Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka Washington DC, ikiwa ni saa kumi na nusu za jioni, saa za Afrika Mashariki, tisa na nusu Afrika ya Kati, leo Jumatano tarehe 9 Juni mwaka elfu mbili na ishirini na moja. Anayokaribisha nikiwa nimekusha jaa tele kama pishi la mchele langu jina Sunday Shomari na mimi naitwa Patrick Nduimana. Leo katika Express tumekuandalia ripoti mbalimbali, tukianzia huko Misri ambapo vikao vya majadiliano ya kitaifa yanayohusisha pande zinazozozana nchini Palestina vimeanza. Wawakilishi wa pande hizo wameshaanza kuwasili kwa kuitikia wito wa Misri wa kufanya mazungumzo. Pia tutakuwa na teknolojia, bila kusahau kipengele cha barazani na mengineyo. Moja kwa moja basi tuanzie huko nchini Uganda, ambapo rais wa nchi hiyo Yoweri Museveni Jumanne aliteua baraza jipya la mawaziri 82 pamoja na manaibu waziri. Mwenzangu Patrick Ndwimana amezungumza na Col Amazima, ambaye ni mchambuzi wa masuala ya siasa na pia mwanahabari na kutaka kujua nini mapya yameonekana kwenye serikali hiyo mpya la msingi tunaona kwamba kwa kweli ndiyo, e, amewateua watu wapya sana katika baraza la mawaziri, na ni kwa sababu ukiangalia uchaguzi uliofanyika wabunge wengi na mawaziri mawaziri wengi aa, katika huu uchaguzi walipoteza viti vyao vya ubunge. Kwa hivyo ndio maana unaona kwamba amejaribu kuwaleta watu wapya. Jambo la pili, tunaona kwamba katika baraza hili la mawaziri wanawake ni wengi, ni wengi. Ndio hapo nyuma tulipokuwa Uganda ilipokuwa inamchagua spika wa bunge la kumi na moja ilisemekana kwamba tunaona kwamba idara zote za serikali zinaongozwa na wanaume. Kwa hivyo nasema wanawake ni kama wametupwa, na naa na, na kwa kwamba sasa hivi katika uteuziteuzi alioufanya, makamu wa rais ni mwanamke, waziri mkuu ni mwanamke, manaibu waziri wakuu wawili ni wanawake. Kwa hivyo na kwamba asilimia sitini na kitu ni uh, wanawake, kwa sababu kulikuwa na malalamishi mengi kutoka upande wa wanawake, na ikumbukwe kwamba idadi kubwa ya wananchi hapa Uganda ni wanawake na katiba ya Uganda inasema wanawake wawakilishwe kwa kiwango gani katika taasisi za uongozi? Katiba ya Uganda inasema kwamba wanawake wawakilishwe, yani theluthi moja ya viongozi wa wanawake. Kwa hivyo kuwa na asilimia sitini na mbili wakiwa ni wanawake ni zaidi ya hiyo theluthi moja na je, rais Museveni amesema serikali yake hii mpya, ni masuala yapi ambayo itayapa kipaumbele? Vipaumbele viliwekwa katika ilani yake ya uchaguzi, ambapo hata na leo katika tu unajujua, leo ni siku ya mashujaa hapo nchini Uganda. Amezungumzia suala la usalama, amezungumzia swala la maendeleo na, na wiki jana alipokuwa akitoa hotuba yake kwa hali ya taifa alizungumzia suala kama sekta ya kilimo. Uh, sekta ya viwanda, sekta ya za huduma na sekta ya ICT kama zile ambazo atazipa vipaumbele, lakini vilevile suala la usalama na pia amekuwa akiligusia mara kwa mara. Uh, hivi majuzi tuliona aliyekuwa mkuu wa majeshi hapa nchini Uganda na sasa hivi waziri uh, wa masuala ya ujenzi na uchukuzi alishambuliwa kwa risasi kiasi kwamba uh, binti yake na dereva wake walifariki papo hapo. Yeye alipata majeraha. Kwa hivyo akisema kwamba visa kama hivyo vinaashiria kwamba bado kuna wahalifu wale wale, ambao inafaa masuala ya usalama yaimarishwe, ili wale wahalifu waondolewe mmoja baada ya mwingine. Ni mchambuzi wa Kal Amazima akizungumza na Sauti ya Amerika kutoka jijini Kampala. Tukiondoka nchini Uganda, tunaelekea Misri ambapo mji