanza kufanya kazi, na hivyo usafirishaji wa mafuta kupitia mabomba yake mawili makuu unaanza kwa kikamilifu hii leo. Rais Joe Biden aliwahakikishia waendesha magari hapa Marekani kwamba utoaji mafuta unatarajiwa kurudi katika hali ya kawaida kufikia mwishoni mwa wiki hii. Idadi ya watu waliofariki kutokana na wiki mbili za maandamano yaliyokuwa na hasia dhidi ya, ya serikali nchini Colombia imefikia 40 wiki hii, wakati wakuu wa miji mikubwa wakionya kuongezeka kwa wagonjwa wa COVID-19 kutokana na maandamano hayo. Assalamu alaikum, msikilizaji wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, popote pale ulipo, ninakukaribisha katika kipindi hiki maalum kabisa cha salam za Id el-Fitr, ambapo hii leo tunakupa nafasi wewe basi msikilizaji wetu eh, kupeperusha zile zako salam za, za Id eh, kwa ndugu jamaa na marafiki. Ninayokaribisha mimi, jina langu ni Id Ligongo. Yes <laughs> Mimi jina langu ni Id Ligongo na ninakukaribisha katika salam za Id moja kwa moja basi. Naanza na zake salam E, Alshekh anasema yeye ni Al Sheikh Mbape kutoka Congo DRC, maeneo ya Goma. Anawasalimia Waislamu wote e, na anasema shukrani e, bila kuwasahau vile vilevile Aisha Babu Ismail Razia e, Abubakar pamoja na wote wa VOA Afrika. E, salamu zangu zifike e, kwa marafiki zangu wote e, popote pale a, walipo. Basi huyo ni msikilizaji wetu anayetufungulia kabisa. E, e, salamu hizo zaidi kutoka kule pande za Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Hivi sasa anakamata ujumbe wake Shaban Mangu, e, anasema zake salamu zaidi ziwafikie familia yake iliyopo Uh, kinya mpembee Singida eh, nchini Tanzania, ndugu jamaa na marafiki pamoja na Waislamu wote eh, anawatakia uh, salamu za Eid eh, ziwafikie popote pale eh, walipo. Tukisonga mbele na salamu hizi uh, za Eid moja kwa moja, basi tunakamata ujumbe wake si mwingine ni Uh, Ngalama Maluta anasema zake salamu za Idi ziende kwa familia yake ya Maluta, uh, bila kuwa sahau uh, chinga mwaminifu Simon Shauri, baba Ombeni Juma O Kazuri eliyapenda, uh, Mwenyika Daniel Male Simba Damu, uh, Denis Mganyizi na mala Joas, uh, dalala tajir Simon Mashimba, Malimi Vincent, JJ Kaji kamishna uh, mjomba wa watu uh, baadhi e, vilevile amemkumbuka za moyoni haunga Daudi Mdachi e, Kipama au Baba Kaniki. Ujumbe anawatakia wote e, sikukuu njema kabisa ya Eid na anasema Eid Mubarak. Huyu hapa ni Moses Edward Mandela ha? Anasema uh, zake salamu zimfikie Galigota Magabe mkono Dikson Waitu, waitu, Joseph Asenga, Filipo memba, uh, Padri Moshi, Judith, Judith, uh, Spara Malisa, Onesimo Ngemela, uh, Levi Mari Emi, uh, Habie Dula, Muhammed Muharami Mabula, uh, Basila binti Kimario na ndugu jamaa, uh, ndugu jamaa na marafiki popote pale wanaposikiliza eh, matangazo haya ya Id na salam za Id. Kama nilivyokuambia salamu za id hii leo zinaambatana eh, na burudani ya muziki. Basi eh, boda simu mrefu tutasikiliza uh, burudani ya id moja kwa moja, tuelekee nchini uh, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, na kuna msikilizaji hapa eh, kwenye laini ya simu. Uh, tutambulishe, eh, anatokea pande zipi za Jamhuri ya Kidemokrasia uh, ya Kongo. Halo? Asante sana msikilizaji wetu eh, uliopeperusha hizo salamu kwa njia ya simu. Na vilevile naomba radhi, inaonekana mawasiliano ya simu hayakuwa mazuri sana sana eh, kutokea kule pande za jamhuri ya kidemokrasia ya Congo. Na moja kwa moja