Yes. Kutoka Studio 15 hii ni VOA Express. VOA Express moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Leo ikiwa ni Jumatatu Mei 24 mwaka nao wa 2021 ni naye kukaribisha ni Harrison Kamau. Ikiamini kuwa juma lako limeanza kwa kishindo kama wukwetu. Sisi na mimi ni BMJ Mridhi, tukiwa leo tumekuandalia mengi kama ilivyo ada. Ikiwa ni jumaa tunaanzia hali ilivyo baada ya mlipuko wa volcano huko DRC. Utasikia hayo na hali ilivyo pia baada ya sitisho la ghasia huko Palestina, bila pia kusahau yavumayo kwenye mitandao ya kijamii pamoja pia na muziki, manake bila muziki unavyojua, eh, eh, show hii haiwezi endelea. Ni miongoni tu mwa yale tuliyokuandalia hivi leo. Basi tuanzie katika jamhuri ya kidemokrasi ya Congo, ambapo mlipuko wa volkano ulitokea mashariki mwa nchi mwishoni mwa wiki. Baada ya tukio hilo, hali ya maisha inasemekana kuwa ngumu, hasa kwa wanawake na watoto baada ya makazi yao kuteketea. Mwenzetu Austel Malivika anatufahamisha zaidi kutoka mji wa Goma. Rabitina Deda, mama wa umri wa miaka zaidi ya 30, nyumba yake imeteketea na watoto saba wake wote haijulikane wapi walipo baada ya volcano kuripuka siku ya Jumapili katika eneo la Vuhene karibu na mji wa Goma. Na anakuja asubuhi kutazama sehemu ali yalikuwa makazi yake baada ya kutoka ukimbizini. Hali ya maisha na katala jamaa yangu yote napotea na watoto saba tisa hi ya hatu yapapata tujue kama tufanye nini. Tunaomba msaada, hatuna nafasi ya kutosha tena kila kitu, hatuna nafasi ya kukimbilia, tunakosa tuko tunalala nje, hatujue kama tufanye nini kama serikali haituangalie, lengi za kufanya hatujue kama tutie mafikiri wapi. Hapa tuko na wasiwasi, tunapenda tuishi, tunapenda tuko njo na lazima ya msaada. Mbali ya mama huyu Mate Sikundunda yeye hafahamu wapi mke wake pamoja na watoto walipokimbia lava za volkano, na kama tunaonekana hapa, iko kilio na tunaugua, tuna, tuna, tuna sana sana. Jamii zote hatujue ziko wai na watoto kupitia watoto, shida ziko nyingi, na vilevile vile gisi tuna, tuko hapa hatujue tufanye nini, wote wakiwa hawana chakula, maji na umeme, sehemu ya kulala. Ubuya mak anasema hali ni mbaya, mugini kwanza ilishalungula na kama lungula tunaomba msaada kutoka kwa serikali, vile gisi wanaweza tusaidia kutujengea tena zingine manyumba, na hatuna maji kwanza, ili ingekuwa kwanza ya kwanza na kutupasulia barabara kusudi tena tuone vile gisi tutajenga ma manyumba. Bo chakula yote ilibakia mu manyumba hapa tunaishi tu, saa vile gisi sijui kama ndege tutapatia tao, tutapata wapi chakula bo? Kwenye tulikimbia kimbia, unakuya kutana parsele, unakosa kama watu kulikuwa kwangu hapa. Wananchi wakiendelea kushutumu maafisa wanaohusika na Volkeno Oveje kwa taarifu wakati wa volkano, manunguniko makubwa sana ni sababu ya wavolkanologe tuko nao hatukuwapata na wakututayarisha. Tulikuwa mbele volka ikue, tutapata sirene ama tutonata drapo, tunakiafika vitu isha kuwa mbaya sana sana. Ni shida yenyewe tuko napenda, tuwaulize wavolkanologe kama walikuwa komblisi na volka jui tupate na watutayarisha na, na kwa sasa mitetemeko ya ardhi ikiendelea hapa na pale, tremblema de ter, na harufu mbaya sana inaogopesha wakaaji sana, na wakaaji wanalomba precision ya OVG juu vajue kama vajipozishone namna gani paraporo na hii uh, fenomene me, imekuya briskima. Wanainji waliokimbilia inji ya Rwanda na wengine magharibi mwa muji wa Goma, eneo la Sake na Minova wakianja kurudi wakiwa hawana sehemu ya kulala. Wakati tukienda hewani, ujumbe wa mawaziri