wa Misri Cairo umepokea vikao vya majadiliano ya kitaifa yanayohusisha pande zinazozozana nchini Palestina. Wawakilishi wa Hamas na Fatah na wengineo wameshaanza kuwasili mjini humo ikiwa ni kuitikia wito wa Misri kwa vyama vya kipalestina na makundi mbalimbali ili kuja kukutana pamoja kwa ajili ya kuangazia maslahi ya nchi yao. Mwandishi wetu wa Cairo Shafi Mbinda anayo taarifa zaidi. Wa li islahi, nasiria, wa adat... Msemaji kwa jina la Hamasi Mundhiri Lhaiki anaona kwamba ili mambo yaende sawa kwenye mazungumzo ya Kairo ni muhimu kulipa kipaumbele swala la kufanya mabadiliko ya kiidara kwenye jumuiya ya ukombozi ya Palestina, huku chama cha Fatah nacho kikitilia mkazo zaidi suala la kuundwa kwa serikali ya pamoja baada ya itifaki itakayopatikana na kisha ndiyo kuangalia kadhia nyingine zenye mafungamano na ukanda wa Gaza pamoja na ukingo wa Magharibi. Yanajiri hayo wakati ambapo bado wahudhuriaji mbalimbali wakiendelea kufika na Misri nayo tayari imeshaweka jedwali la vikao vya mwanzo ambapo ujumbe wa Hamasi unaoongozwa na Ismail Hania unaingia kwenye mazungumzo na ujumbe wa Fatah chini ya Jibril Al Jurub na kisha baada ya hapo Hamasi pekee watafanya mazungumzo na upande wa Misri ili kujadili kadhia ya kubadilishana mateka waliokuwa kifungoni kati yao na Israeli na kisha Fatah nao watafanya mazungumzo na upande wa Misri ili kuangazia uwezekano wa kuundwa kwa serikali moja ya kitaifa katika siku zijazo pamoja na kuratibu shughuli za kujenga upya Gaza. Vikao vyote hivyo ni utangulizi wa mjadala mkubwa au mazungumzo ya kitaifa yanayotazamiwa kufanyika siku ya Jumamosi ijayo, ambapo miongoni mwa ajenda kuu zitakazowekwa mezani ni kufanyia kazi na kuimarisha sitisho la mapigano na Israeli, uchaguzi mkuu pamoja na kuundwa kwa serikali mpya. Mustafa Ibrahimu, mchambuzi wa siasa mjini Gaza, anaitazama hatua ya Misri kuitisha mkutano huu ni namna moja au nyingine ya kujaribu kuzuia kuibuka tena majibizano na Israeli ndani ya kipindi hiki ambacho bado Wapalestina wanaendelea kushuhudia ukandamizaji unaofanywa na vikosi vya Israeli. Ni kama hakuna sitisho lolote lile, iwapo bado kuna baadhi ya mambo hayako sawa. Kwa mfano, mbinyo na vikwazo inavyoweka Israeli katika jambo la uingizaji bidhaa zetu. Mimi ninaamini kwamba Misri ina Wanacheza duru hii kwa ajili ya kudhibiti kuja kuzuka kwa machafuko na hali ya wasiwasi. Ndoto ya Wapalestina ni kuja kuona mazungumzo yao ya kitaifa yanakuja na tija za kumaliza mizozo ya kindani, ili kwa pamoja kuweza kukabiliana na changamoto zinazowasumbua kadhalika. Mazungumzo haya yanakuja baada ya siku kadhaa tangu kiongozi mkuu wa upelelezi wa Misri Abbas Kamil alipofanya mazungumzo na viongozi wa Hamas wakati alipozuru ukanda wa Gaza kutoka mjini Cairo. Shafi Mbinda, Sauti Amerika. Asante sana Shafi Mbinda kwa taarifa hiyo. Basi msikilizaji, unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka Washington DC. Patrick Dwimana yuko tayari kusomea habari muhimu za dunia. Makamu rais wa Marekani Kamala Harris amerudi Washington baada ya ziara ya kidiplomasia huko Guatemala na Mexico ambako alisisitiza umuhimu wa kushughulikia kiini cha sababu za uhamiaji na kuongezeka kwa wahamiaji kwenye mpaka wa kusini magharibi mwa Marekani. Haris aliwaambia waandishi wa habari Jumanne kwamba tatizo kuu kwenye mpaka linasababishwa kwa kiasi kikubwa na matatizo yaliyoko katika nchi hizo za Amerika ya Kati. Mapema Jumanne, Haris alikutana na rais