Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express ikitangaza moja kwa moja kutoka jikuu la Marekani, Washington DC. Ni saa 10:30 za jioni saa za afrika mashariki, saa 9:30 afrika ya kati. Leo ikiwa ni Jumatatu tarehe 7 Juni mwaka wa elfu mbili na ishirini na moja, anayokaribisha ikiwa ni Mekosha ja chele kama pishi la mchele langu, jina Sandai Shomari na mimi naitwa Patrick Nduimana. Leo tumekuandalia ripoti mbalimbali kuanzia huko Burundi, hali ya waliopata mafuriko wapata mkono wa serikali katika kuwafariji, na pia tutakuwa na hoja kwa hoja na muziki miongoni mwa mengine. Basi moja kwa moja, msikilizaji, tuanzie huko nchini Burundi ambapo katika hali ya kudhihirisha mshikamano wa serikali kwa zaidi ya watu elfu mbili na mia saba walipata athari ya mafuriko nchini humo. Rais wa nchi hiyo Evariste Ndayishimiye amewakabidhi waathiriwa hao misaada mbalimbali itakawawezesha kukidhi mahitaji yao ya kimaisha. Maelezo zaidi nayo mwandishi wetu Jean Marie Vianachi, Burundi, kutoka mjini Kigali. Mafuriko ya maji ya ziwa Tanganyika na mto wa Rusizi yaliyojitokeza miezi ya April na Mei yalizusha madhara mengi miongoni mwa raia wa vijiji kadhaa vya Burundi kwenye mpaka na nchi jirani ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo DRC. Kando na hasara za daraja na mabarabara yaliyobomoka, familia za watu zaidi ya elfu mbili na mia saba na sitini na tatu zililazimika kuyama makazi yao ajili ya mafuriko hayo. Rais wa jamhuri ya Burundi Evariste Ndayishimiye, wakati aliwatembelea mwishoni mwa wiki hii iliyopita, watu hawo walioyama maskani yao na ambao wakati huu wamehifadhiwa katika vituo maalum, alisema kwamba madhumuni ya ziara yake hiyo ni kudhihirisha mshikamano wa serikali kwa waathiriwa wa janga hilo. nimekuja kuhakikishia kwamba tuko pamoja katika hali ngumu inayowakabili mliyehama makazi yenu ajili ya mafuriko ya maji. Ni lazima tushikamane na waathiriwa. Kwa hiyo tumefaulu kukusanya vifaa maalum vinavyoweza kuwasaidia kukidhi mahitajio yenu ya kimaisha ya kila siku. Katika ziara yake hiyo, Rais Ndayishimiye aliwakabidhi waathiriwa hao wa mafuriko ya maji msaada wa tani 25 za mchele tani 25 za maharagwe, tani tano za unga wa muhogo, mafuta ya mawese, sabuni na blanketi. Na kila familia ilipewa franka elfu thalathini za Burundi. Msaada huu ulipokelewa kwa furaha nyingi na watu hao waliolazimika kuyahama makazi yao, kama anavyohakikisha mwathiriwa huyu. Tunashukuru sana msaada tuliopewa na rais wa jamhuri. Tulikuwa tunakabiliwa na matatizo mengi ya kimaisha katika jua kali bila msaada wowote. Mungu wambariki rais ndaeshimie, kwa sababu tulikuwa na hofu ya kuyapoteza maisha yetu ajili ya ukosefu wa chakula. Wataalamu wa masuala ya mazingira wanahisi kwamba kwa jumla nchi nne zinazogawanya ziwa Tanganyika ikiwa ni Burundi Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo DRC, Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na nchi ya Zambia, nchi ya Burundi ndiyo inayoathiriwa zaidi na mafuriko ya maji ajili ya kujenga manyumba kiholela kandokando na ziwa hilo bila kuheshimu kanuni na sheria za