hivi sasa twende tukapate e, burudani ya muziki na tunaanza naye nani huyu? E, tunaanza e, burudani zetu za muziki na Abdallah Isa e, anakuambia Eid Mubarak. Kibao kizuri kabisa hicho tunaanza nacho hii leo. Asante sana Abdallah Isa na kibao chake e, Id Mubarak e, kutoka kule pande e, za visiwani Zanzibar. e, burudani nzuri kabisa kama unajiunga nasi hivi sasa, basi e, ni salamu za Id ambazo wewe msikilizaji wetu umetutumia na kutu uh, vilevile wale ambao walipata bahati kukutana na microphone ya VOA Eh, Swahili maeneo mbalimbali mbali ya ukanda tunaotangazia matangazo yetu na kupeleka zao salam. Tuki na salamu tukiendelea na zako salamu ambazo wewe umetutumia eh, za Eid hivi sasa, anakamata ujumbe wake Baraka Mashad anasema zake salam ziende kwa Veronika Benard, an Wanjiru, Wanjiku, Ngalama, Maluta uh, Angel Swai, Sheila Seliyami Edward Mayenga Nshashi Galgota Magabe Victor Bruno Mselabuye Chenakao Chekanao Vedasto Agnes Kilala Tausi Salum Yusufu Lulungu, bila kumsahau vilevile Garo Siriwa Jeni Barnabas na wadau wote wa VOA Swahili popote pale wanapo Uh, tusikiliza moja kwa moja tuelekee jijini Dar es Salaam eh, kusikiliza baadhi ya uh, waumini wa dini ya Kiislamu na vilevile wasio waumini wa dini ya Kiislam, lakini wanaojiunga na waislamu wote ulimwenguni kusherekea sikukuu ya Eid el Fitr. Tusikilize salamu zao hizi. E, kwa jina naitwa Isa Chegere, natokea maeneo ya Ukonga wa Kugongola, Mboto natoa salamu zaidi kwa wakazi wote wa jiji la Dar es Salaam na Tanzania kwa ujumla. Tunawaambia kwamba kazi iendelee. Asalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. Jina langu ni Fauzia Yusuf, nawatakia heri ya Idi Watanzania wote, washerekee kwa amani, kazi iendelee. Asalamu alaikum ndugu zangu Islam, wa islamu. Jina langu naitwa Amina, nawatakia wa Dar es Salaam wote na Watanzania kwa ujumla, heri ya Eid al Fitri, msherekee kwa amani na mapumziko mema. Kwanza nitumie fursa hii kumshukuru Mwenyezi Mungu Subhanahu subhanahu wa Taala ambaye ametujalia afya na uzima, na kwa sisi waislamu akatujalia tukaweza kuidiriki mwezi mtukufu wa Ramadhani na tukafunga Ramadhani kwa afya njema mpaka leo tunamaliza chungu cha 30 katika mwezi mtukufu wa Ramadhani. Sifa njema ni za kwake mwenyewe Mwenyezi Mungu, lakini pia vilevile vile, e, kwa sababu kesho ni Idi, basi ni watakia Waislamu wote sikukuu njema ya Idi Elfitri, wetu tuweze kusherekea kwa amani, kwa utulivu, lakini pia vilevile tuache kufanya matendo mabaya ya kumchukiza Mwenyezi Mungu, tuendeleze kufanya ibada ili mradi tuendelee kuzipata zile radhi za Mwenyezi Mungu, na kikubwa pia vilevile vile, Uh, wale ambao tumetoka katika funga tusirejee katika yale mambo ambayo tuliachana nayo mwezi wa Ramadhani. Katika Uislam tunaamini kwamba ni chuo. Kwa kuwa mwezi wa Ramadhani ni chuo, tumejifunza mambo yaliyokuwa mengi ndani ya Ramadhani. Tumejifunza ukarimu, tumejifunza upole, tumejifunza kusema ukweli, tumejifunza kuepuka mambo mabaya, lakini pia vile vile tumejipinda kwenye kufanya ibada mbalimbali, kusoma Qurani, kufanya swala za usiku na nini, na kufuturisha watu. Ile yote ndio kuonyesha kwamba katika nje ya mwezi wa Ramadhani tunatakiwa kuishi katika hali ya namna ya kusaidia yana upendo kwa ajili ya watoto yatima na nini na kadhalika. Naitwa Agnes Waziri, nawatakia heri ya sikukuu ya Eid kwa Watanzania wote, washiriki kwa