kutoka serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo umewasili Goma na kwa sasa wakiwa katika mkutano kutazama hatua ya haraka ya kuchukua kusaidia waathirika wa, wa volkano. Hoser, Malivika, VOA Express, Goma. Tukiondoka DRC sasa, twende mpaka huko nchini Mis, tuungane na mwenzetu uh, shafi Mbinda ambaye anaripoti kwamba licha ya mapigano kusitishwa katika ukanda wa Gaza kati ya jeshi la serikali na wapiganaji wa Palestina, onyo sasa linatolewa kutoka Palestina kwamba huenda amani isidumu, uh, kwa muda mrefu, iwapo Israeli itaendelea kutumia nguvu dhidi ya wa Wapalestina kwenye mji wa Jerusalem, Shafi Jena ila Baghdad akiwa nchini Iraq. Waziri wa mambo ya nje wa Palestina riadhi Maaliki anasema kwamba sisi tumekuja Baghdad. Ziara hii inakuja baada ya kumalizika uwalili wa Israeli kwa raia wetu wa ukanda wa Gaza, na baada ya uharibifu mkubwa ambao ni nyote mmeshuhudia uliopelekea vifo vya watu zaidi ya 240. Aidha, waziri huyo wa Palestina ameonya kwamba kuna uwezekano wa kuja kuibuka tena kwa mapigano kati ya Israeli na nchi yake, kwani sababu zinazochochea mapigano bado zipo. Al-maraka al-askaria, vita ya kijeshi au uadui wa kikatili wa Israeli umekuisha ndani ya awamu hii, huenda ukarudi kesho, baada ya siku inayofuata, mwezi unaofuata, mwaka unaofuata kwani sababu bado zipo. Asili ya uadui huu ni Jerusalem na yale yanayotokea katika mji huo mtukufu, mji ambao ni kitambulisho cha Kiarabu, Kipalestina, Kiislamu na Kikristo, Al-Falastiniyah Al-Islamiyah Al-Masihiyah. Mpaka kufikia hapo jana, kumeendelea kushuhudiwa kamatakamata ndani ya mji huo wa El-Qudsi maarufu kama Jerusalem. Wanawake na wazee pamoja na walinzi walitolewa na kuzuiwa kuingia katika msikiti mtukufu wa El Aksa, huku idadi ya waliokamatwa na vikosi vya usalama vya Israeli imeongezeka na kufikia elfu moja na mia tano ndani ya kipindi cha hivi karibuni. Kadhalika, suala la kusitishwa majibizano ya makombora na kurejea hali ya utulivu bila masharti yoyote kumetajwa kuipa nguvu Israeli kuendelea kuwatoa wakazi asili wa maeneo hayo chini ya usimamizi wa vikosi vyake vya kiusalama ili kuwapisha walowezi jambo ambalo linalohofiwa kuja kuibua upya mapigano. Ushiriki wa Misri na Jordan unatajwa sana katika kutafuta ufumbuzi wa mgogoro huu ambao kwa kiasi kikubwa ni kizazaa cha usalama katika eneo. Sameh Shukri, waziri wa, wa mambo ya nje wa Misri, anaeleza namna alionavyo swala hili. Korea. Wakati pande zenye ushawishi mkubwa katika eneo zikiendelea kutoa juhudi za kumaliza mgogoro huu kati ya Israeli na Palestina, Misri nayo imeendelea kupeleka misaada mbalimbali ya kibinadamu katika kivuko cha Rafa, ambapo ni mpaka wake na Palestina, iliyofungua kwa dharura ili kupokea waathirika na mashambulizi kutokea ukanda wa Gaza. Kutoka mjini Cairo, Shafi Mbinda, Sauti Amerika. Unaendelea kusikiliza VOA express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Sasa kwanza tupate habari za kimataifa zikisomwa naye Abdu Shakur Abud. Kiongozi wa upinzani wa Senegal Usman Sonko amezuiliwa kusafiri nje ya nchi ili kuhudhuria mkutano juu ya mustakbal wa sarafu ya nchi za Afrika Magharibi. Sonko amealikwa na mchumi Kako Nubukpo kushiriki kwenye mkutano huo wa sarafu uliopangwa kufanyika mjini Lome, mji mkuu wa Togo, kuanzia tarehe 26 mwezi huu hadi 28. Uamuzi wa mahakama uliotolewa na jaji Abdullahi Hassan Tium umekataa kumpa ruksa Sonko kusafiri kutoka nchini kwa. Hivi sasa kiongozi huyo wa upinzani anakabiliwa na kesi ya ubakaji na aliachiliwa