mazingira. Shama Burundi, Sauti ya Amerika, Kigali. Sasa tukiondoka Burundi, tunaelekea Misri, ambapo nchi hiyo inaendelea kuratibu shughuli mbalimbali za ujenzi na maafisa wa Palestina ikiwa ni sehemu ya utekelezaji wa mpango wa kuijenga upya Gaza. Hayo yanajiri baada ya kubomolewa miundombinu mingi ya ukanda huo wakati wa mashambulizi ya Israeli dhidi ya wapiganaji wa Hamas mwezi uliopita. Tayari wahandisi na vifaa vyao wameshaanza kazi katika maeneo yaliyoathiriwa zaidi. Mwandishi wetu wa Kairo, Shafimbinda, anayo taarifa zaidi. Shughuli za utoaji kifusi katika majengo mengi yaliyobomolewa mjini Gaza zimeanza kwa kasi tangu magari na vifaa vya ufukuaji kwa ujumla vilipowasili kutokea Misri, ambayo mpaka hivi sasa imeshatuma kiasi cha maroli 50 yaliyovuka kwenye eneo la Rafa mpakani na Palestina ilikuja kusaidia hatua hii ya mwanzo ya ujenzi na ukarabati miundombinu katika ukanda wa Gaza, ambapo pia inakadiriwa kuwa kifusi kinachotakiwa kuondolewa kutoka kwenye madaraja na nyumba zilizobomolewa ni zaidi ya tani laki tatu, kazi inayotegemewa kuchukua muda wa wiki kadhaa kuanzia hivi sasa. Amru Arif, ambaye ni mkurugenzi kutoka katika moja ya mashirika yanayosimamia shughuli hizi, anaimani kuwa kwa upande wao hawatochelewa kumaliza miradi ya ujenzi wanayoisimamia. Sisi si, tunajaribu kuendelea na kazi aina, usiku na mchana ili tulimalize jambo lililotuleta. Tunashughulika na miradi kumi tu katika ujenzi, kwa majari ya Mwenyezimungu tutamaliza kwa haraka. Mamlaka husika katika ukanda wa Gaza zinasema kwamba mbali na watu zaidi ya 250 kuuawa kwa mashambulizi ya Israeli kwenye majibizano ya makombora na wapiganaji wa Hamasi ambayo yalihudumu katika kipindi cha tarehe 10 hadi tarehe 21 mwezi uliopita, ni kwamba pia idadi ya makazi ya watu yaliyobomolewa ni 1200 huku kukiwa na makazi mengine 1000 yaliyosalia, lakini si salama kwa watu kuyatumia, kwani yako hatarini kuanguka na gharama za ujenzi wake zinakisiwa kufika milioni 150 dola za kimarekani. Waathiriwa wa mapigano hayo nao wameendelea kutoa shukrani zao kwa nchi jirani juu ya mchango wao kwao, kama anavyoeleza mkazi huyu. Tunawashukuru ndugu zetu wa Misri na uongozi wao kusaidia ujenzi, kuondosha madongo yaliyoporomoka e no na kwa kusimama na sisi katika kipindi hiki kigumu, juhudi zao mahospitalini, madawa, vifaa vya matibabu na vyakula. Wakati hayo yakiendelea, tayari ujumbe maalum wa maafisa wa Palestina kutokea Gaza umeshawasili Misri kufanya mazungumzo na kuratibu shughuli za ujenzi. Ziara yao hii inazingatiwa kuwa ni ya kwanza kwa aina yake ndani ya kipindi hiki ambacho pia bado Misri inaendelea kucheza na duru yake ya upatanishi ikiamini kuja kuumaliza mgogoro wa Israeli na Palestina. Kutoka mjini Cairo, Shafii Mbinda, Sauti Amerika. Asante sana Shafi Mbinda kwa taarifa hiyo. Msikilizaji endelea kusikiliza VOA Express ikitangaza kutoka Washington DC hivi sasa. Basi tuungana na mwenzangu Patrick Nduimana kwa habari muhimu za dunia. Marekani leo hii inatarajiwa kutangaza hatua mpya za kupambana na magendo na usafirishaji haramu wa binadamu, Wakati makamu