wa Mexico Andres Manuel Lopez Obrador huko Mexico City kujadili kuimarisha hali ya uchumi wa Amerika ya Kati. Haris na Lopez walitia saini ya hati ya makubaliano ili kuanzisha ushirikiano wa kimkakati katika mipango ya maendeleo katika nchi za Guatemala, El Salvador na Honduras. Maafisa nchini Afghanistan leo wamesema watu wenye silaha wamevamia afisi ya shirika la kimataifa la hisani linalosaidia katika kutegua mabomu ya kutegwa aridhini nchini humo na kuuwa watu kumi na kujeruhi zaidi ya darzenia wengine. Shambulizi hilo baya kwenye afisi ya shirika hilo la Uingereza la Halo Trust Camp lilitokea katika mkoa wa kaskazini wa Baglan, ambao ni uwanja wa mapigano makali kati ya wanajeshi wa Afghanistan na wanamgambo wa kundi la Taliban. Msemaji wa polisi katika mkoa huo ameiambia Sauti ya Amerika kwamba waathiriwa wote ni raia wa Afghanistan ambao walikuwa wanafanya kazi katika shirika hilo la kutegua mabomo ya ardhini, Akidai kwamba waasi wa Taliban waliwakusanya kwenye chumba kabla ya kuwamwagia risasi. Msemaji wa Taliban Zabihullah Mujahid amekanusha kuhusika kwa kundi lake katika shambulizi hilo akisema, eneo kulikotokea uvamizi huo mbaya Jumanne usiku halidhibitiwi na wapiganaji wa Taliban. Mujahid ameandika kwenye ukurasa wa Twitter akisema, tunalaani mashambulizi dhidi ya raia wasiokuwa na ulinzi na tunauona kama ni ukatili. Ameongeza kuwa kundi lake lina uhusiano wa kawaida na mashirika yasiyokuwa ya serikali na mujahidini wao kamwe hawatofanya hata siku moja vitendo kama hivyo vya kikatili. Shirika la Halo Trust limelandi shambulizi hilo na kusema kwamba zaidi wafanya kwa ya wafanyakazi mia moja wa kutegua mabomu ya ardhini kutoka jamii za wa Afghanistan walikuwa wanafanya shughuli ya kihisani katika eneo hilo. Polisi wanasema basi lililokuwa limebeba wafanyakazi wahamiaji liligonga gari la kupeleka bidhaa kwenye barabara kuu kaskazini mwa India na kuua watu 17 na wengine 18 kujeruhiwa. Basi hilo lilipinduka baada ya kugongana na gari lililokuwa likisafiri kutoka upande mwingine usiku wa Jumanne, karibu na Kanpur, kusini magharibi mwa Lucknow, mji mkuu wa jimbo la Uttar Pradesh. Wafanyakazi hao wahamiaji walikuwa wanaelekea Ahmedabad, mji ulioko jimbo la magharibi la Gujarat, kuanza tena kazi baada ya viwanda kufunguliwa baada ya kuondolewa masharti ya kupambana na janga la Korona. <tune> na baada ya kupata habari <tune> za dunia sasa, moja kwa moa kwenye swala la barazani, ambapo swala letu tuiliuza magari mabovu yampigo marufuku kwenye barabara za Tanzania. Je, gari bovu kwako bipi nam? Basi moja kwa moja tuwasikiliza wasikaji wetu waliotoa maoni yao kwa njia ya simu kwenye, kwenye barazani, halafu tutakwenda kwa wale waliotoa wa maoni yao kwenye wetu wa Facebook. Naitwa Deda ni yosa mpeikana, napatikana Kasulu, Kigoma, Tanzania. Kwa mtazamo wangu kuhusu magari mabovu kupigwa marufuku kutembea ni jambo la maana, kwa sababu ni mojawapo na visababishi vya ajali zisizo za lazima. Kwa mtazamo wangu, mi naona hilo hapo ni nzuri na linafaa. Cha msingi tu ni kwa matrafiki ku, kutokupokea kupokea rushwa kwa magari mabovu, kwa sababu kuna ma madereva na makondakta wanalazimika kutoa rushwa ili gari hata kama ni bovu liendelee kufanya kazi kwao. Kwa mtazamo wangu ni kwamba rushwa rushwa ipigwe marufuu. Kama masasi ni hayo tu, kutoka Kasulu, Tanzania. Huu kwa majina anaitwa Victor na mjadi, niko jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo hapa jijini