kwa masharti kwamba anabaki ndani ya nchi. Kukamatwa kwake mwezi wa Machi mwaka huu kulizusha maandamano makubwa kote nchini, huku chama chake kikidai kwamba tuhuma za ubakaji dhidi yake ni njama za kisiasa. Sonko ni mpinzani mkuu dhidi ya rais Maki Sal. Mahakama moja ya Misri imekataa tena ombi la mmiliki meli iliyokwama mwezi Machi kwenye mfereji wa Suez kuachiliwa wakati kesi dhidi yake inaendelea. Mmiliki wa meli kubwa ya konteina Ever Given Shoi Kissan anataka meli hiyo kuachiliwa wakati uamuzi unachukuliwa kuhusiana na kesi nyingine ambayo mamlaka ya kusimamia mfereji wa Suez unataka fidia kwa ajili ya kufungwa usafiri kwenye njia hiyo mashuhuri kwa siku sita. Maafisa wa mamlaka hiyo wanataka meli kushikiliwa hadi pale inalipa dhamana ya fidia yenye thamani ya dola milioni 916 anayodaiwa mmilikiwa wa Evergiven. Mamlaka ya mfereji wa Suez inasema fidia italipa gharama za kuiondoa meli hiyo, hasara kutokana na uharibifu wa eneo meli ilivyokwama, na gharama za kulazimisha meli nyingine kubadilisha njia. Mamia waandamanaji walizuia usafiri kwenye sehemu ya barabara kuu ya mji mkuu wa Abuja nchini Nigeria hii leo kufuatia kuongezeka kwa visa vya utekaji nyara katika maeneo ya mji huo. Waandamanaji walitia moto matairi na kuzuia sehemu ya njia kuu kati ya mji wa Abuja na Kaduna, katika wilaya ya Taafa, jimbo la Niger inayopakana na mji mkuu bango moja lililobebwa na mwandamanaji imeandikwa kwamba utekaji nyara umezidi mno, lazima usitishwe. Ambapo siku tatu tu zilizopita watekaji nyara waliwateka watu watano na wakarudi tena jana kuwateka nyara watu wengine 16. Taifa hilo la Afrika Magharibi lenye wakazi wengi kabisa limekumbwa na utekaji nyara kwa miaka kadhaa sasa, pale magenge ya uhalifu yanawalenga matajiri ili kuweza kulipwa fidia lakini mnamo siku za hivi karibuni wanaolengwa ni watu masikini katika sehemu mbalimbali za nchi hiyo. Vyombo vya habari vya nchi hiyo vimeripoti kwamba watu kumi na wawili walitekwa katika mji wa karibu wa Madala na wawili wengine kutekwa katika mji wa Bwari wiki iliyopita. Polisi wa Abuja na wa jimbo la Niger hawakupatikana kuweza kusema lolote kuhusiana na madai hayo. <tune> Una safiri na BOA Express kutoka hapa, idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, moja kwa moja kutoka Washington DC. Na sasa baada ya habari za kimataifa, sasa ni wakati wa barazani, ambapo eh, kupitia ukurasa wetu wa Facebook tumeuliza ushauri wako kwa wanandoa ili wazuie mivutano ya mali, uh, au kurithi mali baada ya mmoja wao kufariki. Majibu naona ni mengi kweli kweli hapa, Kamau, hebu tusikie baadhi ya wasikilizaji wanasema nini, eh, kwa njia ya simu, kabla hatujasoma maoni yaliyoandikwa kwenye mitandao ya kijamii. Mimi ni Kambale Malukisha Nektuni napatikana mashariki mwa na Kongo kwenye mtaa wa Ruchuru kiwanja. Sasa na mawazo yangu kuhusu urithi ni wakati watu wameoana mume na mke wafanye kwanza ile ausi ya serikali, bawe na vikaratasi ya serikali na wahakikishe kuwa wameoana, na wakati wangali wazima ya wafanye karatasi fulani ambayo itaonyesha kuwa moja kati yao wanaweza kufariki uriti inaweza enda upande fulani wakati anafariki ile karatasi itakuwa kama ni ni shuhuda ambayo inaweza kuonyeshwa kusudi akifumbuliwa na watu fulani fulani wasije wakamsumbua kuhusu ile uriti ni ile ambayo inaweza kusaidia mmoja kati yao akibaki hata asumbuliwa na jambo lolote lakini kama hawafanye hivyo magumu inaweza kutokea kama ni mke anaweza kubaki huenda familia ya ule mume ambaye