wa rais Kamala Harris anakutana na viongozi wa Guatemala kujadili uhamiaji na masuala mengine ya usalama. Harris aliwasili Guatemala Jumapili. Hii ni ziara yake ya kwanza katika taifa la kigeni kama makamu rais. Atafanya pia ziara nchini Meksiko. Rais wa marekani Joe Biden alimpa jukumu makamu wake kuongoza juhudi za kukabiliana na sababu za ongezeko la wahamiaji wanaosafiri kupitia mpaka kati ya Marekani na Meksiko maafisa wa utawala wamesisitiza kwamba ufisadi ndiyo sababu kuu ya uhamiaji na kufanya makampuni binafsi kukwepa kuwekeza katika nchi za Amerika Kusini. Kando ya mazungumzo na rais wa Guatemala Alejandro Giamatei, Haris atakutana leo na viongozi wa kijamii pamoja na wajasiriamali. Treni mbili zimegongana leo kusini mwa Pakistan na kusababisha vifo vya watu arobaini na kujeruhi zaidi ya hamsini. Kwa mujibu wa naibu kiongozi wa wilaya ya Gotki, mkoa wa Sind, Mohamad Usma Abdullah, wafanyakazi wa uokoaji walikuwa bado na shughuli ya kutafuta abiria waliokwama kwenye mabaki, wakihofia idadi ya waliofariki inaweza kuongezeka. Ajali hiyo mbaya imetokea baada ya treni moja ya abiria kuacha njia ya reli na nyingine kuigonga, amesema msemaji wa reli ya Pakistan. Jeshi la Pakistani limefika katika eneo la ajali kusaidia katika uokoaji wa raia na juhudi za misaada. Waziri wa habari wa Pakistan, Fawad Chaudhry, amesema ni mapema kusema ikiwa ajali hiyo imetokea kutokana na kosa la kiufundi, uzembe au hujuma, lakini mambo yote yanachunguzwa. Naye waziri mkuu Imran Khan amesema ameshtushwa na ajali hiyo mbaya ya treni na ameamuru uchunguzi kamili juu ya hitilafu za usalama wa reli ufanyike. Kundi la Islamic State tawi la Afrika Magharibi, ISWAP e limesema kwenye mkanda uliorekodiwa na ambao shirika la habari la Reuters limehusikia Jumapili kwamba kiongozi wa kundi hasimu la Boko Haram Abubakar Shekau alifariki. Shekau alifariki tarehe 18 Mei baada ya kulipua bomu wakati alipokuwa na sakwa na wapiganaji wa ISWAP e katika mapambano. Mtu anayedai kwamba ni kiongozi wa kundi hilo la ISWAP e Abu Musab al-Barnawi amesema kwenye mkanda huo. Watu wawili walio karibu na Barnawi wameiambia Reuters kwamba sauti inayosikika kwenye mkanda huo ni ya kiongozi wa kundi la ISWAP. Ripoti iliyotolewa na afisa wa serikali ya Nigeria pamoja na watafiti wa harakati za Boko Haram ilithibitisha pia kifo cha Shekau. Wizara ya afya ya India leo imeripoti maambukizi mapya ya COVID-19 laki moja na 636, ikiwa ni idadi ndogo katika kipindi cha siku 61. Wizara hiyo imeripoti pia vifo elfu mbili na mia nne ishirini na saba katika saa 24 zilizopita Jumapili. Waziri wa afya wa Uingereza Matt Hancock amesema aina mpya ya virusi vya korona iliyogunduliwa kwa mara ya kwanza India ijulikanayo kwa jina la delta inaambukiza kwa kasi kwa zaidi ya asilimia 40 kuliko aina itwayo Alpha. Kirusi hicho cha Delta ndicho kinasababisha maambukizi mengi nchini Uingereza, kikichukua nafasi ya kirusi cha Alfa kilichogunduliwa kwa mara ya kwanza katika mji wa Kent. Waziri Hancock amewaambia waandishi wa habari, amesema kuna uwezekano wa kirusi hicho cha Delta