upendo na amani tele. Na wengine marafiki zangu nawatakia heri ya sikukuu ya Eid kwa wale wa Kristo. Mungu azidi kutubariki wote tukiungana pamoja nao nam asante sana basi, kwa wote ambao mmepeperusha hizo uh, salamu zenu za idi moja kwa moja, tuna, uh, soma kwa moja tunasoma kwa ujumbe wake, si mwingine ni Eliusi uh, Katombo anasema yeye zake salamu za idi mubaraka, kwanza kuwa waislamu wote. Vilevile, uh, anawakumbuka vile Demikius, Oyo, Filbert uh, Jonathan Kiashambi Uh, Jones John Oscar Salidion Rovius Ruekeza Celestin Kajuna Mapigano Ngwano uh, Mamdo Masweta Dorica Mrs Filbert Mai Kajembe uh, Kili Simba Adadi uh, Mzamiru, uh, bila kumsahau, uh, wale wote ambao wanasema kwamba kwa namna moja manyingine yeye ni marafiki zake. Ujumbe tusheherekee kwa amani. Kwa hivi sasa, tuende tena tukapate burudani ya muziki na hapa uh, tunakutana na almadras uh, tarbia kutoka kule visiwani Zanzibar. Tena uh, wanakuambia mkono wa e <coughs> Almadrasi Tarbia wakikuambia mkono wa Idd, na leo burudani zetu zinaenda ki Idd, uh, eh, kama ilivyo sikukuu uh, yenyewe. Moja kwa moja tunaelekea katika laini ya simu ambapo, eh, kuna msikilizaji wetu anatoka kule pande za Tabora. Halo, na tunaomba ujitambulishe jina lako na upeperushe zako salamu za Idd. Nina tejuma, oh, ni naite Juma oxygen kazuri moshi inapatikana ndani ya Ugembe Tabora TZ. Salamu zangu za Idi Mbaraka ziende kwa mama yangu mzazi Maglet Lembo namba mbili Burugu Lembo tatu, Bala, Lembo, nne Seni Lembo tano Salme Lembo bila kuwasahau Elia Penda Mwanyika Taimoni Mashimba Marini Simoni Shauri Baba Ombeni Gharama Maruta Mkui Shirinde Kazungu muga pita buchayeki masangu mede bila kumsahau baba yangu mzazi mede kazui akiwaaregeza mwendo karambo ruka Tanzania. Ujumbe Idi Mbaraka, karibuni sana Ugembe. Asante sana Juma o kazui e, Moshi e, kutoka kule mkoani Tabora nchini Tanzania ambapo umepeperusha zako salamu zaid Tukiendelea na salamu basi, na kamata zake ke salamu, si mwingine ni Hasan Hasano. E, anasema anapatikana kule nchini Rwanda, anawasalimia Waislamu wote wa nchini Rwanda, e, ndugu jamaa na marafiki ambao wanasikiliza matangazo haya ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, hasa katika siku hii ya leo ambapo e, wanapeleka salamu zao za Eid Mubarak hivi sasa anakamata ujumbe wake, uh, si mwingine uh, huyu amejitambulisha kwa jina la Daniel Male Simba Edamu. Anasema uh, ndugu mtangazaji, anaomba uh, nimpe nafasi na kuzipeperusha zake salamu zaidi kwa ndugu jamaa na marafiki zake uh, wote uh, lakini kwanza kabisa, Ngalama Maluta, uh, Mimwani Kenneth, Simon Shauri, Vincent JJ Kaji, Elgnusi Katombo yaliyependa Mwanyika uh, Jonas Beita John Zamuyoni Haunga Emmanuel Haunga uh, Futuhi Kurkaker uh, Joseph Nada Mafa Salimu mwa, Mwinjuma Joseph Kata Abubakar Batweki uh, Kukuji Jafar Kopo Juma o Kazuri uh, Moshi uh, Peter Joseph Mbala uh, Mage Mbise au Mama Mary Teddy Aniset Mawazo Malemi pia salamu zake ziwafikie watangazaji wote wa VOA Swahili, so popote pale walipo, mi nakuambia eh, wanakula sikukuu ya Idi vizuri kabisa, na kwa niaba yao Minasema asante sana eh, kwa kupeperusha zako salamu. Hivi sasa tunasonga mbele uh, na kupeperusha zako salamu ambazo wewe msikilizaji wetu umetutumia uh, na kama hata ujumbe wake, huyu si mwingine ni Bwaji Deo, mzaliwa wa Kanda ya Ziwa uh, anasema anapeperusha zake salamu kwa Eid, eh, kwa