Bukavu kwa sasa. Kwa mada yenyewe ambayo inazungumza kuhusu kukatalika magari mabovu katika jiji mambo lakini na madhara gani katika jiji letu la Bukavu endapo magari mabovu ingeweza kukataliwa? Hapa naona kwamba inaweza ikaathiri sana uchumi wa jimbo letu la Kivu Kusini, sababu asilimia themanini uh, ya magari zinazotembea hapa jijini Bukavu ni gari ambazo zimechakaa, ni gari ambazo ziko kwenye hali mbovu zaidi, ambazo kama mmea uh, wa mji angeliweza kuzikatalia mbali ama wahusika katika uh, katika uchukuzi, ingeliweza kuleta hasara kubwa sana, kwa sababu wengine ambao na magari hizi ni magari ambazo zimetegemea kuleta uchumi katika familia zao. Na kwa kweli, kama serikali imetia mkono sehemu zile, ni kusababisha majanga makubwa sana kiuchumi maoni ya wasikilizaji kwenye mada yetu ya leo barazani. Namwona huyu Kingi Majuto kutoka huko Tanzania, yeye anasema gari bovu ni lile lililoko juu ya mawe. Martin Petro kutoka Geita, Tanzania, anasema vyanzo vya kuwepo na magari mabovu ni miundombinu kuwa mibovu kwa maeneo mengi, hivyo kufungia sio suluhu hata kidogo, kwani tatizo bado liko pale pale. Egresesekanabo kutoka Kiwanja Rutshuru, mashariki mwa DRC, anasema anaunga mkono serikali ya Tanzania kwa kuondoa magari mabovu barabarani. Upande wake gari mbovu ni lile ambalo halitanifikisha mahali linapokwenda, nam moja kumoja, kwa moja. Kwa upande wangu nikiangalia hapa nakutana naye Denis buhanza Hanza, yeye anasema yuko lost control, yu kule Musoma Tanzania anasema magari mabovu ni yale ambayo hayana uwezo wa kutembea katika barabara zetu zilizo imara. Unakuta gari linalazimika ndani ya barabara, yanatoa moshi, hayo yapelekwe kwenye magari mabovu haya. Robert Teriot anasema ni hatua nzuri kwa serikali ya Tanzania kupiga marufuku magari mabovu, kwani huweza kusababisha ajali kwa urahisi. Gari bovu ni gari ambayo haina gurudumu nzuri, haina taa nzuri, na ubora wa gari kwa jumla ni duni. Naye Jean Baptiste maishara akiwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kule Rushuru, anasema kwa maoni yangu, magari mabovu ni hayo yenye kuharibika na hayaende sheki vizuri. Asante sana msikilizaji. Sasa naona wakati umewadia wa kupata burudani ya muziki. Namwona Diamond na Tanasha Dona wanakuja na kitu chao murua sana gere. Sikiliza basi. kabisa taratibu wa kituokahausi wengine msikizaji lii Diamond Platnumz na Tanasha Dora nakitigere mambo super kabisa. hai kutoka hapa VOA Express, moja kwa moja kutoka jikuu la Marekani, Washington DC. Baada ya kiburudisho cha muziki, tugeukie masuala ya sayansi na teknolojia. Kampuni kubwa ya teknolojia ya hapa Marekani Apple wiki hii imefanya mkutano wake wa pili wa mwaka uliojumuisha watengenezaji wa software mbalimbali mbali, ambapo imetangaza uimarishaji wa software za simu za iPhone pamoja na vifaa vyake vingine. Mkutano huo ambao umefanyika kwa njia ya mtandao umejiri wakati kampuni hiyo ikikabiliwa na tishio kubwa la umiliki wa duka lake la apps maarufu Apple Store. Harrison Kamau amekuwa akifuatilia yaliyojiri na hapa na anatuarifu zaidi. Mkurugenzi mkuu wa kampuni ya Apple Tim Cook, makamu rais mwandamizi wa kampuni hiyo anayeshughulikia na masuala ya uhandisi wa software Craig Federighi, wakiandamana na maafisa wengine waandamizi wa kampuni hiyo, walielezea ukarabati na marekebisho ambayo kampuni hiyo inafanyia software za vifaa vyake vikiwa ni pamoja na tarakilishi ya MacBook, kompyuta za iMac, iPad na saa yake ya