kikakwamisha mipango ya kuondoa masharti makali ya kupambana na covid-19 ifikapo tarehe 21 za mwezi huu wa Juni. Maambukizi mapya ya covid-19 kote ulimwenguni leo yamefikia milioni 173 kwa mujibu wa kituo cha taarifa za virusi vya korona cha chuo kikuu cha hapa Marekani, John Hopkins. Basi tuwasikilize pia wachezaji wetu waliotoa maoni yao kwa njia ya simu katika swala hili la barazani. E, wengi walimpiga simu wakitoa maoni yao hapa, wanajitambulisha majina yao na kutoa maoni yao. Yeah, kwa majina, naitwa Mgawe. E, e, kwa amu, mimi navoona tatizo la laapen sasa hivi inasababishwa na, kwa mfano, unakuta vijana kama wanafunzi, unakuta mtu upo kwenye matatizo makubwa labda ya pesa muda huo mawazo ukiwa shuleni na nini koo, unakuta unatumia hela nyingi sana kuhudumia yale mahusiano, lakini nakuja na kujikuta mtu anaweza usaliti kwa hiyo inaleta inasababisha sana ku mtu kuwa na hasira, na hasira inayopelekea wakati mwingine ko zekimbovu kama sasa hivi sisi huku matatizo mengi mengi, aa, zinachelewa kutoka. Kwa hiyo unakuta hiyo matatizo, naweza nikasema tu ni matatizo ya kimsongo wa mawazo. Kwa mfano tukio lilotokea hapa, naweza nikasema wakati mwingine walikovu kwa kuangalia pande zote mbili, yaani kijana anaweza kuwa na, na, na msongo wa mawazo kutokana na vitu aa. Kwa majina mnaitwa Victor na Mjavi, niko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, hususan katika jiji la Bukavu. Kuhusu topiki yenyewe mauaji ambayo inaendelea kuripotiwa ya upijanao unawezi ukaona kwamba katika kizara hiki kuna vitu ambavyo vimebadilika na vitu ambavyo vimebadilika mna mongoni, na tukiangalia generation ambayo imepita hapo awali na iliyopo sasa, kuna mambo ambayo mebadilika kulingana na utamaduni na mazingira yenyewe. Sasa, siku hizi unaona vijana wengi wanakuwa wanaingia kwenye mapenzi lakini wengi zaidi sana wanatumia madawa za kulevya. Sasa wakati madawa za kulevya zimetangana na mapenzi, huwa hawajui kupelea kutofautisha mambo, kisemea kwamba kuna mtu ambaye anataka watengane na mpenzi wake, na tayari yeye mwenyewe ana msongo kama wa mawazo sababu ya uraibu wa pombe ama madawa za kulevya inaeza ukasukuma ile haraka, anafanya jambo ambalo asilotazamia, akaua haraka, sababu kitingatia kwamba mapenzi mnawivu mahali ambapo mnawivu mna vituko mbalimbali. Sasa hili inaweza kutokea kwa kizazi hiki, sababu ni kizazi ambacho kiangalia vizuri, ni kizazi ambacho kimetegemea sana uh, madawa ya kulevya. Sasa mimi moja kwa moja la kugawa ni kusema kwamba kama kuna ripotio zaidi sana vifo vya wapendanao imetokana sababu maoni ya wa wasikilizaji kuhusu mada yetu ya leo barazani. Namwona huyu Eric Kam, yeye anasema watu sasa hivi hawafunzwi na watu wazima jinsi ya kuishi katika mahusiano ya watu wawili ambao wanatabia tofauti na malezi ya aina tofauti. Vijana wadogo wanakurupukia tu mambo makubwa, wanashindwa kuhimili, mwishowe ni kudhuru watu au kujidhuru wao na kuacha simanzi na madonda ya moyo kwa watu wengine. Elimu ya mahusiano ni muhimu sana, lazima kuzingatia hilo. Heli Paul kutoka chuo kikuu cha Dodoma nchini Tanzania, yeye anashauri