Deogratius Misango pamoja na familia eh, ya Deogratius Misango popote pale walipo. Uh, ni ite Bwajideo, mzaliwa wa Kanda ya Ziwa, na hivi sasa nakamata ujumbe wake, si mwingine ni Simon Shauri wa uh, maskaroda, anasema zake salamu ziwafikie uh, Malimao Ramadhani, Majaliwa Bususu, Salim Mwanjuma, uh, Miraji Mjangwa, Joseph Kataya Chinga, mwaminifu, Mark Mihayo, Mimwani, Kenneth Mghalama Maluta Juma Kazuri Moshi, uh, Baba Teresia Vicent JJ Kaji uh, Simon Mashimba pamoja na wapendwa wake wote. Ujumbe anawambia sikukuu njema. Huyu hapa ni Marco Embasi wa Kagongwa. E, anasema zake salamu uh, ziwafikie Vicent JJ Kaji, Jangala Bugumba, Masanja Kulwa, Emmanuel Machungwa, Emmanuel Paradise, uh, Charles Juma, Amos Juma Makomba, ujumbe tusherekee, sikukuu ya Id eh, kwa amani kabisa eh, popote pale watu walipo. Esmo msanii Filbert Jonathan Kinshambi, Charles Jumanne fundi simu, Leticia Shilogile, eh, Juma Yasin wa Buswakala, eh, Juventus Jones Italia, um, Majiru bususu Bahati Okech, Mbele Malale, ujumbe anawatakia sikukuu njema uh, ya Eid popote pale eh, walipo. Na sasa tupate burudani ya muziki kutoka eh, kwake Salum Abdallah, anakuambia mkono wa heri kamilisha sehemu hii ya kwanza uh, ya salamu hizi za Eid Mubarak kwa wasikilizaji ambao walikuwa wakitusikiliza kwa njia uh, ya redio, lakini tutarejea tena eh, katika sehemu ya pili eh, kwa wasikilizaji wa wetu ambao wa wanatusikiliza uh, kupitia mtandao wetu www.voaswahili.com kwa kukupeperushia salamu za Eid uh, ili uweze kusikia wale ambao umewatumia na kukamilisha. eh, tunamaliza na E, burudani hii ya kiid hii leo kutoka e, kwa Madrasatul Kadiria, e, wanakuambia Eid Mubarak. Nam, karibu katika sehemu ya pili ya matangazo haya maalum kabisa ambapo tunapeperusha zako salam za Id Ilfitri mara baada ya kumalizika kwa uh, ule mwezi mtukufu wa Ramadhan, na tunakupa fursa wewe, msikilizaji wetu, kupeperusha salam zako kwenda kwa ndugu eh, jamaa na marafiki tukiendelea hivi sasa eh, kukamata uh, ujumbe wako wewe eh, basi hivi sasa nakamata ujumbe wake huyu si mwingine ni Deogratius kocha eh, anasema zake salam zimfikie Side uh, bin Shingela, Emmanuel Charles, Mc Masai, Jvumi Lalata, Musa Mjengi, eh, Swa Umu Ramadhani, bila kumsahau mke wake Dr Agnes Kisabi. Ujumbe ambao ninao hivi sasa ni wakwake, e, si mwengine, ni salam, e, wa kwake si mwingine ni Celestin Kajuna, anasema zake salamu ziwaendee wafuatao: Amon Bizulu, a, Jovinus si Benez, Matikiti Muhamedi, Nazareti Mwakipembe, Maigi Mbona, Revacatus si Karveri, Musa Mjengi, Masanja Ngasa, Mimwani, Kenneth Shauku, Nserekabandia Kini, Simba Mnyama, Eligusi eh, Katombo Richard Mzina Fadhiri Hamad eh, Victor Patish eh, Ravinusi Ruikanza eh, Mwebesa Malius Siro Lameki Vlianance Dixon Waitu Waitu, pamoja na Waislamu wote eh, popote pale walipo. Ujumbe ambao ninaukamata hivi sasa si wa mwingine, ni wa Moses Edward Mandela. E, anasema zake salamu ziwafikie kwanza watangazaji wote wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA, na vilevile vile ziende kwake Matikiti Mohamedi, Aloisi Mbuya, Maria Bura, Marco Sela, Mpenda Amani Dula, Mohamedi Joseph Asenga Padri, Moshi John, Mwanga Yusuf, Ibrahim Diwani, mtarajiwa na Emy Hambie ujumbe ambao unakamata hivi sasa si wa mwingine, ni wa Juma O Kazuri Anazima, anasema zake salam zimfikie e, si wengine ni Kalambo Rukwa vile e, vile anamsalimia baba yake