alifariki anaweza kumnyang'anya mali yote, lakini kama kuna hivyo vikaratasi hapawezi kumtumbua hata kidogo. Nami mashukuru sana kabisa. Ninaitwa e, Gorigota Magabe, mkono wa JJM katika Tanzania. Nisema kwamba sisi wanadamu tunajisahau sana, hii ni kutokana tuna elimu, maana watu wengi huwa vijana au au mzee anafariki, mwisho wake watu wanaanza kugombania mali zake. Mimi niseme kwamba, au nitoe wito kwa kwa wanaume tuwe tunatoa u, -tunatoa usia kabla ujafa, maana hata kama ni kijana umemiliki nyumba mmekigari, basi utakuwa una watoto au hauna, una, una watoto una mama una mke, basi uroge mali zako uweke kwa kwa mhusika ambaye ni waakili wakili wa serikali anatunza zile mali zako. Siku kifariki bahati mbaya, basi zasina, sisi hatujui maisha yetu, basi ndio nakuwa ni kitu rahisi nzuri. Unapofariki watu hawasumbuki, hawa ukaa hausumbuki, hawa waakili anakuja, anasemea kwamba marehemu alikuwa na mali kadhaa, lakini mali hizi zimegawanyika kwa mtoto fulani, mtu fulani. Basi ili kuondoa maneno ku, kuondoa maneno kwa jamii kugomba na kugombana tufanye tu kitu kama hicho, tuchangamke. Najua wengine, wengi hatufahamu, lakini kupitia e, redio hii Washington, basi tutakuwa tume hii e, ujumbe umefika kwa jamii, tutajirekebisha, tutatoa usia mapema kabla waujafa, maana sisi wanadamu tunatembea na kifa mkononi, hatujui sekunde wana dakika mda wa kufariki. Ah, asante, barikiwa sana. Ni some yake kambwi wa Mwadui FC anasema labda wanandoa wa ukafirini. E, ila wanandoa kislamu, wa kiislamu sisi tumeshapangiwa miradhi na muumba wa mbingu na ardhi na vyote vilivyomo. Kwa hivyo upinga, upingaji wa amri za Mungu ndiye ndizo zinawafanya watu ama ndio inawafanya watu watokwe na ngekewa mtu akisha kufa waanze kuhangaika au kuhangaikia mali, kwa sababu hamujaelekezwa na Bwana yenu jinsi ya kugawana mali hiyo. E, mwingine hapa ni nane huyu Muzamu Mago huyu anasema, ukilazimisha samaki kuishi nchi kavu lazima utapata shida tu. Watu wamesahau misingi ya dini, watu warudi katika dini kikalabu. Moses Kambale anasema yuko DRC Kirumba, Lubero. O, mimi ningependa kuwashauri, kama ni baba ndiye ametoweka na amewacha watoto wadogo nyuma a, a, a, ama nyumba wanayoishi na mali zote zibaki mikononi mwa mama ili watoto pia waone faida ya pesa za baba yao wakati wanapokomaa. E, basi mali igawanywe kwa watoto na wasichague mtoto msichana au wa kiume E, wote wapewe sawa sawa. Ni ushauri huo kutoka kwa kikalabu Moses Kambale. Nimalizie na Grace Nseka Nabo eh, na nashukuru kwamba eh, kwa mara ya kwanza kwa siku nyingi naona eh, mwanamke anachangia leo kwenye e, eh, barazani anasema, yuko kule kiwanja Rushuru, mashariki mwa DRC. Anasema hivi ili kusiwe mvutano juu ya urithi wakati mmoja wa wanandoa wana na fariki E, naomba ule atakayebaki afahamu kwamba ule urithi wa mali aliupata kwa yule marehemu. Kwa hivyo naye pia asiache mvutano e, wakati anapofariki, a, ataweza hawa sawa sawa, a, ile urithi kwa watoto, kwa sababu e, kama hafanyi hivyo, mvutano utaendelea na utawaka ama ata utakuwepo kati uh, kwa watoto wakati anapofariki basi, namuona hapa Masunzu Jikulu anasema iko kule Kalambo, Rukwa, Tanzania. Anasema, anasema kwamba endapo mwanamke atatoweka mali aurithi ya urithi yaweza ikabaki salama na watoto watapata haki, hata mume akiwa mke wa pili lazima wataendelea, ama watendee watoto haki pale, ili waweze kuwa na maisha na matumaini ya baadaye akikataliwa tu lazima wapoteze urithi. Endapo mume atatangulia, basi mwanamke hataweza kulinda hizo