vijana, unapopatwa na jambo la kusalitiwa kimapenzi, shirikisha watu wa karibu yako unaowaamini wa kushauri, maana kukaa peke yako kunamfanya mtu kufanya maamuzi magumu. Jean Dodier Muluwahali kutoka Kaina mashariki mwa DRC anasema mauaji kuwa mengi ni kwa sababu wanaume wenye pesa wanapenda wake wasio wao. Nikiangalia basi kwa wale wanaotuma ujumbe wao kwa njia ya Facebook. Naye Richard Kambale kutoka Beni, DRC, anasema suluhisho ni kwamba wapenzi waambiane ukweli, kwani mapenzi sio mzaha. Haya mambo yanayotokea sana kwa kukosa uaminifu kati ya wapenzi wawili. Haya malikwisha. Alexis Kambale anasema kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo suluhisho ni kuwasaidia kisaikolojia. Huenda wanafanya bila kujua hasara yake, lakini pia serikali ichukue hatua zaidi. Naye Fuso, Fuso kutoka elime la Mwanza, Tanzania anasema ni vyema sasa kupima utimamu wa akili e, ili kubaini matatizo kwa watu. Sante kutoka huko nakutana. Naye tawakal kweka anasema kutolewa kwa elimu inahusiana na ndoa kabla ya ndoa naweza kujiepusha na haya mambo, ni kutanguliza pia busara katika kushughulisha matatizo kabla ya hukumu na hasira. Huenda hili likasaidia kwa kiwango fulani, bila shaka. Basi hayo ndio anazungumza na baadhi e, ya wasikilizaji wetu. Basi tukiachana na barazani, tuende kwenye muziki. Namwona Harmonize anakuja hapa na kitu chake kinaitwa Vibaya. Sikiliza basi okay. Vikombe lazima vigongane na sio kwamba hayajui. Mambo safi kabisa, msikilizaji, ndani ya VOA Express. Huyo Harmonize akitoweka taratibu, na kitu hicho vibaya. Mambo ni mazuri kweli kweli, kako Patrick. Baada ya kiburudisho hicho, sasa umewadia wakati wa masuala ya hoja kwa hoja, ambapo rais wa Kenya Uhuru Kenyatta amekataa katu kuwapa kazi majaji sita kati ya wale 40 walioteuliwa na tume inayohusika na ajira, lakini msimamo wake umepata shinikizo kali pamoja na uungwaji mkono miongoni mwa Wakenya tunawasikia hapa katika hoja kwa hoja Stephen Baraka na Tyson Ringoma. Nafikiria makosa ya rahisi yako kwa sababu hao majali walikuwa appointed kitambo 2019 na hii ni 2021. Licha ya kuwa kwamba watu wanaweka ni kauli kwamba kwa sababu ile ruling ya BBI, kwa nini akubali? Kesi zinaendelea kupaa ile kwa koti, kesi nyingi zinaendelea kukusanyika kotini, badala ya waidhinisha watoe kwa katika gazeti anawaweka bado mpaka sahii, tena kuenda kuongea baada ya madaraka d, anakuja tena anawapisha wengine thelathini na nne au sita anawaweka. Lazima kuna kitu ambayo anaficha. Kama ni kesi ya integrity, ingekuwa ni hapo mapema, maanake huo wow, muda kwanzia 09 mpaka, ni muda mrefu sana. Kusema ukweli, rais hana makosa kwa sababu Kenya pale ambapo imefika sahii, watu wanaajiriwa kulingana na elimu zao japo kuna wale wenye wanaajiriwa kwa sababu labda, kwenye kazi kuna watu wanawasimamia, yani magodfadha, lakini sahii makaratasi ndio yanaangaliwa sana. Kwa hivyo ili kuchuja watu na kubakisha wengine ndani, kumekuwa na visa vingi sana makotini. Ukiviangalia, wale wenye wanashinda koti ama wanashinda kule kwenye makoti ni wale wenye wana pesa zaidi, lakini kama huna pesa na