mzazi Made Kazuri akiwa lega, za, lega za mwendo e, ni lega za mwendo hii, vilevile anamsalimia Charles Jumanne fundi simu Mkui Shilinde za Gazungu mbuga Peter Bucheyeni na Mala Jaus eh, Nikorausi Godfrey Kayago, bila kumsahau Charles Majunga. Huyu hapa ni fuso fuso. Anasema zake salamu eh, ziwafikie ndugu jamaa na marafiki popote pale walipo wanaoitegea sikio idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Naam, hivi sasa pia tuwasikilizi wasikilizaji ambao wamekutana na maikrofoni zetu za idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika na kutoa salamu zao maalum kabisa, kwa zaidi kwenda kwa ndugu jamaa na marafiki. Nawatakia salamu zaidi, e, familia yangu e, yote na dadangu Fatma Kilala, Asmahani Kilala, Fani Kilala, mamangu mdogo Bi Halima Yusuf Kilala, hao wote nawapenda sana, nawatakia idi mubaraka, na washerekee nyumbani wale na kunywa, lakini pia wasisahau ndugu zetu wajane na wa, wale wasiojiweza na yatima. Uh, nawatakia kila la heri na idi njema, idi mubarak. Asante, naitwa Saidi Mashaka. Nawatakia idi mubaraka familia yangu, mama Seka, mtoto wangu Seka, mtoto wangu na wali Saidi Seka na wote ambao ndugu na jamaa wanifahamu mimi, naitwa Alexander, kwa kwa watoto wangu mke wangu na ukoo wa mkaka, kwa majina naitwa Christopher Ciprian Kakongo. Nawatakia Waislamu wote idi mubaraka, assalamualaikum warahmatullahi wabarakatuh. Nawatakia Watanzania wote idel fitri, sherekee vizuri. Korona uh, ipo, tuchukue tahadhari. Asante sana. Haya ni salamu hizo za Eid e, kutoka kwa wasikilizaji wetu ambao wametuletea salamu e, za Eid, na moja kwa moja tuelekee kwenye burudani ya muziki e, hivi sasa e, na tunamwona hapa e, hab, wimbo huu mzuri kabisa bits of happiness nashid nashid, tusikilize e, nyimbo za leo, tunaenda kisikukuu ya Eid. Uh, tukiwa tuna uh, furahia ama tunasherehekea kumalizika kwa mwezi mtukufu wa Ramadhani kwa Waislamu wote ulimwenguni. <tikin> Mab damt msai. Naam, ni kibao kizuri kabisa hicho cha uh, Eid kikisindikiza salamu ambazo wewe msikilizaji wetu umetutumia kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Hivi sasa anakamata ujumbe wake, si mwingine, ni Masanja Kanone. E, Masanja Kanone, wewe unasema zako salamu zimfikie Elias Masanja, Marieta Masanja mke wako mpendwa, Agnes Mashiku shemeji yako, Mapinduzi Mashiku, aa, mama yako mzazi Marieta Eh, gugu mwanakijiji wote wa Igeta Geita, vilevile ah, vile na kwa mtangazaji wa kipindi hapa studio, mimi nakwambia shukran sana sana sana kwa kunikumbuka ah, ndugu yangu eh, wenzako wengine wengine wameshakumbuka, ah, watu wote wa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, lakini wewe umenikumbuka mimi mahususi kabisa, nakuambia shukran kwa kunikumbuka hivi sasa nakamata ujumbe wake simu. Mwingine ni baba Teresia, yeye uh, anasema yeye ye ni simba damu, anasema anapatikana maeneo ya Handeni, Tanga, Tanzania. Anasema zake salamu zile za Idi e, zimfikie ndugu mtangazaji e, na vilevile vile hapo ulipo majukumu yako yako vipi? Mimi nakuambia namshukuru Mwenyezi Mungu tumemaliza salama mfungo mwezi mtukufu wa Ramadhani, na tunaendelea na maisha na salamu zako ziwafikie ndugu jamaa na marafiki. Wa kwanza ni Simon Shauri au Baba Ombeni Miwani, Kenneth Juma Okazur Moshi Ngalama Maluta, Philbert Jonathan Kenshambi Zamoonhaunga, Peter Joseph Mbala, Joseph Nadamafu, Joseph Kataya Abubakar na