mali kwa mtoto, maana wanaume watakuwa wanatamani tu mali zilizoachwa na marehemu. Godza Makabe anasema kwamba ushauri wangu, wanaume tuwe tunatoa urithi kabla ya yote, ili kuepukana na migogoro baada ya kifo kutokea. Shukuru Nisikera Baji anasema yuko kule Bukoba. Zaidi anasema binafsi naona nikikuhakikishia kila mmoja wao anajua anazielewa mali zao vizuri, pia na kuhakikisha kwamba wasia wake unafahamika wazi kwa watu wa karibu kwenye familia yote. Haya ni kupitia VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Basi kama unavyofahamu ni kwamba Express kamwe haikwendi bila muziki, ambapo hapa namwona Kofi Olomide anaingia taratibu na kibao chake Chuchuu. Kabisa safi, kitu safi hicho e, kibao chuchu chake gwiji wa muziki wa Kiafrika Kofi Olomide, ndani ya VOA Express kutoka hapa Washington DC. Na sasa namwona Josephat Kioko mwenzetu huyu kutoka pwani ya Kenya, ametuandalia hoja kwa hoja, ambapo inasemekana kwamba mashabiki wa soka wa Afrika Mashariki wanafuatilia zaidi ligi za mataifa ya Ulaya kuliko za nyumbani. Na hili si jambo geni, lakini hapo tusikie maoni ya baadhi ya wakazi. Kwanza kabisa, naitwa Hezbon Simba maplayers wetu aitu angelikuwa serious na jambo ambalo wanafanya basi hata tungekuwa tunadhamini. Kwa majina ni uti jenerali, jina la mtaani. Wajua sisi tuna nguvu ya kutosha sisi kama Waafrika. Kuna wachezaji wengi ambao wanatoka katika nchi yetu ambao wameenda kucheza kule ng'ambo, na wamefanya vizuri. Cha kusikitisha ni kwamba serikali yetu ndio haidhamini mchezo. Nadhani hiyo ndo shida kubwa ambayo sisi tuko nayo. Sisi kama hiyo haiwezi kuwa shida kubwa maanake, ukiangalia wachezaji wetu ni mabonzo kama watu ni mambumbumbu watu ni mambu watu hawashiki. Unamaanisha ni kwamba sisi katika nchi yetu nchi ya Kenya hatuna wachezaji wa kutosha, hakuna vitu. Watu ni mambumbumbu, hakuna vitu michezo ambayo inatambulika ina, ina ni kama vile mbio mimi klabu yangu napenda zile klabu za kule England sana sana, maanake huku nikiangalia Arambe Stars nikiangalia, sijui fc ni sijui, Sofapaka hakuna kitu. Sasa kwa sababu wewe unajali sana michezo uh, za ngambo. Mimi kama mfano wa Gor Mahia, kuna vijana wengi ambao wana uwezo wa kucheza kandanda, lakini unapata kwamba wale watu ambao wanaweza wakadhamini mchezo huu kufika mbali, ndiyo wameingia mitini. Ile pesa ambayo ilitolewa ili kudhamini hiyo mchezo iliingia katika mikono ya mabwenyenye, ndio maana huwezi fanya kitu kama upati spot kwa majina. Naitwa Louis Suma Mumba na support Manchester United cause hao watu wake wakucheza wakupoa, yani si kama timu za huku. Timu za huku watu wanacheza mara napata pesa zinaishia umuhumu. Yani huwezi hata pia support timu za huku, hazina yani, mpango yani, lakini nisani, lakini ukua, sikiza akuna, sikiza kitu umejua kama ukianza kucheza kwenu na uanze kujenga kwenu ndio kwingine kutajengeka hiyo. Ni, ni ishara tosha kwamba Afrika kuna uzoefu, kuna talanta. Mimi kama Simon, naitwa Simon Peter, na kauli yangu nkuwa mchezo za huku Kenya ni mzuri, sijakataa wachezaji wako lakini serikali na hao wakubwa wanapewa pesa za kufand hizo games wanakula. Unapata chairman wa board hajawahi fanya mchezo kama waboli, mimi yeah. manyu dam manyu kabisa manyu yani... Yeah. Yeah. Je, hata kuna moja wenu hapa ambayo amewahi poteza muda wake kwenda kuangalia hata mechi moja ya Gor Mahia wakicheza na Bandari? Mpira wa Kenya utabaki vile vile Maanake nawezaenda nikaangalia, baada ya dakika mbili niko ICU, nilipigwa. Maa, nadhani