umepeleka no kesi yako kule kotini itapotezewa mimi napinga hilo. Kwa sababu gani? Katiba ambayo tumetengeneza iko na mianya nyingi, na ndio maana unaona jaji hata anaweza kuwa ameona mtu fulani kweli anakosa, lakini haizi kurulu kulingana na maoni yake, anarulu kulingana na sheria vyenye ziko. Kwa hivyo akipata lawyer mzuri ambayo ataweza kutwist kesi kutini, basi anaweza kuenda kulingana na sheria venye iko. Manake kesi nyingi kama kesi ya Uhuru ilipingwa wakati wa election ya 2017 wao, kuna pesa ile, ni serikali. Mbona ilipingwa hiyo kesi? Sio, ruling haifanyiki kulingana na pesa, ruling inafanyika kulingana na katiba venye hiyo. Wajua, kulingana na kesi kufika kwa jaji, huwa zimepitia kwa maloya mimi naona rais ameangalia na elimu na tabia na utendaji kazi, ndio maana wengine wakatolewa. Tukiangalia kama ni mambo ya ufisadi, hakuna mahali wametangazwa ama kesi zao zimepelekwa mbele kwamba wakona ufisadi <laughs> sisi tutajuaje ni ufisadi ambao unafanya asiwez kuchaguliwa? Mimi kwa maoni yangu, naona rais awaapishe ao wote wakuwe wa majaji, maanake kesi zinazidi kuwa nyingi na uzito wa kesi zinakuwa nyingi, mwananchi wa China anazidi kuumia. Au majaji wanaweza kutusaidia mahali pengine, kulingana na maoni yako, na kupinga sana wale watu wajua, kama watu ni kama watano tofauti ziko, wajua watu wawezi kuwa sawasawa. Vile alifanya alifanya mambo ya sawa, kusema ukweli, kuajiri majaji ambao ni arobaini na moja wale sita ambao amewaacha, hata kama ni kunasema wanaangalia uchumi ama ni pesa ya Kenya sio itakuwa na impact kubwa sana kwa mwananchi wa chini. <totipi> mi nataka majaji ma, wakuongezeka, mzigo utazidi, kama vile sahii bei ya mafuta imepanda juu. Endelea kusikiliza matangazo ya VOA Express moja kwa moja kutoka jikuu la Marekani, hapa Washington DC, na mwana mwenzangu Patrick Duimana yupo tayari kabisa kutujuza na kutupasha yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii na vyombo vya habari. Kwako mzee mzima, Patrick. Yavumayo kwenye mitandao ya kijamii na magazeti Jumatatu hii Habari ya kifo cha mhubiri mashuhuri wa Nigeria inaendelea kugonga vichwa vya habari. Gazeti la Global Publishers la huko Tanzania limeandika ripoti kuhusu utajiri wa mhubiri huyo. Ulimwengu wa kiroho umegubikwa na simanzi kufuatia kifo cha aliyekuwa mhubiri wa kimataifa TB Joshua. Kubwa zaidi linalozungumzwa ni juu ya utajiri wa kutisha aliouacha. Kwa mujibu wa moja ya ripoti za shirika la habari la BBC idhaa ya Kiingereza, TV Joshua anatajwa kumiliki kiasi cha dola za Marekani kati ya milioni kumi hadi kumi na tano. Ripoti kama hiyo pia ilitolewa na jarida la Forbes Africa walipokuwa wakikusanya orodha ya wa wachungaji matajiri zaidi barani Afrika mwaka elfu mbili kumi na moja utajiri huo unatokana na bidhaa zinazouzwa kupitia huduma zinazotolewa na kanisa lake la Scon zikiwemo maombezi, maji na mafuta ya upako, ambavyo vinaaminika kutenda miujiza kwa kuponya watu na kuondolea shida mbalimbali mbali. Kwa utajiri huo TB Joshua anamiliki kituo cha televisheni cha Emmanuel TV. Pia anamiliki ndege binafsi na magari ya