Patrick Kakuji wakiwa kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Lakini vilevile unawakumbuka wengine ni John Pita John, Eligus Katambo, Mawazo Malemi, Majaliwa Bususu, Fusofuso Fuso, Miraji Zakaria Mnywanga, Jafari Kopo, uh, Magimbise, Teddy Aniset, Alfred John, John Josephina, Emmanuel Agapi Puka, Mohamed Abbas, uh, Salim Wanjuma na wengineo ambao uh, hakutaka uh, kuwa sahau, lakini anasema kama wamesikia basi wajue pia wamekumbukwa. Naye Baba Teresia Simba Dam, lakini anamalizia kwa watangazaji wote wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, na anasema id mubarak kutoka uh, maeneo ya Kirumba, Mwanza, Tanzania. Anasema zake salamu zaidi, huyu hapa ni Joseph Jija eh, zimfikie Mandela Mushi Mushi akiwa Nairobi nchini Kenya, Agapiti Puka akiwa Arusha Tanzania. Malimao Ramadhani Shija Shija akiwa Kasekese e, Kasekese Mpanda Katavi Tanzania amemkumbuka vilevile. Josephina Emmanuel akiwa Kintinku e, Singida. E, hii ni moja ya stesheni ya reli ya kati pale nchini Tanzania, Kintinku. <laughs> Napakumbuka kwa sababu niliweka kukwama na treni pale, nikacheza mpira kwelikweli pale lakini baada ya hapo kutafuta maji cha moto nilikiona. Haya, salamu salam zimefika maeneo ya Kintinku, na moja kwa moja sasa tunaelekea katika uh, burudani ya muziki eh, kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, na burudani ya muziki hivi sasa uh, si ya mwingine, ni ya kwake Eh, huyu ni Nashid Ali eh, anakuambia Eid Mubarak. Nashid Ali Amin anakuambia Eid Mubarak. Endelea kusikiliza matangazo haya ya salamu kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka Washington DC. Nam, tunaendelea na, na salamu zetu bara, baada ya kusikiliza kibao kizuri kabisa kutoka kwake eh, nashid eh, Ali Amin akikuambia Id Mubarak. Na kama unajiunga nasi hivi sasa unasikiliza eh, salamu hizi za Id kutoka kwako wewe msikilizaji ambaye umetutumia hivi sasa, nakamata salamu zake si mwingine ni kika labu Moses Lauleris. Uh, unasema zako salamu uh, zinaanzia kwa baba yako mzazi Kihundu Machozi, vilevile mke wako Yoren uh, Kasai, bila kumsahau Jimax akiwa Goma, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo uh, na timu la mpira wa miguu FC Likonga na kwake Richard, Richard Kambale uh, huyu hapa si mwingine ni Festo Kalison. E, mliuka anasema zake salamu e, ziwafikie e, wasikilizaji wote wa VOA Swahili. Wala kutaka kuandika msururu wa majina, huyu hapa ni msavange chipsi. E, anasema zake salam ziwafikie waislamu wote, ujumbe matendo ya Ramadhani yaendelee, nasi kupuuza na maadili ya Mwenyezi Mungu Huyamba salamu zake anasema uh, zi eh, mfikie Gologota Magambe Makono, Mariamu uh, lete Magala, uh, lete Magula, uh, Simon Njiku, Victor B Mselebuye, Amosi Magige, uh, Jasmine Misa, Musa Paul, uh, Lugisha Masigiriko, Julius na Kingi Sofa, Nyegezi, Mwanza, Tanzania. Na vilevile salamu ziende kwa Waislamu wote, unawaambia eid mubaraka. Huyu si mwingine ni King Majuto. <laughs> King Majuto, rafiki yangu, sijamsikia siku nyingi kweli kweli. Huyu eh, hapa ni Nkungu ba yege anasema anapatikana kule maeneo ya Kigoma Manyovu, ila kwa sasa anapatikana eh, gongo la Mboto dar es Salaam, ukonga magereza. Anasema zake eh, salamu zaidi angependa kuzipeperusha, ah, ziende kwa Uh, ndugu zake wote lakini bila kuwasahau, Silvia Nkungu, Mama Nkungu, Karibu Nkungu, uh, Misigaro Nkungu, Nuhu Nkungu, Lukas