tatizo kubwa hapa ni kasumu ambayo sisi kama Afrika tuko nayo. <laughs> tunawaona wazungu kama miungu yani, kama sisi ambao hatuwezi tukafika kile kiwango ambacho wamefika. VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Sasa hebu tusikie baadhi ya yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii na vyombo vya habari. Kazi kwako BMJ. Safi kabisa, napekua pekua hapa kwenye mitandao ya kijamii mwisho wa weekend. Unavyojua kwamba wikendi, watu wa wamestarehe na wanapata nafasi kubwa ya kuangalia ni nini kinajiri kwenye simu zao za mikononi kwenye internet e, na naona mengi kabisa yana zungumzo lakini ni lile ambacho, ambalo limeguza ama limenasa jicho langu kwa haraka hapa ni kuhusu eh, kero ambazo zinatolewa nchini Tanzania kuhusu magari ambayo yanakuwa kwenye misafara ya watu wakubwa wakubwa n yaani viongozi viongozi namna hii, na ni kwamba mwenyekiti wa Chama cha Mapinduzi katika mkoa wa Iringa Abel Nyamahanga anasema kwamba misafara hii inafaa ipunguzwe, na, na sio yeye peke yake na wala sio tu katika eneo la Iringa. Imekuwa kwamba msikilizaji, na najua pia umeyaona haya viongozi wengi wakati wanafanya ziara katika maeneo tofauti tofauti, misafara ya magari inakuwa ni mirefu kweli kweli, yani magari ni mengi, na ni hali ambayo inasitisha shughuli, ikiwa ni pamoja na biashara, na hivyo basi eh, kuchangia katika udororaji ama kudorora kwa uchumi eh, eh, me, mengi yanazungumzwa, wanasema hasa wakati rais anakwenda pahali, wanakuwa ni wengi sana wanamfuata, na magari makubwa makubwa na mengine yasiyo eh, makubwa, lakini wengine wanataka tu waonekane, wapo kama anavyosema huyu eh, Nunu Mangazimbo, Nunu Mangazimbo, e, jina gumu hilo kulitamka. Anasema wengine wanajionyesha tu, hata wakati ni mkutano tu wa mkuu wa mkoa unakuta magari yamejazana pale, unashindwa watu hao wanafanya kazi gani? Na haya, msikilizaji, sio tu Tanzania, ni yameshuhudiwa katika nchi zingine, hata huko Uganda, hata huko Kenya, hata wapi, hata DRC. Kwa hivyo wanaomba kwamba hali hii, watu wapunguze misongamano ya magari, wengine watembee kwa miguu ikiwezekana, ili wasisitishe shughuli na kufungwa kwa barabara. Naona una muda, unatupa kisogo msikilizaji, nimpishe Kamau amalizie VOA Express tunapoelekea kukamilisha VOA Express hivi leo, kwanza tuangalie baadhi ya majibu kutokana na swali tulilouliza kupitia ukurasa wetu wa Facebook kuhusiana na maoni yako kufuatia kusitishwa kwa mapigano kati ya wanajeshi wa Israeli na wapiganaji wa Kipalestina. Je, amani hiyo itadumu? Hapa namuona Eric Agande anasema sitisho litadumu kama Wapalestina wataweka silaha zao chini. Amazon Bosco anasema kwani Wapalestina wao wanasemaje, kwa upande wa wao Kaspa Sikuku anasema ndio, wakizingatia na kujali sana utu kuliko kitu. Huyo ametoka Bungoma, Kenya, bwana Kaspa Sikuku. Richard Kambale kutoka Beni, DRC, anasema hata kidogo, kwani vita vyao ni vya kutoka kizazi na wanapigania eneo ambalo kila mmoja hataki kuachilia. <laughs> Naona maoni ni mengi sana, muda hauturuhusu kabisa kumaliza. Naona kina Kahindi Godoro Denis, eh, Donozio, kuna Salimu Mwejuma miongoni mwa wengine wengi, wote nawashukuru kwa kushiriki kwenye VOA Express. Basi kufikia hapo ndipo tunakamilisha VOA Express juma Jumatatu ya leo kutoka hapa Washington DC. Kwa niaba ya wote walioshiriki kufanikisha show ya leo, msimamizi ya Dija Riami, produsa Aida Isa, jina langu Harison Kamau na nimeshirikiana naye BMJ Mrithi, kwa pamoja tukikutakia jioni njema kutoka hapa Washington.