kifahari kama Range Rover, Mercedes Benz, Toyota Land Cruiser V8 na mengine. Tukielekea nchini Uganda, wilaya ya Tororo nchini Uganda imeripoti ongezeko kubwa la mimba za mapema katika kipindi cha miezi mitatu iliyopita, hali ambayo inaweza kupelekea wasichana wasiendelee na masomo yao, gazeti la Daily Monitor limeripoti. Kwa mujibu wa takwimu zilizotangazwa na maafisa wa wilaya hiyo ya Tororo mwishoni mwa Juma wasichana 1833 walio na tatu, umri ulio kati ya miaka 10 na 19 walipata ujauzito katika kipindi cha siku tisini zilizopita. Maafisa waliotoa ripoti hii wanasema baadhi ya wasichana waliopata ujauzito walinajisiwa na wanafamilia wa karibu. Afisa mmoja alisema, watu wote waliowapa ujauzito watoto hawa wasio na hatia wanahitaji kufikishwa mbele ya vyombo vya sheria, lakini imekuwa changamoto kwa sababu baadhi ya wazazi wengine wanashirikiana na washukiwa. Waliotoa ripoti hiyo wanawalaumu wazazi na mfumo wa sheria usiowajibika ipasavyo kwa kusababisha ongezeko la mimba za mapema. Ni hayo tu kuhusu yaliyovuma mitandaoni na kwenye magazeti tofauti. Asante sana Patrick. Basi baada ya kuangalia hayo, tuangalie swali la leo kabla ya kukamilisha VOA Express. Swali ambalo tuliuliza siku ya Ijumaa inasema kwamba eh, je, uteuzi wa majaji uliofanya rais wa Ken, Rais Kenyatta kule Kenya utapunguza uhasama uliopo kati ya serikali na mahakama? Watu wamejibu kweli kweli. Kwako Patrick, upande wa majibu kuhusu swali la leo tulilouliza kwenye ukurasa wetu wa Facebook Huyu Mustafa Juma anapatikana Rulenge, Ngara, Kagera, Tanzania, anasema kwa sasa yuko Mwanza. Kwa kweli utapungua, maana kuongeza majaji anakuwa najua tu rais, hakika nampongeza sana rais wa Kenya. Ali Mrangi Gigiri Mresa, mdau asiyechuja wa Mabibo Vina, Dar es Salaam, Tanzania, kuhusu hilo yeye anasema binafsi naweza kusema hakupunguzi chochote wala hakuongezi chochote. Huo ni mtazamo wangu binafsi. Nimalizie na huyu mzalendo mwema, yeye anasema tafadhalini, wa Tanzania, mambo wa ya wakenya hamuyawezi kabisa, ni mazito sana haya, mkiendelea kuyafuata yatakutia wazimu. Kwa kifupi nasema shughulikeni na ya kwenu. Haya basi wangu, kwa upande wangu unaelekea kwake Grasin Sekanabo akiwa kiwanja Rushuru mashariki mwa Jerasi. Anasema uteuzi wa majaji uliofanywa na rais Kenyatta utapunguza uhasama kama ulifanywa kwa faida ya nchi nzima isiyo kwa ajili ya kisiasa naye Richard Kambali kutoka bendi ya Rasi anasema ya ya huenda naye akajiwekea mizizi, kwani ameona mhula wake ndio unamalizika. Namaliza naye Willi Carlos anasema hatuna furaha kabisa eh, kwa rais wetu kuona, au rais Kenyatta kuingilia uhuru wa mahakama na kuwatema nje wale majaji sita, kwa kuwa katika sheria za Kenya haki hiyo hana. Basi hapa ndipo tunakamilisha matangazo ya VOA Express kwa leo, kutoka hapa jiji kuu la marekani Washington DC. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya, msimamizi alikuwa Hadija Riami, mwelekezi wetu Saida Hamdun. Naitwa Patrick Nduimana, hewani nimeshirikiana na Sandey Shomari. Kwa pamoja, tuna wageni tukiwatakia jioni njema, hadi wakati mwingine, kwa heri ya kuonana.