Nkungu, uh, Bishikani Nkungu, Raheli Nkungu, uh, Puro Zanda, Felista Nkungu, wote wakiwa mkoani Kigoma katika eneo lile la Manyovu na moja kwa moja hivi sasa tuende kwenye kusikiliza baadhi ya wasikilizaji wetu ambao walipata fursa ya kutoa salamu zao kupitia mikrofoni yetu ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Uh, mimi salamu zangu zaidi ziende kwa kwanza kwa babangu mzazi mzee Abdallah, na pia ziende kwa mama yangu mkubwa ya kutoka kule Kigamboni, ziende kwa pia kwa dadangu Gift Nyalusi na watoto wake kina Yusra na Waislamu wote ambao wanasikiliza sasa hivi, Idi Mubarak, mina almufaidhina tutaka tujibu hivyo. Natakia na idi njema kwa familia yangu Bahati Poches <laughs> Mariam Poches, Blanka Poches, good lak na Ramadhani wote, nawatakia Idi Mubarak. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. Nawatakia Watanzania wote Idil Fitri. Tushereke vizuri. Korona uh, ipo, tuchukue tahadhari. Asante sana. Nawatakia salamu za idi e, familia yangu uh, yote, na dadangu Fatma Kilala, Asmahani Kilala, Fani Kilala, mamangu mdogo Abihalima uh, uh, Yusuf Kilala ha, wote ninawapenda sana. Nawatakia e, Idi mubaraka na washerekee nyumbani wale na kunywa, lakini pia wasisahau ndugu zetu wajane na wale wasiojiweza na yatima. Uh, natakia kila laheri na idi njema. Idi mubaraka. Asante. Naitwa Saidi Mashaka, nawatakia idi mubaraka familia yangu, Mama Seka, mtoto wangu Seka, mtoto wangu Nawali Saidi Seka, na wote ambao ndugu na jamaa wanifahamu. Nam, asante sana kwa kupeleka hizo salamu. Eh, moja kwa moja tuende kwenye burudani ya muziki eh, na hivi sasa tunasikiliza wimbo wake Sami Yusuf eh, anakuambia Eid <tune> Sami Yusuf na wimbo wake mzuri kabisa eh, anakuambia Id na hivi sasa tunaendelea, uh, kukusomea zile zako salamu ambazo umetutumia hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Sasa hivi nakamata ujumbe wake, si mwingine ni Moses Edward Mandela. Eh, unasema zako salamu zimfikie mke wako kipenzi Ndeyemasola, kaka Joffrey Edward Eli Fadhili Edward, kaka Danford Edward, Festo Jeshua Elia Edward, Jones Saidi Mwaya, Manase Edward. Zako salamu Ngalama Maluta unasema ziwafikie ndugu jamaa na marafiki, na unawaambia id mubarak, lakini vilevile ziende kwa familia ya Maluta wakiwa Isolo a, Magu, Mwanza, Tanzania. Mkuu ishilinde Chinga mwaminifu Simon Shauri baba Ombeni Juma Okazuri Moshi Eli Apenda Mwanyika Daniel Male Simba Damu Denisi Mganyizi na Mala Jos Dalala Tajiri Simon Mashimba Malimi Vincent JJ Kaji Kashinje Mjomba wa watu Zamoyon Hanga Daudi Mdachi Kipamu au baba Kariki, ujumbe unawatakia Eid njema. Ujumbe wake hivi sasa ninaokamata si mwingine ni Filbert Jonathan Kenshambi. Eh, anasema zako salamu za Id Ilfitri ziwafikie Oscar, uh, Silidion Elibusi Katombo, Jonas Bita, uh, John Dorika Tadeo, Mrs Filbert Leticia Shilogile, Fikiri Dario Gakara, uh, Salum Busisi, Maiko Kajembe na Antidiusi baba Mlokozi. Anasleti ujumbe, tusherekee kwa amani na utulivu. Huyu hapa si mwingine ni Juma Dunga anasema uh, zake salamu zaidi ziende kwa Nicolas Godfrey Kayago, Juma Makamba, uh, Matikiti Muhamedi, Pascali Lucas Chambi, uh, Julius Gama, Abubakari Ngeresi, James Tano, Musa Mgenji, Basira binti Kimario, za Meyoni Haunga Nkuji Shilinde Gazungu, Magembise Sijali, Shomari Barakarabani, Filbert Jonathan Kinshambi, Shukuru Nembo, Mark Mihayo na Ali uh, Marangi Gigiri. Vilevile eh, vile