iWatch. Software mpya ya Apple macOS iliyopewa jina la Monterey naifanya rahisi kwa mtumiaji wa vifaa mbalimbali vya kampuni hiyo kama vile kompyuta ya iMac, tarakilishi ya MacBook na hata iPad kuvidhibiti kwa kutumia chombo kimoja cha udhibiti maarufu kama mouse, pamoja na kibodi au chombo chenye vibonyezo kimoja tu. I can just zoom in and with live text it's recognized with a link. Mchambuzi wa maswala ya teknolojia wa kampuni ya Forrester Julie Ask anasema kuimarishwa kwa mfumo huo kunaonyesha umahiri wa kampuni ya Apple wa kuweza kujumuisha huduma zake kwa pamoja na kuifanya rahisi kwa wateja wake kuzitumia. They introduce... Walizindua kila aina ya so, software mpya ambazo 100, ninaweza kusema kwamba zitayefanya majukumu takriban mia moja kuwa rahisi kila that siku, anasema hapo. Pia ina mpango wa kuanzisha mfumo ambao utatambua vitambulisho vya kidijitali vikiwa ni pamoja na leseni ya kuendesha magari katika majimbo kadhaa hapa Marekani, ingawa kampuni hiyo haijasema ni yapi. Mfumo huo pia unashirikisha huduma itwayo AirPod ambayo itaimarisha huduma nyingine iitwayo Find My, inarahisisha kupatikana kwa vifaa vya Apple vilivyopotea. Kando na hayo, Apple pia imezindua huduma mpya inayolenga kulinda data za watumiaji wa vyombo vyake. Craig Federighi, makamu wa rais wa kampuni ya Apple anayesimamia maswala ya uhandisi wa software, anasema walipatia umuhimu mkubwa wa swala la furaha ya wateja wao. At Apple, we believe privacy is a fundamental human right. Hapa Apple tunaamini faragha ya wateja wetu ni haki muhimu ya kibinadamu Hatuamini unahitajika kuchagua kati ya huduma nzuri tunazotoa na faragha yako. Uzinduzi huo wa huduma mbalimbali unajiri wakati wingu la vitisho likining'inia juu ya kampuni hiyo yenye makao yake makuu mjini Cupertino huko California, na ambayo imewekeza zaidi ya dola trilioni mbili kote duniani kuhusiana na udhibiti wa App Store ambayo huiletea kiasi kikubwa cha mapato. Hapo haikutangaza ni lini mfumo wa iOS 15 utaanza kutumika, lakini kwa kawaida kampuni hiyo huzindua software zake zilizoimarishwa mwezi Septemba kila mwaka. Kamau, VOA teknolojia ya Washington DC. Unaendelea kusikiliza VOA Express, matangazo yanayokujia kila wiki kuanzia Jumatatu hadi Ijumaa kuanzia saa kumi na nusu alasiri Afrika Mashariki na saa tisa na nusu kule Afrika ya Kati. Namwona mwenzangu Sunday Shomari hapa akiwa tayari kabisa kutusimulia baadhi ya mambo yanayovuma kwenye mitandao tofauti ya kijamii na vyombo vya habari. Kwako Sunday. Asante sana Patrick Ndimana. Basi nikiangalia moja kwa moja na watamba maeneo mbalimbali, kuanzia kule kwenye Facebook, Instagram, Twitter, YouTube na kwingineko. E, ni taarifa ya kusambaa kwa picha ambayo jana imesambaa sana ya video hii, Rais wa Ufaransa Emmanuel Macron akipigwa kofi usoni e, jana Jumanne hii, na mtu mmoja katika umati wa watu waliokuwa wakimtazama na kumpokea wakati wa ziara yake kusini mwa Ufaransa. Walinzi wa Macron waliingilia haraka na kumtupa mtu huyo chini na kumwondoa Macron Macron mbali naye. Hata hivyo, Macron alibaki karibu na umati wa watu kwa sekunde chache zaidi na alionekana kwenye video hiyo akiongea na mtu mwingine upande wa pili wa vizuizi vya watu. Utawala wa rais huyo ulisema kwamba kulikuwa na jaribio la kumpiga Macron lakini ilikataa kutoa maoni zaidi. Tukio hilo ilitokea wakati Macron alipokuwa kufanya ziara katika mkoa wa Drom, kusini mashariki mwa Ufaransa, ambapo alikutana wa na wataalam