unawasalimia Juma uh, Dunga wa Kaltini, Kivule, Dar es Salaam, Tanzania. Ujumbe kiporo kitamu, ila shida yake ni kusinzia. Na ili basi usisinzie, mimi nakupeleka kwenye burudani ya muziki na burudani. Muziki hapa ni Ahlul Madina, furaha ya ii visiwani pale ulipoandama mwezi wetu wa Ramadhani, tulifurahika sana hapa kwetu visiwani. Suna faradhi kwa hima tukafanya kwa imani, na saumu ya lazima tukafunga kwa yakini ni ahlul madina akikwambia furaha ya id e, na ndivyo tunavyokwenda hivyo, tukiwa tunasonga songa mbele e, ili kukamilisha matangazo haya ya salamu za Idi. Hivi sasa anakamata ujumbe wake, si mwingine ni Moses Edward Mandela wa Power Family Balangalu Manyara Tanzania. idni njema kwa Galigota Magabe mkono Dickson wa itu, wa itu a, Joseph Asenga Filipo Membe Padri Moshi Judith, Judith Spara Malisa Onesmo Ngelema Levi Mari ma Habi Dula Muhammed Muharami Mabula Basila binti Kimario Elia Edward Jonas Saidi Mwaya. Huyo hapa ni Simoni Mashimba Malimi uh, zake salamu anazipeleka kwa Zamioni Haonga bila kumsahau Ramadan uh, Shija. E, Malimao Charles Jumanne fundi simu koto, Charles Luhanya Simoni Sigiri Yohane Sinha Galigota Magambe wa GGM, e, Nicolas Godfrey Kayago Masanja Kayanja, e, Lugembe Masasila Jilali Nipwa mtu pesa mwanamke, e, Ali Mbrangi Gigiri Mresa Mruye ujumbe, e, atabaki nayo ambayo sijawataja, e, vilevile anawakaribisha wadau wote wa VOA waende kula Idi nyumbani kwake. Haya <laughs> ndugu yangu, mimi ningekuwa na hela ya kukata tiketi e, ningekata tiketi nije kula Idi mara moja tu shap. Alafu nageuza huyu hapa sasa hivi nayekamata, e, ujumbe wake si mwingine ni Baraka uh, Mashad anasema uh, zake salamu zaidi zimfikie Veronika uh, uh, Bernard uh, Wanjiru Wanjiru Ngalama Maluta Angel Swai Sheila Uh, Suleiman, Edward, Mayenga, Nshashi, Garagota, Magaba, Victor, Bruno uh, Mselebuye, Chekanao, Vedaso, Agnes Kilala, Tausi Salumu, Yusufu Lulungu, Garosiriwa, Jeni Barnabas na wadau wote wa VOA Swahili. Ujumbe na ukamata wake hivi sasa si mwingine, huyo amejitambulisha kwa jina na Simon Baba Ombeni na naamini kabisa yeye atakuwa anatukamilishia salamu zetu kwa siku hii ya leo. E, anasema anatokea kule Mbulu, Manyara, Tanzania. Hujambo e, ndugu mtangazaji. Bila shaka, mimi e, kwa upande wangu ni mzima, mimi ni mzima vilevile vile, lakini zako salamu ungependa kuzipeperusha uh, zaidi kwa uh, wapendwa wako na watangazaji wote wa VOA Swahili na unawaambia siku kuu njema, lakini vilevile vile unawakumbuka baba Teresia Juma, Kazuri Moshi, Ngalama Maluta, Vincent jj eh, na Mala Jonas, Nkuji Nishilinde, Anus Benjamin, Salum Njuma, Demicus Onyo, Denis Domizo, Peter Joseph Mbala, Onesmo Mhema, Shukuru Sekeredebi, Rafael Ngalanda, Mark Mihayo, Nathaniel Jackson, Emmanuel Mc Masei, Amina Mlacha, Uh, Nicolas Kayago, Maria Bura, Joseph Nanda, uh, Mlimwani Kenneth na wengine wote ujumbe tusherekee kwa amani. Kwa ujumbe huo wa kwake Simon Shauri na hapo ndipo tunakamilisha matangazo yetu kutoka hapa Washington DC kwa niaba ya mwenzangu. Na hapo ndipo tunakamilisha matangazo yetu kutoka hapa Washington DC kwa niaba ya mwenzangu. Uh, BMJ Muridhi niliyokuwa naye na wengine waliofanikisha matangazo haya. Msimamizi ni Abdul Shakur Abud. Uh, mwelekezi ni Saida Hamdun. Mimi jina langu ni Idi Ligongo na shukran kwa kuwa nasi. Uh, Maher Zein anakuambia na Id Mubarak, Id Mubarak popote pale ulipo