na wanafunzi kuzungumza juu ya jinsi maisha yanavyorudi katika hali ya kawaida baada ya janga la COVID 19. Kwingineko, ni mwanamke mmoja tae Gosiama Tamara Anatamba, huyu rai wa Afrika Kusini amejifungua watoto kumi kwa mpigo na kuvunja rekodi ya dunia ambayo ilikuwa imewekwa na mwanamke mmoja kutoka Mali aliyejifungua e, watoto tisa miezi kadhaa iliyopita kama mnakumbuka. Sasa, Giyosame, Tambara, mwenye umri wa miaka 37 alijifungua watoto hao kumi e, Jumatatu e, mwaka huu. Mama huyo alikuwa akitarajia kujifungua watoto nane kutokana na uchunguzi wa ujauzito ambao ulifanyika hapo awali, lakini basi wakati wa kujifungua e, wakaonekana wapo wengine wakapatikana wengine wawili. Basi kutoka huko Afrika Kusini, kwingineko ni nchini Kenya, jumaa mmoja anajulikana kupitia mtandao ya kijamii na kutamba na video yake akila ya ugali eh. Huyo anajulikana kama Charles Odongo. Hivi karibuni amejipatia dili baada ya makubaliano ya kuwa balozi wa chapa Odibets. Kwa mujibu wa Daily Nation, aliingia kwenye ukurasa wake wa Instagram akisema, video yangu ya kwanza itangazwe na Odibets power, iko na nguvu, akipiga ugali mmoja mzito kweli kweli, Patriki ugali pengine kama watu wanne hivi, lakini jamaa alikuwa nameweka kwenye sahani na anaupiga peke yake, akionyesha kwamba kuna nguvu kweli kweli kwenye, kwenye ugali. Basi hayo ni baadhi tu yanayotamba katika mitandao mbalimbali. Kwako kwa, kwa, Patrick, tunapoelekea kukamilisha VOA Express, tutupilie macho kwenye swali tulilouliza. Je, unadhani kwamba operesheni ya mwezi mzima nchini kote Tanzania iliyotangazwa na Inspekta Mkuu wa Polisi Simon Siro itasaidia kumaliza visa vya ujambazi uliokithiri? Naona majibu yamemiminika kweli kweli kutokana na swali tulilouliza. Kwako Shomari, haya basi, nikiangalia kwa upande wangu wanaojibu hapa, naye Musa Kahulula anasema akiwa Arusha, haiwezi kumaliza kwa sababu ni majambazi, nao pia hivi sasa wapo huru kufanya kazi zao. Haya, naye Fadhili Fualinga anasema haiwezi kufanyika mpaka ifanyike operesheni ya polisi jamii, hivi hivi haiwezi kufanikiwa. Festo Kalison Mlyuka ukiwa Hegela anasema tukishirikiana pamoja tunaweza kukomesha kabisa ujambazi wote. Upande wangu namwona huu Jean Baptiste ndi Babaje, ni kutoka Kongo ya kidemokrasia, Kivu Kaskazini huko Rutsuru, yeye yeah, anasema sioni mabadiliko yoyote juu ya mpango huko Tanzania, ila nasi kwetu hapa Kivu na Ituri tunamaliza mwezi, rais wetu wa Kongo baada ya kuchukua hatua kwenye maeneo haya mawili yenye usalama mdogo, lakini hakuna mabadiliko yoyote yaliyojitokeza, ila tu tumtegemee Mwenyezi Mungu ndiye atamaliza ujambazi huo katika nchi zetu. Grace Nsekanabo kutoka kiwanja Rutshuru, mashariki mwa DRC, yeye anasema operesheni za inspekta mkuu wa polisi nadhani kwamba zitamaliza visa vya ujambazi uliokithiri kama atashirikiana na raia, kwa sababu ndio ambao wanaweza kumsaidia ili aweze kujua pale ambapo upo ujambazi. Nimalizie na huyu Mandela mushi Mushi kutoka Nairobi, Kenya, anasema hapa kama majambazi wanaiba katika kituo cha polisi, we unafikiri ujambazi utaisha kweli? Haya msikilizaji, basi tukifika hapo, muda nao unakimbia, ndio tunakamilisha VOA Express kwa siku ya leo, kutoka hapa Marekani. Kwa niaba wote wafanikisha matangazo haya, msimamizi Hadija Riami, mwelekezi Aida Isa, jina langu ni Sunday Shomari, umeshirikiana mwenzangu Patrick Nduimana. Natikeni wote alasiri njema, kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC.